• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VHome.v3.73b VI 100% + 30 kiểu đồng hồ lớn (Cập nhật 29/06/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanloc1

VHome.v3.73b VI 100% + 30 kiểu đồng hồ lớn (Cập nhật 29/06/2010)

Bản này fix các lỗi:
1.Bug sửa chữa: Lỗi Chuyển đổi chế độ ở màn hình ngang
2.Bug sửa chữa: thời tiết hiển thị biểu tượng sai một thời gian (các biểu tượng giữa trưa)
3.Bug sửa chữa: Bài viết chia sẻ bằng cách sử dụng có thể gây lỗi vNewsReader
4.Several bản sửa lỗi nhỏ khác

Chúng tôi nói chúng tôi sẽ tăng tốc độ, và chúng tôi có nghĩa là nó mong đợi tính năng Facebook trong những ngày sắp tới!
Đồng hồ:
Các bạn tải file clock đính kèm ở dưới về xóa đuôi .7z rồi giải nén. Chép vào: !://System/Apps/Hdecktop_0x2001E8B2/clock (! là ổ đĩa cài vHome). Nhớ chép từng cái thôi để chọn được cho mình một kiểu ưa thích.

P/S: Anh em có thể tải lại bản vhome đính kèm để có 100% tiếng Việt (Cảm ơn Vothien đã hỗ trợ mình hoàn thiện bản dịch này).
Sẵn đây mình cũng chia sẻ một kinh nghiệm nho nhỏ theo mình là rất tiện cho ae:
Ae cài PM xong vọc cho đã đi. Đến lúc nào vừa ý thì vào C/data/Hdecktop_0x2001E8B2 chép cái thư mục "Hdecktop_0x2001E8B2" đó sang một chỗ nào đó. Sau này khi cài bản mới, các bạn chỉ cần chép thư mục đó theo đường dẫn như trên là sẽ có những cài đặt mà bạn ưa thích.​
Các bản tải bản Fix ở dưới nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Mục Menu vẫn là tiếng EN anh tuanloc1!

Khi cài đặt xong Menu cũng là tiếng Việt luôn, khỏi phải Đổi tên nữa

Mục Menu vẫn là tiếng EN anh tuanloc1!

Khi cài đặt xong Menu cũng là tiếng Việt luôn, khỏi phải Đổi tên nữa

Chiều anh fix lại. tại anh thường vào đó anh xóa hết cài đặt lại nên không chú ý. Cám ơn Thiện đã góp ý!

để xem liệu fix cái lỗi đồng hồ cho thằng E 63 ghẻ của em chưa :D

Trên trang chủ của nó vẫn còn nói hỗ trợ rất hạn chế nhé bạn! Còn các kiểu đồng hồ mình up lên chỉ hỗ trợ màn hình 240-320 thôi. Bạn muốn sd trên E 63 của bạn thì phải nhờ Vothien mod lại thôi!

Anh Tuấn Lộc ơi, chép bản ở #1 hay mục #4,em chép bản ở mục #4 khi cài xong tìm thời tiết không được
Vd:hochiminh-vn,hcm,hochiminh/vn,vv... không được.Ở bản 3.73a chỉ cần đánh hochiminh-VN là được.Anh chỉ giúp

Anh Tuấn Lộc ơi, chép bản ở #1 hay mục #4,em chép bản ở mục #4 khi cài xong tìm thời tiết không được
Vd:hochiminh-vn,hcm,hochiminh/vn,vv... không được.Ở bản 3.73a chỉ cần đánh hochiminh-VN là được.Anh chỉ giúp

2 Bản vịêt hóa #1 & #4 này cũng chỉ là 1 ne bạn

Anh Tuấn Lộc ơi, em dùng 6220c thì font nó và font máy nó không giống nhau nên khi bấm bnust trên nút call màu xanh nó hiện ra xấu lắm. Anh sửa font đi.
Cái nữa là em dùng handy shell thấy vhome hơn handy cái tính năng tìm kiếm khi quay số. anh có thể chỉ lấy tính năng này ra mà ko lấy cái vhome ko anh.

Chỉnh sửa cuối:
sao mình cài bản này thì khi ở màn hình home chọn thời tiết ko được nhỉ , chỉ có thể sang trái hoặc phải ở phần thời tiết được thui, thêm nữa là bị đơ nút * , mún bấm * mà ko được ( mình dùng N86 )

Gõ HoChiMinh xong ngồi chờ 1 buổi.... đâu vẫn hoàn đấy, nản quá bác ơi

cho em hỏi có cách nào sửa cái RSS không, đọc mấy cái tin tức của BBC cũng được thôi nhưng giá mà có thể sửa link sang rss của mấy trang việt nam chẳng phải là có cập nhật tin tức tiếng việt liên tục hay sao.

icon cho vhome

1 số icon cho vhome

Các bạn down file ớ dưới sau đó giải nén tới thư mục !://System/apps/HDesktop_0x2001E8B2/theme có thông báo thì cứ chép đè (overwrite). Sau đó khởi động lại Vhome. Thế là OK
View attachment 174904

Mấy cái đồng hồ htc này bạn tìm ở đâu ra vậy?có thể úp thêm cho ae đc không.mình có thể tìm ở đâu vậy!thank nhiều.

Sao e cài đồng hồ theo hướng dẫn của bác tuanloc1 ko đc. E đã cho vào System/Apps/Hdecktop_0x2001E8B2/clock mà vẫn ko thấy thay đổi gì. Tức quá e xóa hết các file trong clock đi thì vẫn
lại chẳng thay đổi gì .

Status
Không mở trả lời sau này.
Back