• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Wifi yếu sau khi cài Win 6 bản 2.10.11

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangkhang

Mình mới mua một máy T mobile Exec, đang dùng rất ổn định, tuy nhiên sau khi tham gia diễn đàn và thấy có nhiều bản Rom mình quyết định cài thử, mình đã đọc nhiều bài viết và chon bản Rom 6.1, 2.10.11. Sau khi cài máy của mình nhận sóng wifi rất yếu, ngồi sát router mà sóng chưa đến 10%. Mình quyết định cài bản khác. Mình đã cài thử bản các bản RN tử 7.4 đến 7.7, tuy nhiên máy của mình vẫn bị tình trạng như vậy.
Sau đó mình ra tiệm hỏi thì được các nhân viên kỹ thuật tư vấn như sau.
+ Wifi nhận yếu là do bản win ( họ còn nói bản win 6 có thể làm chết IC wifi của máy)
+ Họ khuyên mình nên cài lại bản win gốc thì máy sẽ bình thường.

Mình về nhà và download bản win gốc tuy nhiên cài không đươc. Báo lỗ như sau
( Country Code)
Mình không hiểu vấn đề này là thế nào. Mong đươc diễn đàn giúp đỡ để máy của mình hoạt đọng tốt.

Đây là bài viết đầu tiên của mình trên diễn đàn, nếu có sai sot hay lộn chỗ mong thứ lỗi.

Khang

bạn ra tiệm nào vậy?bom nổ banh tiệm nó đi
nó nói cho bạn sợ để moi tiền đấy.
bản win thì đâu có ảnh hưởng gì đến sóng đâu.đăc biệt wifi thì càngko
nếu có thì xem lại bản radio.úp 1.5 lên thử xem.có gì thì pm lên a e help.

bạn ra tiệm nào vậy?bom nổ banh tiệm nó đi
nó nói cho bạn sợ để moi tiền đấy.
bản win thì đâu có ảnh hưởng gì đến sóng đâu.đăc biệt wifi thì càngko
nếu có thì xem lại bản radio.úp 1.5 lên thử xem.có gì thì pm lên a e help.

Hix, bác này mới là nhầm, radio chỉ dùng để xử lý sóng GSM thôi, k liên quan gì đến wifi cả. Tuy nhiên việc uprom cũng sẽ k gây nguy hại đến phần cứng như người ta nói. Đúng là có bản ROM sẽ cho chất lượng Wifi tốt hơn bởi driver wifi tốt hơn. Đương nhiên là các ROM gốc có driver chuẩn nên wifi sẽ tốt hơn rồi.
Còn chuyện uprom bị lỗi thế thì bạn chủ topic unlock CID là up thoải mái, cách unlock xem ở đây nhé
http://pdaviet.net/showthread.php?t=2917
Chúc thành công!

Nếu bạn bị lỗi ( Country Code) do tool up room.
Bạn lấy tool up room của Ran rồi chép bản room gốc của T-Mobile vào up thử mình nghĩ là được . Máy mình bị trường hợp trên mình đổi tool up ngon lành.

Cảm ơn các anh, mình đã unlock CID rồi cài win gốc bình thường
Cảm ơn rất nhiều
Khang

Status
Không mở trả lời sau này.
Back