• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng

Status
Không mở trả lời sau này.

AndyCuong

Supper Moderators
VIET MAP - Thảo luận sử dụng

attachment.php
attachment.php

attachment.php
attachment.php

Các bạn nên cài phần mềm trên máy, dữ liệu thì cài trên thẻ vẫn ok.
Để sử dụng thuần việt:

Chép files đình kèm và thư mục resoure/app nếu cài trên thẻ E là máy là C
Vào thư mục dữ liệu VietMap -> xóa Voice CN và Voice EN (thư mục ẩn) Chừa lại Voice VN tiết kiệm được 1 số bộ nhớ hơn 10m

Nút * thì phóng to bản đồ
Nút # thì phóng xa bản đồ
Nút 0 thì dẫn đến vị trí GPS mới nhất :D

Các bạn có thể lựa chọn phương tiện đi lại, đề việt máp lam việc ok hơn:

Lộ trình -> cách tìm đường -> rồi chọn phường tiện hữu hiệu nhất .

==================000==================

Chi tiết hướng dẫn cài đặt tham khảo TẠI ĐÂY

==================000==================

kg hiểu sao con N82 v35 cuả mình bắt sóng GPS chậm lắm,fải mất từ 3 đến 5 fút mới bắt được sóng,có cách nào júp nó bắt sóng nhanh hơn kg các pác,con ê71 vừa nhấp vào biểu tượng VIETMAP là bắt sóng GPS được liền

kg hiểu sao con N82 v35 cuả mình bắt sóng GPS chậm lắm,fải mất từ 3 đến 5 fút mới bắt được sóng,có cách nào júp nó bắt sóng nhanh hơn kg các pác,con ê71 vừa nhấp vào biểu tượng VIETMAP là bắt sóng GPS được liền

đúng rồi bạn , N82 bắt sóng GPS hơi chậm so với máy E71 hoặc E72.

cái này thì tùy vào vị trí đứng nữa,mình xài con 6710 navigator nếu dùng mà đang đứng ở ngoài đường thì bắt sóng trong vòng 3s,nhưng đứng trong nhà hay dưới tấm chắn nào đó thì mất gần 1p

c5 của em xài tốt.nhưng mà phải dùng xplore vào ẩn thư mục vietmap nếu ko vào trình nghe nhạc thì nó scan luôn file voice...ẩn zong cập nhật lại thư viện lâu thấy gớm :p

c5 của em xài tốt.nhưng mà phải dùng xplore vào ẩn thư mục vietmap nếu ko vào trình nghe nhạc thì nó scan luôn file voice...ẩn zong cập nhật lại thư viện lâu thấy gớm :p

Nghe nhạc bằng TTpod đi bạn, có chức năng scan theo thư mục.

Nghe nhạc bằng TTpod đi bạn, có chức năng scan theo thư mục.

hoặc có thể cài chương trình phân vùng quét nhạc và ảnh hơp ly.chỉ nhận nhạc trong mục clip am thanh,ảnh chỉ nhận trong mục image

Hix, chẳng hiểu sao con E 71 của mình cài xong, dùng lúc đầu vẫn bình thường. Được 3 tháng sau, vẫn bắt đc GPS là mình đang ở phố nào, nhưng khi tìm đường từ đoạn mình đứng đến phố nào đó thì ko hiện lên dữ liệu nào cả. Không biết có ai bị giống mình ko?Và khắc phục nó ntn?

Haizz, chẳng lẽ ko có ai bị lỗi đó sao?Đành phải đánh mấy chữ cho đẩy bài này lên để nhỡ có cụ nào giúp đc còn vào cho cái ý kiến :D

Haizz, chẳng lẽ ko có ai bị lỗi đó sao?Đành phải đánh mấy chữ cho đẩy bài này lên để nhỡ có cụ nào giúp đc còn vào cho cái ý kiến :D

Bác xóa cài lại thử xem. K thử sao biết

hoặc có thể cài chương trình phân vùng quét nhạc và ảnh hơp ly.chỉ nhận nhạc trong mục clip am thanh,ảnh chỉ nhận trong mục image

cho em cái pm đó cái bác.h mới biết đấy..tại em mới xài symbian được mấy tháng nên kinh nghiệm còn ít...thank bác

Có ai dùng bị lỗi khi chuyển sang chế độ tìm đường 3D thì mũi tên biến thành hình chữ nhật màu đen xì không? nhìn phản cảm quá. Ai đã sửa đc ỗi này thì chỉ bảo mình với nhé.
thanks

Có ai dùng bị lỗi khi chuyển sang chế độ tìm đường 3D thì mũi tên biến thành hình chữ nhật màu đen xì không? nhìn phản cảm quá. Ai đã sửa đc ỗi này thì chỉ bảo mình với nhé.
thanks

Mình cũng bị i chang như bạn và kg biết fải làm sao

Nói thật là mình remove đi cài lại trên dưới 5 lần rồi, ko được. Ví dụ mình muốn tìm đến phố Hàng Gà chẳng hạn, thông báo ko có dữ liệu. Chán.

Nói thật là mình remove đi cài lại trên dưới 5 lần rồi, ko được. Ví dụ mình muốn tìm đến phố Hàng Gà chẳng hạn, thông báo ko có dữ liệu. Chán.

thật ra tìm đường phải đúng chữ mới tìm được.giống đường huyền trân công chúa mình tìm ở vũng tàu nếu đánh chữ " huyen tran cong chua" thì ko tìm được,nhưng đánh chữ " Huyen Tran Cong Chua " thì tìm ra.bạn thử đánh như thế xem sao.đừng đánh có dấu

sao máy mình bị lỗi "memory full..." hoài mấy bác, mình dùng E71
Ai bị rồi vui lòng chỉ giúp, thanks

Status
Không mở trả lời sau này.
Back