• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v4.22 EN by Tuanloc

tuanloc1

Voyager Home Screen (vHome) v4.22 EN by Tuanloc

* Phần mềm này thì khỏi giới thiệu nữa nhé các bạn!
* Cập nhật thêm 2 tính năng mới nhưng nó là chữ Tàu nằm ở file help nên không dịch được.
* Tuy nhiên, theo mình nắm thông tin ở trên Web thì nó đã fix được một số lỗi ở các bản trước cho một số máy. Vậy bạn nào cài bản trước bị lỗi thì test bản này thử nhé!

Bác Lộc mất ngủ. khà khà khà >:) Em đang làm đồ án nên đêm nay thức trắng. Onl giờ này tưởng pdaviet ngủ hết rùi chứ :D

Bác lộc cho e hỏi cái này tốt hơn bản 3.96 k vậy bác có chức năng j mới k bác lộc

thanks.....................

ak ma cho hoi co pm nao giup con E71 cua e ket noi voi may tinh ma ko can cable USB ko vi thu cac loai cable ma ko dc.may van bao' co' nhug PC lai ko :|

Sao cái Start Menu của mình nó lại hiện tiếng Việt nhỉ chẳng hạn như "Khóa phím, Cài đặt" :-?

Chỉnh sửa cuối:
Cài vô có thêm cái HDesktopw mà nhấp vô không được .. không biết cái này có tác dụng gì nhỉ?

Đấy là phần thời tiết, như trên đã nói chuẩn nhất vẫn là 3.96 nhé.

Sao dám khẳng định thế?
Nếu đã cài đặt 2 bản 3.96 và bản này mà không phân biệt được thì quả là yếu và kém đấy.

menu tiếng việt ko thích thì đổi đi. 2 icon thì move 1 cái đi "chỗ của nợ" nào khác ấy
Nghe cách trả lời đã thấy không chuyên nghiệp rồi, tham gia nhiều nhưng phải tinh tế nhé. Buồn.

Nếu đã cài đặt 2 bản 3.96 và bản này mà không phân biệt được thì quả là yếu và kém đấy.

Khác nhau chỗ nào pro chỉ giúp. Uh công nhận...số khác nhau thật :-b

vấn đề em ko thích người ta cứ tỏ ra chê bai cái này, phàn nàn cái nọ. Những câu hỏi đưa ra mà quá rõ câu trả lời rồi cũng up lên cho loãng topic ra. tranh luận này chấm dứt sau khi... bác trả lời giúp em câu hỏi trên :d
-----End-----

Khác nhau chỗ nào pro chỉ giúp. Uh công nhận...số khác nhau thật :-b

vấn đề em ko thích người ta cứ tỏ ra chê bai cái này, phàn nàn cái nọ. Những câu hỏi đưa ra mà quá rõ câu trả lời rồi cũng up lên cho loãng topic ra. tranh luận này chấm dứt sau khi... bác trả lời giúp em câu hỏi trên :d
-----End-----

1. Khi đã việt hóa thì phải đảm bảo 100% khi dùng mới thấy pro chứ cứ nửa nọ nửa kia thà không dùng còn hơn (riêng mình chỉ dùng EN, không dùng VIE).
2. 2 icon thì khắc phục rất dể (xóa 1 số file là icon đó mất ngay) --> thế thì nó mới pro tiếp, chứ cài ra 2 icon trong khi đó 1 icon thì lại không có biểu tượng cụ thể trông mất mỹ quan.
3. Quan trọng nhất của phần mềm này là: Cập nhật thời tiết + đọc được news (chức năng web directly đã bị mất ở bản v4 so với v3.96) nên không đọc được nội dung cả bài mà chỉ đọc được phần RSS (header) thì rất chán --> vì vậy 3.96 đến thời điểm này vẫn nhất nhé.

1. Khi đã việt hóa thì phải đảm bảo 100% khi dùng mới thấy pro chứ cứ nửa nọ nửa kia thà không dùng còn hơn (riêng mình chỉ dùng EN, không dùng VIE).
2. 2 icon thì khắc phục rất dể (xóa 1 số file là icon đó mất ngay) --> thế thì nó mới pro tiếp, chứ cài ra 2 icon trong khi đó 1 icon thì lại không có biểu tượng cụ thể trông mất mỹ quan.
3. Quan trọng nhất của phần mềm này là: Cập nhật thời tiết + đọc được news (chức năng web directly đã bị mất ở bản v4 so với v3.96) nên không đọc được nội dung cả bài mà chỉ đọc được phần RSS (header) thì rất chán --> vì vậy 3.96 đến thời điểm này vẫn nhất nhé.

Uhm bác giỏi tiếng Anh thì hâm đọc báo ngoại, chứ em ngu ngoại ngữ nên ko để ý gì mấy đến cái "news" lắm. Còn riêng em riêng về cái khoản "tỏ ra pro" thì ko ham lắm. Việc khắc phuc để "trở nên pro" cũng ko khó lắm. Vấn đề người ta thây ko ảnh hưởng nên chẳng muốn sửa thôi. Em thì thấy các bản chẳng có gì khác nhau mấy cả. Hình như từ bản 4 trở đi có thêm cái "lock screen clock" và "display boton common" mà 3.96 ko có (Nhớ nhầm đừng chửi nha:D)

Uhm bác giỏi tiếng Anh thì hâm đọc báo ngoại, chứ em ngu ngoại ngữ nên ko để ý gì mấy đến cái "news" lắm. Còn riêng em riêng về cái khoản "tỏ ra pro" thì ko ham lắm. Việc khắc phuc để "trở nên pro" cũng ko khó lắm. Vấn đề người ta thây ko ảnh hưởng nên chẳng muốn sửa thôi. Em thì thấy các bản chẳng có gì khác nhau mấy cả. Hình như từ bản 4 trở đi có thêm cái "lock screen clock" và "display boton common" mà 3.96 ko có (Nhớ nhầm đừng chửi nha:D)

Tất nhiên bản 3.96 vẫn có chức năng tắt bật command ở dưới.
Đây không phải là không ảnh hưởng mà chắc là không có nhu cầu, riêng mình thì cập nhật tin tức bóng đá là ưu tiên số 1, thỉnh thoảng vào đọc tin tức về bóng đá cũng hay lắm. Mình cũng dốt tiếng anh nhưng nhờ chịu khó đọc news nhiều nên cải thiện được trình độ.

Back