• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vHome.v4.22_VI - Cập nhật 30/11/2010

tuanloc1

vHome.v4.22_VI - Cập nhật 30/11/2010

• Phần mềm này thì khỏi giới thiệu nữa nhé các bạn!
  • Cập nhật thêm 2 tính năng mới nhưng nó là chữ Tàu nằm ở file help nên không dịch được.
  • Tuy nhiên, theo mình nắm thông tin ở trên Web thì nó đã fix được một số lỗi ở các bản trước cho một số máy. Vậy bạn nào cài bản trước bị lỗi thì test bản này thử nhé!

E đang dùng 3.96 rất good..cài đè cái này được k a
Dùng thử bản mới xem sao

các chuyên gia giúp mình với! sao mình chép theme cho màn hình 320x240 vào theo đường dẫn C......Hdsesktop..theme rồi, nhưng sao vào phần cài đặt lại ko thấy mấy theme đó xuất hiện mà chỉ có những theme mặc định sẵn thôi. lúc trước mình đã từng làm được với phiên bản 3.96,nhưng sau khi cài các phiên bản mới thì ko được, trở lại phiên bản 3.96 lại cũng ko được :(
à quên, mình xài E71

các chuyên gia giúp mình với! sao mình chép theme cho màn hình 320x240 vào theo đường dẫn C......Hdsesktop..theme rồi, nhưng sao vào phần cài đặt lại ko thấy mấy theme đó xuất hiện mà chỉ có những theme mặc định sẵn thôi. lúc trước mình đã từng làm được với phiên bản 3.96,nhưng sau khi cài các phiên bản mới thì ko được, trở lại phiên bản 3.96 lại cũng ko được :(
à quên, mình xài E71

Chắc chép sai chổ rồi , tất cả theme vhome đều có đuôi là v . you làm như sau

Trích xuất tất cả các tập tin có đuôi .v đến: C: / System/Apps/HDesktop_0x2001E8B2 / theme_pkg

Làm tn để hiện 2dòng icon vậy. Mình chọn 2dòng mà nó chỉ ra đc 1dòng.

Làm tn để hiện 2dòng icon vậy. Mình chọn 2dòng mà nó chỉ ra đc 1dòng.

Trích xuất tất cả các tập tin có đuôi .v đến: C: / System/Apps/HDesktop_0x2001E8B2 / theme_pkg
Copy cái theme có 2 dòng icon vào đó rồi chọn là OK thôi bạn !

e đang xài bản 4.10 khi chon hình nền mới xong thì ko bít làm cak nào để trở lại mh mặc định nữa. Phaj xóa cài lại. A giúp e đc k?

Sao down file đính kèm về đc rồi mà giải nén ra bị lỗi bạn ơi,có bạn nào bị như mình không?

Phải xóa sạch đi hả a Loc
Em ngại làm lại mấy cái sắp xếp menu và icon lắm..có cách nào khác k ạ

Phải xóa sạch đi hả a Loc
Em ngại làm lại mấy cái sắp xếp menu và icon lắm..có cách nào khác k ạ
Dúng sis editor mở file sisvHome 4.2 ra rồi đổi tên (dòng trên cùng sau khi mở) cho nó giống bản 3.96 là đc

trước có cái cách copy hết cái hdesktop_002... ở C/data.. ra xong copy ngược lại là được k biết 4.22 có được thế k?
Vừa cài thử lâu k dùng bản mới..giờ nó tạo ra 2 icon hả anh

Chỉnh sửa cuối:
trước có cái cách copy hết cái hdesktop_002... ở C/data.. ra xong copy ngược lại là được k biết 4.22 có được thế k?
Vừa cài thử lâu k dùng bản mới..giờ nó tạo ra 2 icon hả anh

Rất chính xác. Bạn lưu cái Hdesktop_022 đó lại luôn. Sau này cứ cài bản mới vào chép đè nó lên (nhớ tắt Vhome trước nhé) bật lại vHome là OK. Mình dùng cái Hdesktop_022 được tạo từ bản 3.63 đến giờ luôn đó.
À nếu bạn muốn sài lại theme đang dùng cũng có thể được. Bạn vào C/:system/app/Hdesktop_022 chép cái thư mục theme-pkg ra chỗ khác. Sau khi cài bản mới xong vào đường dẫn trên xóa thư mục theme-pkg (cái này thì không nên chép đè, rất dễ lỗi theme đó), xong chép cái cũ vào là OK nhanh, gọn, nhẹ.

Back