• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VietLip cho Magician chạy ROM WM6.1 V3.03.00

mình đã dùng rồi nhưng bản này có 1 lỗi mã mình chưa khắc phục được là : khi đọc tin nhắn ko hiển thị được mặc dù hộp thư vẫn có thư. hơn nữa ko có hộp thư đã xóa . mong bác ManhKeu kiểm tra lại xem nhé

em tải về rồi không thấy co đuôi .7z chỉ có đuôi .cab thui nhưng khi đưa vào ppc thì ko thể cài đặt được vì tệp trên ko phải đuôi .cab bt bây h em ko bít sao nửa ai giúp em với hix

Bác ManhKeu oi! Mình đã tải về và cài đặt xong bản PDAVIET LIP dùng cho Windowns Mobile 6 mà bác đã xây dựng, nhưng không có key để nhập vào vậy nhờ bác cho em xin một key nhé. Máy của em đang dùng là Cingular 8525
có số IMEI: 357719003851700. Cho em hoi tí nhé bản mà bác post lên là bản mới nhất không cần làm các thủ tục như bác nêu trên phải không?
Nếu được sẽ cáp ơn bác rất nhiều và hậu tạ sau nhé
Chào bác ManhKeu nhé!

Bác ManhKeu oi! Mình đã tải về và cài đặt xong bản PDAVIET LIP dùng cho Windowns Mobile 6 mà bác đã xây dựng, nhưng không có key để nhập vào vậy nhờ bác cho em xin một key nhé. Máy của em đang dùng là Cingular 8525
có số IMEI: 357719003851700. Cho em hoi tí nhé bản mà bác post lên là bản mới nhất không cần làm các thủ tục như bác nêu trên phải không?
Nếu được sẽ cáp ơn bác rất nhiều và hậu tạ sau nhé
Chào bác ManhKeu nhé!
Posted via Mobile Device
Đúng là bản mới đó ! Key thì mình không có ! Nhưng bạn vẫn có thể dùng nó, bằng cách là đổi tên điện thoại là :" Manh - Trinh " trước rồi mới cài thì không cần đăng ký ! Sau khi chuyển qua TV rồi thì đổi lại tên đt ! Chúc thành công nhé !

MạnhKiều @ mình đã cài thử test file tiếng việt của bạn cho phiên bản rom mới nhất hiện nay cho may có 64 ram, và mình mới biết được một vài lỗi nhỏ như sau :
+ Bản rom này có 2 giao diện StarMeu, nếu để máy ở giao diện oldstyle thì ok, ngược lại để qua giao diện NewStyle thì không thể vào được menu.
+ Trong phần tin nhắn : không thể xem được tin nhắn khi vao phần tin nhắn, và không thể trả lời trực tiếp và không có giao diện chát trong tin nhắn. chỉ xem được tin nhắn khi hiện ở chế độ xem nhanh.
+ một só chỗ không hiện tiếng việt, cái này thì không quan trọng, sau này fix cũng được
+ ....
còn nhiều lỗi khác mong các bạn chia sẽ để Mạnh Kiều nói riêng hoàn thiện được bản tiếng việt này.

dong chi manh kieu oi ...co the chi gium tui cach xoa file sms trong windows de co the doc dc tin nhan ko ? ban pvlip nay tui cai chi co moi loi ko doc dc tin nhan ...ko biet files viet hoa tin nhan la ten gi ? cam on ban rat nhieu

MạnhKiều @ mình đã cài thử test file tiếng việt của bạn cho phiên bản rom mới nhất hiện nay cho may có 64 ram, và mình mới biết được một vài lỗi nhỏ như sau :
+ Bản rom này có 2 giao diện StarMeu, nếu để máy ở giao diện oldstyle thì ok, ngược lại để qua giao diện NewStyle thì không thể vào được menu.
+ Trong phần tin nhắn : không thể xem được tin nhắn khi vao phần tin nhắn, và không thể trả lời trực tiếp và không có giao diện chát trong tin nhắn. chỉ xem được tin nhắn khi hiện ở chế độ xem nhanh.
+ một só chỗ không hiện tiếng việt, cái này thì không quan trọng, sau này fix cũng được
+ ....
còn nhiều lỗi khác mong các bạn chia sẽ để Mạnh Kiều nói riêng hoàn thiện được bản tiếng việt này.

bản này viết cho WM 6.1 còn WM 6.5 chưa làm kịp,. bạn chờ thêm 1 thời gian nữa

mong chờ bản việt hóa cho 6.5 lắm lắm lun ak bác:( bác làm nhanh nhanh lên dùm e với nhé:D thank pác

Bạn ơi mình đã cài được giao diện tiếng Việt từ bản Vietlip của bạn nhưng sau đó không bấm số ở bàn phím để gọi được, biểu tượng điện thoại ở màn hình cảm ứng cũng không dùng được. Những phím khác thì bình thường, chỉ phím số là không dùng được. Trở về tiếng anh thì lại bình thường.
Mong bạn chỉ giúp. Mình dùng Vodofone wm6.1. Cảm ơn bạn.

Bạn thông cảm nhé ! Tại dạo này mình không dùng Magican nữa nên không test được ! Hôm nào mình mượn được mình sẽ chỉnh nốt các nỗi rồi up lại !

Back