• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WEBCAM FOR SYMBIAN S60V5 SMARTCAM 1.03 !(NEW)

thanhdhl2003

SMARTCAM 1.3
Đây là chương trình dùng chiếc điện thoại của bạn làm Webcam hoàn toàn miễn phí.:))
Đã test thành công trên 5800 và N81 :D
* Có 2 kiểu kết nối cho bạn lựa chọn:
1> Bluetooth
2> Wifi (New)
Hiện tại mình chỉ sử dụng dc kết nố Wifi thôi, còn kết nối Bluetooth bị lỗi (chưa biết lỗi gì :( ). Các bạn nghiên cứu thêm nhé.
* Hướng dẫn sử dụng (kết nối WIFI)

Máy tính và Điện thoại của bạn phải kết nối Internet bằng WIFI

- Load file về giải nén và chạy file: SmartCam_v1_3.exe để cài đặt trên máy tính. Cài xong mở chương trình lên.
- Chép file: SmartCamS603rdEd_v1_3.sis vào điện thoại và cài đặt.
- Trên PC: Sau khi chạy ứng dụng trên PC thì vào Tab File chọn Setting -> ở phần Connetion chọn TCP/IP(Wifi) Port: 9361.
- Trên Phone:
+Chạy ứng dụng SmartCam.
+Mục Options -> connect -> TCP/IP(Wifi).
+Server name (cái này quan trọng): Bạn nhập số IP của PC của bạn.
+ Ứng dụng sẽ yêu cầu bạn kết nối Internet, bạn chọn kết nối Internet bằng Wifi nhé.
Khi kết nối thành công thì sẽ có hình như bên dưới.
Chúc bạn thành công.
P/s: Văn chương của mình dỡ lắm, có thể hướng dẫn dc như vậy. Các bạn thông cảm nha.

Link: SmartCam_v1.3.zip - 0.42MB

Chỉnh sửa cuối:
Cái này hồi trước Congvoi có post một lần trong topic cập nhật pm mà mình test ko đc, cũng chẳng hỏi đc, ko bít có ai kết nối bằng bluetooth đc thì chia sẻ cho anh em với :(. Up lên box.net cho mọi người dễ down này.

http://www.box.net/shared/zbpvdq5mul

Chỉnh sửa cuối:
:D:D:D đc rồi mừng wá, có thể dùng cả 2 camera trước và sau (bluetooth) :D:D:D, khỏi tốn tiền mua wc >:)

Làm sao kết nối bằng Bluetooth vậy bạn? Hướng dẫn dc kg ?:D. Mình kết nối bằng Bluetooth nó báo lỗi: Bluetooth discovery errior -25 :((
Có khi nàoBluetooth giữa 5800 và PC của mình kg tương thích kg ta? Mình vẫn kết nối PC suite với 5800 bình thường mà :((. Lỗi gì đây ?:(
Load rùi mà sao kg thấy Tks ta ? :D

Chỉnh sửa cuối:
quên quên xin lỗi :D. Lần trước mình cũng bị lỗi như bạn nhưng kh6ong hiểu sao lần này lại đc. Bluetooth bạn đang dùng là driver mặc định của máy hay là bạn tải về

lạ vậy nhỉ, lúc trc mình không có driver nên xài chương trình bluesoleil, kết quả là bị lỗi Bluetooth discovery errior -25, nhưng khi có driver của máy rồi thì cài làm WC ngon ơ àh. Chẳng hỉu sao nữa.:D

Không biết thanhnam cài trên máy nào, chứ mình test trên 5800XM kết nối bằng Bluetooth kg có cách nào dc :(. Bằng Wifi thì rất là OK.
Chắc pó tay trên con 5800 :((

ko phải do 5800 đâu, tại vì trc đây n77 mình cũng ko đc nhưng bây h thì đc chắc do khúc mắc gì đấy thôi

PM vừa hay vừa nhẹ mà sao ít người wan tâm quá nhỉ, mấy pm trước nặng tới mấy MB lận, cái này có vài trăm kí

Hix hix lại không kết nối đc, nó hiện bluetooth discovery error -25, ai bít mách dùm. Phiên bản mới 1.4 này, thêm nhiều tùy chọn trong setting.

mình đang rất cần phần mềm này. Bạn nào cho mình hỏi muốn xem địa chỉ IP của máy tính thì xem ở đâu ?

Back