• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WebGate Voice Inbox v1.10.120 S60v3 S60v5 - Ứ.dụng trả lời + h.thư thoại

Status
Không mở trả lời sau này.

AquaSta

Moderator
WebGate Voice Inbox v1.10.120

Voice Inbox làm việc như thế nào?
Khi một ai đó gọi cho bạn, chương trình sẽ trả lời cuộc gọi với một đoạn lời chào ghi âm được đặt trước và sau đó ghị lại lời nhắn của người gọi

Khi một tin nhắn mới đã nhận được, Voice Inbox đặt một thông báo ngoài màn hình và dấu hiệu thông báo màu vàng ngoài màn hình sẽ chuyển sang màu đỏ.
Bạn có thể mở/xóa tin nhắn thoại đã nhận và bạn cũng có thể xem chi tiết tin nhắn: như tin nhắn được ghi lại khi nào, ai là người gọi và bạn cũng có thể nhấn chọn để gọi lại.

Các lợi ích Voice Inbox mang đến:
* Local log of messages received - Nhật ký cục bộ của các tin nhắn đã nhận: các tin nhắn đã nhận được lưu trữ trên điện thoại của bạn và bạn có thể dễ dàng mở (lại) hoặc xóa bất cứ khi nào;
* Hiệu ứng dấu hiệu thông báo trên thanh chờ của điện thoại, hiển thị hoạt động và thông báo tin nhắn mới;
* Tùy chỉnh lời chào thoại có thể thay đổi dễ dàng;
* Audio-routing selection - Chọn định tuyến âm: Bạn có thể chọn được mở tin nhắn/lời chào thoại qua loa ngoài hoặc qua thiết bị tai nghe hay không;
* Tùy chọn gọi lại: bạn có thể dễ dàng gọi lại cho người đã để lại tin nhắn từ nhật ký tin nhắn đã nhận;
* Tính linh hoạt: Bạn có thể thay đổi lời chào thoại rất dễ dàng và cũng có thể đặt thời gian chờ và độ dài tại phần ưu tiên bạn sở hữu
* Ánh xạ tên liên lạc trong nhật ký hòm thư thoại được tổ chức từ dạnh bạ của bạn
* Giao diện thân thiện: Chương trình dễ dàng quản lý với chỉ vài lần nhấn click.

Một vài lời nhắn cho hộp tin anh em download tại đây
"Thuê bao quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được. Xin quý khách để lại lời nhắn sau tiếng bip"
View attachment 146562

Last edited by a moderator:
bro ghi font gì mà khó đọc dữ vậy

Em dùng Trebuchet MS mờ anh! Cái này mặc định Windows có sẵn và phổ thông. Chỉ sợ vấn đề trình duyệt bị lỗi ô vuông chứ đâu khó đọc? :O:(

về test đã. lần trước trong diễn đàn cũng có 1 pác post lên 1 phần mềm thay cho hộp thư thoại nhưng mình test thấy ko hiệu quả. hy vọng cái này hay hơn. có VH thì hay bít mấy

Bạn nào có đoạn ghi âm lời chào không? Giọng mình ghi âm nghe muốn xách dép...:D

Mình cũng cần giống bạn này.Có ai có thì post dùm.Thank trước

mới thấy cái này bên GSM có ai cần thì dùng thử(Nhưng vẫn chưa có cái:Xin vui lòng để lại tin nhắn sau tiếng bip.Ai có post dùm)
Vào bên này Down nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=37670

Cái phần mềm này xung đột với ghi âm cuộc gọi, bác nào có biết cách fix ko vậy.
FreeCoolCallsUI xung đột với ghi âm cuộc gọi
WebGate Voice Inbox xung đột với ghi âm cuộc gọi
Bác nào biết cách fix chỉ dùm em nha/

cho em hỏi tiếp 1 câu nữa là file down về .arm thì cho vào đâu nó mới vào đc WebGate Voice Inbox

Cái phần mềm này xung đột với ghi âm cuộc gọi, bác nào có biết cách fix ko vậy.
FreeCoolCallsUI xung đột với ghi âm cuộc gọi
WebGate Voice Inbox xung đột với ghi âm cuộc gọi
Bác nào biết cách fix chỉ dùm em nha/

cho em hỏi tiếp 1 câu nữa là file down về .arm thì cho vào đâu nó mới vào đc WebGate Voice Inbox

Xung đột thì không có cách nào fix trừ khi tắt bớt 1 em thôi bạn à.

Mình cũng đang muốn hỏi vấn đề này.Khi ghi âm lời nhắn thì nó nằm trong chỗ nào.Hoặc là file âm thanh bên trên dow về thì cop vào đâu vậy ?

Mình cũng đang muốn hỏi vấn đề này.Khi ghi âm lời nhắn thì nó nằm trong chỗ nào.Hoặc là file âm thanh bên trên dow về thì cop vào đâu vậy ?

Nếu máy đã hack thì bật xplore lên tìm đến thư mục
!\Private\2000013E

! là ổ C hoặc E tùy khi bạn cài Voice Inbox

- và file thoại có tên là greeting.amr . Muốn thay bằng 1 file khác chỉ việc xóa file cũ và đặt file mới cùng tên và cùng vì trí, cùng định dạng amr là ok rồi!

Sao mình chép lời nhắn vào "!\Private\2000013E" và đổi tên thành greeting.amr rồi mà thử cuộc gọi đến chỉ nghe thấy "ào ào" Không thấy có lời nhắn gì cả.(vẫn gửi được tin nhắn thoại) Mình đã kiểm tra file âm thanh vẫn bình thường. Mình dùng N95 8g

Cái soft này so với IVCM thì như ... đồ chơi vậy, dùng chữa cháy cũng được.

IVCM chỉ thua mỗi cái là phải mua key vì bản Czack hoạt động không ổn định. Chịu khó mua IVCM xong là khỏi nghĩ.

Cái soft này so với IVCM thì như ... đồ chơi vậy, dùng chữa cháy cũng được.

IVCM chỉ thua mỗi cái là phải mua key vì bản Czack hoạt động không ổn định. Chịu khó mua IVCM xong là khỏi nghĩ.

Tùy thôi bạn à, mỗi người một cách thích, IVCM mình cũng đã dùng, bản có Licese luôn nhưng cũng đã remove.

Sao mình chép lời nhắn vào "!\Private\2000013E" và đổi tên thành greeting.amr rồi mà thử cuộc gọi đến chỉ nghe thấy "ào ào" Không thấy có lời nhắn gì cả.(vẫn gửi được tin nhắn thoại) Mình đã kiểm tra file âm thanh vẫn bình thường. Mình dùng N95 8g

bạn thử cách này coi
Cài đặt Answ.Mach.After 0second(đặt từ 0 cho nhanh để kiểm tra)
Max.Msg.Duration:100 seconds.
Nếu vẫn không được coi lai cái File audio đó đã đổi tên thành greeting.amr chưa

Chỉnh sửa cuối:
Làm cái gì mà giống anh vẫn bị, nói lại nghe xem.
Posted via Mobile Device dạ em chép file greeting.amr dô trong private như anh bảo. Sau đó vào soft nge thử vẫn ok. Nhưng người gọi tới nó cứ lì ra à hjx

bạn thử cách này coi
Cài đặt Answ.Mach.After 0second(đặt từ 0 cho nhanh để kiểm tra)
Max.Msg.Duration:100 seconds.
Nếu vẫn không được coi lai cái File audio đó đã đổi tên thành Greetting.amr chưa
Đã làm đúng theo hướng dẫn nhưng kết quả chỉ nghe thấy tiếng "ào ào" thôi

Status
Không mở trả lời sau này.
Back