• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VHome_v3.56a_Việt hóa - Màn hình chủ đa dụng

tuanloc1

VHome_v3.56a_Việt hóa - Màn hình chủ đa dụng

Sau đây là một số tính năng mình đã test được:
1. Giao diện màn hình:
Có hai kiểu màn hình Nokia cổ điển và voyager cho bạn lựa chọn (vào “Cài đặt” → “Kiểu màn hình”).
Ngoài ra Vhome còn cho bạn hai lựa chọn khác:
Kiểu màn hình đơn: chỉ chạy một mình Vhome.
Kiểu màn hình đôi: chạy song song Vhome với màn hình của máy (Chuyển đổi qua lại bằng phím đỏ) (để chọn hai kiểu màn hình này bạn vào “Cài đặt thêm” → “Kiểu màn hình”).
2. Quay số nhanh:
Trên màn hình chờ của Vhome bạn bấm bất kỳ phím có chứa kí tự nào thì tất cả danh bạ, ứng dụng có chứa các ký tự trên bàn phím đó sẽ hiện lên cho bạn lựa chọn.
VD: bạn bấm phím 9 (gồm các ký tự: wxyz) thì các tên trong danh bạ: Yến, Đây… và các ứng dụng: Xplore … sẽ hiện lên. (Để thực hiện bạn vào cài đặt → quay số nhanh → mở)​
3. Chuyển nhanh tác vụ:
Nếu có nhiều chương trình đang mở bạn bấm phím Đỏ để chuyển đổi qua lại giữa các ứng dụng rất thuận tiện. (tương tự Ared)​
4. Trình đơn nhanh (Trình đơn bắt đầu (Start Menu)):
Cho phép bạn gán vào đây các ứng dụng cần mở nhanh (giống SmartSettings); bạn cũng có thể gán vào đây các tính năng khác theo nhu cầu của bạn như: soạn tin nhắn, số thường gọi, tắt điện thoại… Bật trình đơn lên, bấm số thứ tự trước các ứng dụng, tính năng đã gán là bạn sẽ mở ngay chương trình mình cần (Chỉ hổ trợ 12 ứng dụng đầu tiên)
Ngoài ra trên màn hình còn cho bạn gán hai dòng phím tắt với tối đa 14 ứng dụng để sử dụng nhanh rất tiên lợi.​
5. Thời tiết:
Tin buồn: bản này chỉ hổ trợ tìm kiếm thời tiết cho năm thành phố của China: Thượng Hải, Bắc Kinh, Hồng Kông, Ma Cao …. Mà thôi. (Trên trang chủ, người dùng đang phản ánh rất nhiều, hi vọng bản cập nhật sau sẽ khắc phục được..)
*Còn rất nhiều tính năng khác nữa, không thể giới thiệu hết được. các bạn tự khám phá thêm nhé
* Mình định VH bản v3.57 nhưng không hiểu sao cài vào máy nó chỉ im re thôi này đành làm bản này. Nhưng theo tham khảo ở các trang nước ngoài hai bản này không hề khác nhau, cho nên các bạn có thể dùng các File rsc của bản này để chép đè lên bản v357 là được,​
P/S tất cả các cao thủ Việt hóa:
Mình đã lục tung cả rồi nhưng vẫn còn một số mục tìm không ra để VH hoặc Việt hóa rối vào chương trình là bị văng nên đành để ô vuông vậy.
Có một số mục hình như bọn China không cho sửa thì phải: cho dù mình đã vitệ hóa nhưng vào PM vẫn bị ô vuông như thường (Thời tiết, Âm lịch, ….)​
Cho nên mình nhờ anh em, tes thử vào fix lại cho mọi người dùng được hoàn thiện hơn. (Nhớ chia sẽ kinh nghiệm cho mình với nhé)
[/INDENT]

Chưa test,nhưng vẫn thanh pác trước.việt hóa đc PM này thật không đơn giản

Bạn rất cố gắng đó. Mình vẫn đang dùng bản 3.3.1 EN. Hơi buồn là còn một số ký tự chưa hoàn thành, nhưng thế là rất tốt rồi. Ko biết bản này nó cho edit feeds không nhỉ, bạn có biết cách sửa đường dẫn feeds khác ko. Mình muốn thay các feed RSS khác mà ko biết cách. Trong phần setting chỉ có chọn những feeds đã có sẵn của nó thôi.
Dù sao cũng cảm ơn nhiều

bạn kiểm tra lại xem sao bạn nhé, việt hóa bị lỗi rồi

Mình vừa cài đặt và đang sử dụng trên E63 đây. Từ lúc nãy đến giờ chưa thấy báo lỗi gì trừ lỗi font chữ. Nói chung là dùng được, phải chấp nhận bỏ thời tiết vì chẳng nhìn thấy gì ~X( Hy vọng là bạn tuanloc1 vẫn tiếp tục phát huy =D>

Bạn rất cố gắng đó. Mình vẫn đang dùng bản 3.3.1 EN. Hơi buồn là còn một số ký tự chưa hoàn thành, nhưng thế là rất tốt rồi. Ko biết bản này nó cho edit feeds không nhỉ, bạn có biết cách sửa đường dẫn feeds khác ko. Mình muốn thay các feed RSS khác mà ko biết cách. Trong phần setting chỉ có chọn những feeds đã có sẵn của nó thôi.
Dù sao cũng cảm ơn nhiều

Bạn thông cảm! mình chưa test chức năng này nên không có câu trả lời cho bạn. Tuy nhiên trong đĩa C/data/ hdesktop... mình thấy có thư mục feed đó bạn chép các feed bạn cần vàn đó thử xem có được không nhé!
P/S: Câu hỏi của bạn trên diễn đàn cũng có nhiều người hỏi rồi, và mình nhớ là hình như chưa ai làm được cả!

Một phần mềm đa dụng như chính lời giới thiệu của chủ nhân , hehe !

việt hóa được như này là 92% rùi đó các bạn à , mọi người dùng tạm đi ,

đừng bắt lỗi linh tinh nữa nha !

chúc vui !

Mình đã tes trên n82,nhưng nhán vào bắt đầu máy báo .ko thể cài đặt ,trở về cd mặc định.chan quá remove luôn

Mình đã tes trên n82,nhưng nhán vào bắt đầu máy báo .ko thể cài đặt ,trở về cd mặc định.chan quá remove luôn

mình cài trên N95 cũng bị giống như của bạn, cài bản tiếng trung thì ok

mình cài trên N95 cũng bị giống như của bạn, cài bản tiếng trung thì ok

Các bác gỡ bỏ bản cũ, vào C/data xóa các thư mục hdesktop đi. Khởi động lại máy, rồi cài lại thử xem! Mọi người cài bình thường mà (mình cũng vừa test thử xong).:-??

Anh ơi ! Sao ở phần dưới ngày tháng vẫn chưa hoàn thiện lắm
Đây => 18/02/2010
Ch1ee7 Nh1eadt
Nếu như được như zậy thì tốt quá !
18/02/2010
Chủ Nhật

Anh ơi ! Sao ở phần dưới ngày tháng vẫn chưa hoàn thiện lắm
Đây => 18/02/2010
Ch1ee7 Nh1eadt
Nếu như được như zậy thì tốt quá !
18/02/2010
Chủ Nhật

Anh cứ góp ý thỏa mái để người làm cố gắng tìm cách fix cho hoàn thiện.

Hic hic ko dí phím đỏ đc nữa! Thậm chí ko hiện connect mgr. lun

Bạn vào cxài đặt _ cài đặt thêm (13) - chuyển nhanh tác vụ (3) chọn "Mở" nhé. Mình dùng bình thường mà. bạn kiểm tra lại xem coi bạn có dùng PM nào cũng sử dụng chức năng phím Đỏ giống VHome không?

Bạn vào cxài đặt _ cài đặt thêm (13) - chuyển nhanh tác vụ (3) chọn "Mở" nhé. Mình dùng bình thường mà. bạn kiểm tra lại xem coi bạn có dùng PM nào cũng sử dụng chức năng phím Đỏ giống VHome không?
Hok phải! chuyển tác vụ thì em vẫn chuyển bt, nhưng còn cái khoảng dí phím đỏ để lựa chọn tắt nguồn thì ko còn dùng đc nữa

Các bác gỡ bỏ bản cũ, vào C/data xóa các thư mục hdesktop đi. Khởi động lại máy, rồi cài lại thử xem! Mọi người cài bình thường mà (mình cũng vừa test thử xong).:-??

Thank sự nhiệt tình vì ae nhưng máY mình mới fomat nên ko có ji mà .

Back