• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WINSCP NO WIFI FOR IPHONE FIRMWARE 3.x

ancola66

Super V.I.P
WinSCP No Wifi For FW3.0

Mấy ngày vừa qua dân tình sài itunes 8.2 và FW 3.0 kêu la rầm trời vì không dùng được WinSCP no Wifi . Và Thuốc bổ đã đến rồi đây :))

Cài đặt :
*Vào Cydia cài phần mềm OpenSSH
*Reboot lại máy
*Lại vào Cydia và Reinstall OpenSSH
Tải phần mềm WinSCP ở Link dưới đây và cài đặt (Lưu ý là Remove sạch sẽ bản cũ đi, khi remove bản cũ nó sẽ hỏi có gỡ bỏ toàn bộ data cũ đi không thì nhấn YES)
Bây giờ thì cắm cabe và kết nối thôi :)) (Mình làm một phát ăn liền trên Windows 7)

DOWNLOAD

Mình đã giới thiệu phần mềm này bên BOX iPhone kĩ thuật sử dụng \ WinSCP các phiên bản. Nhưng mình mở thêm chủ đề này ở đây để các bạn mới lên 3.0 tiện theo dõi và sử dụng
Nguồn : Tinh Tế

Với WinSCP No-WiFi trên XP:
- Cài đặt từ file Setup xong
- Kết nối iPhone (sau khi đã cài OpenSSH) với PC
- Chạy WinSCP, lần đầu có thể sẽ báo lỗi, thoát WinSCP ra, cho iPhone khởi động lại.
- Tiến hành lại, sẽ kết nối tốt.

Dùng PC Suite cho nhanh ... và có nhiều cái hay.
Nhất là có giao diện người dùng.

Quan trọng là với các máy No Wifi thì đây là chọn lựa cực có ích .. nếu không muốn đi vòng qua soft Cyder để cài Openssh ;)

Dùng PC Suite cho nhanh ... và có nhiều cái hay.
Nhất là có giao diện người dùng.

Quan trọng là với các máy No Wifi thì đây là chọn lựa cực có ích .. nếu không muốn đi vòng qua soft Cyder để cài Openssh ;)
Và cũng thêm một ích lợi nữa cho các " Vọc Sĩ" là không phải giữ cho iphone luôn hoạt động (không bị khóa màn hình) như dùng Wifi >>> Sả láng vọc :D nhất là làm Theme như mình :p

chuẩn luôn 1 phát ăn ngay như bác ancola66 may quá mình loay hoay mấy ngay nay không được hóa ra là thế này thank !!!!!=D>

Alo! Nút power cua minh hết nhạy rui nên mỗi lần reboot lại máy mệt lắm =>pro nào có phần mềm reboot cho OS 3.0 thì share cho mình với nghen!!

thx!!!

Alo! Nút power cua minh hết nhạy rui nên mỗi lần reboot lại máy mệt lắm =>pro nào có phần mềm reboot cho OS 3.0 thì share cho mình với nghen!!
thx!!!

Trong chương trình SBSettingsBossPrefs đều có chức năng đó! Cài trên Source Bigboss mặc định có trong Cydia!

Vào Cydia tìm và cài SBSetting, việc Reboot hoặc PowerOff sẽ đơn giản hơn nhiều.

Chào các PRO.

Cho mình hởi đăng nhập ( WinSCP ) với User name và Password là gì với. Cám ơn nhiều.

Chào các PRO.

Cho mình hởi đăng nhập ( WinSCP ) với User name và Password là gì với. Cám ơn nhiều.
Nếu bạn dùng bản của mình đưa bên trên thì :
* Kết nối có Wifi : Bạn nhấp vào button EDIT sau đó Bạn nhập địa chỉ IP iPhone của bạn và nó có luôn user name là root bạn chỉ cần nhập pass là alpine
* Kết nối không Wifi (qua cabe): bạn chỉ cần nhấp connect và gõ pass alpine

Trường hợp của minh dùng winscp hoi bi phuc tap. no' phai dùng cùng lúc 2 phien bản winscp no wifi va WinSCP (Mod) thì mới thành công (USB). Ko biết ai có bị giống vậy kô? có cách khắc phục ko (chi dùng một cái winscp)?
winvista, itune 8.2 firmware 3.0 3G.
1. mở wincsp no wifi dien pass alphine. nếu vào luôn thì kô nói, đằng này nó denied ko accept. Vẫn để đó kô tắt, mo them winscp mod len, chon usb, pass alphine thế là vào đc. Phức tạp wa', mong mọi ng help.

sao mọi người không dùng winscp 4.19 nhỉ, còn vấn đề về dùng laptop hoặc pc phát wifi đã có topic nói rồi mà, xài thoải mái, vừa nhanh vừa không mất công. các laptop phát wifi thì chẳng nói làm gì vì đã tích hợp thẻ wifi còn các PC thì chỉ cần bỏ ra thêm khoảng 200 nghìn là có cái usb wifi rồi. dễ dàng mà :D Được thêm 1 cái lợi là có thể dùng thêm các ứng dụng từ Cydia đấy. không cần phải ra cafe wifi làm gì.

chang hieu gi het,sao tu nhien ip2g minh up len fw 3.0 ko cai duoc ung dung tu itune roi con ko vao duoc wifi.Thay ma` dau dau`...hĩ

Back