• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VietTyping Patched - Bộ Gõ Tiếng Việt telex và VNI cho iPhone FW 3.x

hlp

Lang thang trên mạng, thấy được cái này hay hay nên share cho các bạn:
VNKEYBOARD - VIETTYPING là bộ gõ Tiếng Việt cho iPhone FW 3.x với 2 chế độ gõ là VNI và TELEX

cách cài đặt :
1/. Download file vnKeyCr@cked.deb về máy tính
2/. Dùng WinSCP copy vào iPhone
3/. Ctrl + T
4/. Gõ vào lệnh dpkg -i vnKeyCr@cked.deb vào ô Enter command: sau đó nhấn nút Execute, cuối cùng nhấn nút Close
5/. Respring hoặc Reboot lại iPhone
6/. Ngoài Spingboard sẽ có thêm icon VietTyping, bạn chạy VietTyping & chọn Cài Đặt, sau đó cài đặt Bộ Gõ Tiếng Việt
7/. Respring hoặc Reboot lại iPhone
8/. Vào Settings / Bộ Gõ Tiếng Việt / Chế Độ Gõ / Bật Tiếng Việt = on
9/. Vào General / Keyboard / International Keyboards / English (UK) = on
10/. Reboot lại iPhone, sau đó test thử bộ gõ nhé các bạn

(Chú ý từ bc 1 đến bc 4 các bạn có thể sử dụng intall0us và ifile kết hợp lại để cài đặt ngay trực tiếp trên iphone cũng được)

Các chú ý khác: :D
- Xung đột với iKeyEx bản mới nhất
- Phải cài Mobile Substrate để Patch hoạt động
- Hình như có xung đột với fake UUID( cái này ko chắc)
- Phần mềm vẫn còn 1 số bug( bấm 2 dấu cách chưa ra dấu chấm...) , bản patch này mình sưu tầm từ nguồn vnmagic.net (thanks) tuy nhiên bản này vẫn chưa đầy đủ, 1 số ứng dụng chạy vẫn bị báo đăng kí, tuy nhiên dùng được với 1 số ứng dụng ( với cá nhân mình như vậy là tạm ổn)
Hy vọng sẽ có bản mới nhất trong thời gian tới
thanks all
đây là link: định úp lên mediafire nhưng nó đang tèo ko vào được nên dùng tạm link này nhé...bạn nào tiện úp hộ cũng được :D
Mã:
http://www.4shared.com/file/228960655/2a06199c/vnKeyCracked.html

Cái phần mềm này không hay lắm. Nếu ai dùng quen kiểu gõ Telex thì okie, còn nếu quen gõ kiểu VNI thì rất bất tiện. Dù sao rất cám ơn anh em Việt nhà mình đã làm ra phần mềm này và cám ơn những anh em có tâm huyết chia sẻ.

Hy vọng bug sẽ được fix trong các bản nâng cấp sau! Mình thì xài iKeyEx + Vietnamese layout, viết Tiếng Việt ầm ầm!=))

Dùng Telex là chuẩn rồi, xài cái này được lợi cái là còn dùng iKeyEx để tạo phím số ở dòng trên cùng, kết hợp vào rất tiện, còn nếu dùng iKeyEx để gõ tiếng Việt thì mất 1 dãy phím số ở trên cùng :D Nói chung tùy vào cách dùng và kết hợp sao cho hợp lý của mỗi người!

Mỗ file deb ra mới biết cái này không phải bản Cr@ck. Mà là bản gốc kèm chương trình UDIDfake (chương trình làm giả số UDID để đánh lừa các phần mềm đăng ký theo số UDID).

Mọi người có thể làm như sau đơn giản hơn và chủ động hơn.
Cài Viettyping bình thường theo con đường chính quy.. Tức là tải file gốc của ông Lê Văn Thắng về rồi cài....
Đến lúc bạn gõ tiếng Việt thì sẽ hiện thông báo "phần mềm chưa đăng ký.." thì bắt đầu fake UDID để đăng ký.

Trước tiên bạn cần có cặp UDID và key nào của ai đó.
ví dụ:
1.UDID : 64e94bfa2b3a639ec74bf5c45f02a2814c490ad7
Key : d86411de7f
2.UDID: c5cd9ca8197e274881d7f592051406f767269b01
Key: bafd05512d
3.UDID: 2b9eb3828d61c53c25cd45bda289d8d815596533
Key: 03c78bf83a
...
Bạn vào cydia cài UDIDfake, rồi dùng chương trình này mà Preferences cho tất cả các chương trình nào mà bạn cần gõ tiếng Việt với số UDID giả mà bạn chọn từ cặp UDID + key đã có.
Sau khi fake cứ đường hoàng vào Setting -> bộ gõ tiếng Việt -> đăng ký sử dụng -> và nhập key cho số UDID mà bạn vừa fake.
...
Một số ứng dụng chạy bị báo "chưa đăng ký.." là do Preferences chưa hết.
....

Chỉnh sửa cuối:
Dùng Telex là chuẩn rồi, xài cái này được lợi cái là còn dùng iKeyEx để tạo phím số ở dòng trên cùng, kết hợp vào rất tiện, còn nếu dùng iKeyEx để gõ tiếng Việt thì mất 1 dãy phím số ở trên cùng :D Nói chung tùy vào cách dùng và kết hợp sao cho hợp lý của mỗi người!

bồ có cái layout phím số của ikeyEx ở trên cùng ko ? chia sẻ cho anh em với.
Sorry, ngoài lề chút:D

bồ có cái layout phím số của ikeyEx ở trên cùng ko ? chia sẻ cho anh em với.
Sorry, ngoài lề chút:D

vậy sao ko vào Cydia down về là có mà, rùi muốn chỉnh sửa thì lôi ra :-D

Mình cài chương trình vào rồi nhưng chưa đăng ký cá ngựa thì nó không cho gõ, phải chăng phải đăng ký xong rồi nó mới cho gõ, chứ không cho gõ test

sáng nay mình mới cài từ source pdaviet, sau cài đặt không tìm thấy bộ gõ trong setting vậy? mong ae chỉ dạy thêm nhé!

tks nhiều!

sáng nay mình mới cài từ source pdaviet, sau cài đặt không tìm thấy bộ gõ trong setting vậy? mong ae chỉ dạy thêm nhé!

tks nhiều!

Đầu tiên bạn vào VietTyping sau đó chọn qua Cài đặt, và chọn vàoGỡ Bỏ Bộ Gõ Tiếng Việt, đợi một chút sau khi hiện thông báo đã gỡ bỏ Bộ Gõ Tiếng Việt, thì bạn chọn lại Cài đặt Bộ Gõ Tiếng Việt. khi đó bạn vào Setting sẽ thấy hiện bộ gõ tiếng việt trong đó nhé.

Mình dang xài IP 3G, FW 3.2.1, kết nối PC bằng iphone suite v2.8.1.120 nhưng ko thể setuo file .deb của PM này còn PM kết nối winSPC thì lúc trước kết nối được nhưng sau này restore thì cũng ko thể kết nối được. Bạn nào đã gặp trường hợp này thì giúp mình với.
Thank

Mình dang xài IP 3G, FW 3.2.1, kết nối PC bằng iphone suite v2.8.1.120 nhưng ko thể setuo file .deb của PM này còn PM kết nối winSPC thì lúc trước kết nối được nhưng sau này restore thì cũng ko thể kết nối được. Bạn nào đã gặp trường hợp này thì giúp mình với.
Thank

Sao lại ko thể install đc, mình vẫn dùng bản PCsuite đó, có vđề j đâu. Bạn thử install IPA vẫn đc chứ j, hay tất cả đều ko đc. Bạn chắc chắn đã Jaibreak chưa :-D

Bản patch này còn lỗi nhìu quá anh ơi. Sau khi cài đặt thì chỉ cần reboot và mở Keyboard English (United Kingdom) lên rồi sẽ có thể gõ tiếng việt được với 5 rows keyboard, nhưng không thể gõ được trên Opera Browser. Nó vẫn bắt phải đăng kí sử dụng. :( Hy vọng các anh fix lỗi đó dùm em. Với lai sau khi cài đặt còn bị bug sau khi cài đặt làm ảnh hưởng đến SB bắt máy phải vào safe mode. Còn lại thì rất tốt em đã check trên notes, search, mail, contacts... Dù sao cũng cám ơn các bác đã giúp anh em. Chúc các bác một ngày tốt lành ^^.

Mỗ file deb ra mới biết cái này không phải bản Cr@ck. Mà là bản gốc kèm chương trình UDIDfake (chương trình làm giả số UDID để đánh lừa các phần mềm đăng ký theo số UDID).

Mọi người có thể làm như sau đơn giản hơn và chủ động hơn.
Cài Viettyping bình thường theo con đường chính quy.. Tức là tải file gốc của ông Lê Văn Thắng về rồi cài....
Đến lúc bạn gõ tiếng Việt thì sẽ hiện thông báo "phần mềm chưa đăng ký.." thì bắt đầu fake UDID để đăng ký.

Trước tiên bạn cần có cặp UDID và key nào của ai đó.
ví dụ:
1.UDID : 64e94bfa2b3a639ec74bf5c45f02a2814c490ad7
Key : d86411de7f
2.UDID: c5cd9ca8197e274881d7f592051406f767269b01
Key: bafd05512d
3.UDID: 2b9eb3828d61c53c25cd45bda289d8d815596533
Key: 03c78bf83a
...
Bạn vào cydia cài UDIDfake, rồi dùng chương trình này mà Preferences cho tất cả các chương trình nào mà bạn cần gõ tiếng Việt với số UDID giả mà bạn chọn từ cặp UDID + key đã có.
Sau khi fake cứ đường hoàng vào Setting -> bộ gõ tiếng Việt -> đăng ký sử dụng -> và nhập key cho số UDID mà bạn vừa fake.
...
Một số ứng dụng chạy bị báo "chưa đăng ký.." là do Preferences chưa hết.
....

Bạn cho mình hỏi, làm cách này có ảnh hưởng đến các app mua từ itune không vậy? Cảm ơn nhiều!

Chờ 2 tháng nữa đi rồi xài bộ gõ tiếng Việt chính hãng Apple với OS 4.0 cho nó sướng.... cái này lỗi tè le, nghe nói cài vào rồi tháo ra là treo táo đó....

Back