• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V08 (Core 21500) - ASUS-P550 & VF-1520

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 V08 (Core 21500) - ASUS P550 & VF-1520

=== CE OS 5.2.21500 Build 5.2.21500 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V08 dành cho Asus P550 và Vodafone 1520:
- Phát triển trên cơ sở OS WM6.0 của Asus P550.
- Thay thế và thêm 1 số OEM hỗ trợ từ HTC Iolite.
- Tích hợp Manila2D.
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21500), nguồn: XBETA.

- Default sẽ là giao diện đặc trưng của Titanium. Khi cần có thể bật Manila2D.
- Các chức năng cơ bản hoạt động bình thường.

LINK TẢI ROM WM6.5 V08 (Asus P550 & VF-1520):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/219763977/ASUS_P550_WM6.5_V08_WWE_Manila2D_B21500.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Hic.=D>.Cháu không biết phải cảm ơn bác Quang thế nào cho hết được sự nhiệt tình của bác nữa.Bác quả là tuyệt.Sắp tới bọn asus sẽ cung cấp bản radio mới cho dòng này.Đến lúc đó bác lại build rom mới bác nhé.Thay mặt tất cả những ai đang dùng asus p550 và Vodaphone xin chân thành cảm ơn bác và chúc bác mạnh khỏe.Cháu đang đi công tác nên chưa có điều kiện up rom mới để thử được.Cháu đang dùng vodafone 1520 không biết bản rom này của bác có khắc phục được hiện tượng GPS và BT die của các bản trước không ạ? Mong bác và các anh em chỉ giáo.
Hiện tại cháu có tìm được 1 bản rom wm6.1 dành riêng cho v1520 của các bạn bên Trung Quốc đã khẳng định là GPS và Bluetooth hoạt động rất ổn định.Nhưng không hiểu sao file này rất khó down về.Hy vọng trong thời gian sắp tới sẽ down được để bác khắc phục lỗi GPS và BT cho các rom dòng vodafone 1520.

Chỉnh sửa cuối:
Hiện nay đã có bản rom giống rom gốc WM6.0 của Vodafone 1520 nhất (Không dành cho asus P550) của các bạn bên asus Trung Quốc cung cấp.Do bên này Forum asus có các topic dành riêng cho Asus P550 và topic cho Vodafone 1520 nên rất đáng tin cậy.Tuy nhiên theo các bạn Trung Quốc thì hiện tại bản Rom này vẫn còn 1 lỗi nhỏ là Camera bị lỗi và hình ảnh Vodafone thay bằng Asus còn lại mọi thứ đều OK(GPS và Bluetooth hoạt động nhanh và ổn).Đây là bản Rom tiếng anh WWE nhé các bạn.Bạn nào đang sử dụng Vodafone mà bị lỗi GPS thì build rom này thử test xem còn bạn nào đang dùng Rom gốc thì hãy cân nhắc kỹ.Nếu sửa được lỗi camera này thì mình sẽ có thể Restore lại Rom cũ bất kỳ lúc nào.Rất mong bác Quang xem xét và sửa lại phần camera giùm cháu và các bạn đang sử dụng Vodafone 1520.Hoặc mong bác sẽ sớm tích hợp chúng vào trong các bản Rom mới sau này.:D
Link tham khảo:
http://www.asuspda.net/archiver/?fid-56-page-2.html
Link download:
http://www.4shared.com/file/98288642/4bb9cd86/Solaris_H3_v1520_eng_60.html
Cũng theo nguồn tin trên hiện đã có rom WM6.1 tiếng Trung Quốc dành riêng cho Vodafone 1520 (Mọi thứ đều hoạt động rất tốt không bị lỗi nhỏ nào).Tuy nhiên bản này tôi vẫn chưa hiểu cách down vì lúc nào sever cũng bận.Nếu down được bản Rom này nhờ bác Quang build Rom thì ok lun.Bạn nào quan tâm xin giúp mình down giúp 1 tay nào::))
Link down:
http://www.namipan.com/d/Solaris_H3...f67d6efd88058af9b0d248b1e76e67d7d30fa68eb0e06

Chỉnh sửa cuối:
Sax.Rom 735 thì bạn vô trang asus.com chọn nước rùi chọn download chọn model xem có rom chính hãng nào mới không hoặc tìm các forum khác mà down.Vào Rom của asus p550 rùi nhờ kiếm giùm 735 là sao?=)).Mình tìm giúp bạn rồi up rom chết máy thì lại mang tiếng.Hiện tại bạn nên lập topic những người cùng dùng p735 rồi đem ra thảo luận chia sẻ kinh nghiệm phải tốt hơn ko.Chúc bạn tìm được rom như ý.Nhưng chú ý lần sau đừng post bài không đúng chỗ nhé.Mất thời gian mà làm topic ko được đẹp cho nhắm...:))

tớ test rồi, rom rất đẹp, máy chạy nhanh và ổn định lắm. cuộc đời vẫn đẹp sao, thank bác Quang =D>

Công nhận bác Quang buil rom là số 1.Bản rom chạy nhanh và mọi thứ đều hỗ trợ tốt.(do chạy nhanh nên hao pin nhiều hơn tí chút)Hì.Hy vọng sắp tới bác Quang lại build rom wm7.0 cho anh em p550 và VF1520.Thanks man Pham Quang very much!

Dòng asus này thì mỗi model có 1 thuộc tính khác nhau không như O2 và HTC đâu bạn ạ. Nên máy nào thì có rom cho máy đó đừng táy máy nghịch lung tung thì chết máy ráng chịu nhé.Đã có topic riêng của P750, sao không chịu khó vào đó tìm Rom.Bạn nào không dùng asus P550 và VF1520 thì đừng vào đây hỏi nữa nhé.

Mọi người up bản rom này có cài được Wisbar advance không? Mình cài xong cho chạy là treo máy dù bộ nhớ vẫn còn khá nhiều.

Có bạn nào up rom thành công cho VP 1520 chưa. Mình cũng dùng VP 1520 mà chưa dám up.
Cám ơn

too bad this great rom has an evaluation period and will expire on june 10th
pleasse phamquang sir make a new fixed rom with bluetooth and gprs working
please please please

sau hơn 1 tháng sử dụng, mọi thứ đều ổn định, nhiều cải tiến, sử dụng tiện lợi. tuy nhiên khi nhận cuộc gọi có lúc hiện tên người gọi có lúc không dù là cùng số máy. không biết có ai bị vậy không, xin hướng dẫn cách khắc phục. hiện giờ, tớ phải sử dụng lại bản ROM W6.1 V4. mong chờ bác Quang ra tay giúp đỡ. :-??

Hiện tại có rất nhiều thành viên sử dụng VF1520 mà chưa có bản rom nào phù hợp cả(chỉ duy nhất asus p550 là sử dụng ổn đinh).Các bạn trung quốc đã build hẳn 1 rom wm6.1 riêng cho VF1520 nhưng là tiếng Trung Quốc.Vậy kính mong bác Quang bớt chút thời gian quan tâm và build rom cho dòng VF1520 (chiếm thành phần đông đảo người dùng hiện nay).Nếu được mong bác build 1 bản rom tiếng Anh WWE wm6.1 clear hoặc tích hợp M2D với ạ(vì hiện nay wm6.5 chưa chính thức nên thiếu ổn định hơn 6.1).Thay mặt những thành viên VF1520 rất cảm ơn và chúc bác mạnh khỏe.
Đây là bản rom wm6.1 VF1520 tiếng Trung Quốc(ko dùng cho p550 ná) cho các thành viên và bác Quang tham khảo:
http://www.4shared.com/file/111330965/4196df81/V1520CHS_10V.html

Chỉnh sửa cuối:
lỗi nhận cuộc gọi, tôi đã khắc phục được sau khi cài thêm inesoft 1.4.5 (test 1 tuần). phải công nhận bản ROM hỗ trợ rất tốt, sử dụng thuận tiện nhưng hao pin.

ok, test ngon. không nhất thiết phải là inesoft, bất kỳ phần mềm quản lý hỗ trợ phone cũng được, tôi đang sài PhonEx. Bản Rom chạy mượt nhưng hao RAM quá

Please phamquang

too bad this great rom has an evaluation period and will expire on june 10th
pleasse phamquang sir make a new fixed rom with bluetooth and gprs working
please please please

pleasse phamquang, revive this wonderful rom.

Chú Quang ơi! Bản ROM này của chú chỉ được dùng đến 30/06/2009 thôi ạ?
Bây giờ phải làm thế nào ạ? Chú bảo cháu với!

hôm qua về up bản ròm V8 cho con V1520, khi sý với pc thì nó báo nhừ vầy: "This concludes the beta test of this software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a great product for our customers. To obtain a newer release or further information, please revisit the web site that you used to obtain your current beta release".
Các bác biết fix lỗi này như thế nào ko? bản này chạy tốt và nhanh, but khi cho về đúng ngày tháng năm hiện tại là bị như vậy luôn. Y như bài của bạn ở trên, mong bác Quang và ace vào cho ý kiến. Thanks all

hôm qua về up bản ròm V8 cho con V1520, khi sý với pc thì nó báo nhừ vầy: "This concludes the beta test of this software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a great product for our customers. To obtain a newer release or further information, please revisit the web site that you used to obtain your current beta release".
Các bác biết fix lỗi này như thế nào ko? bản này chạy tốt và nhanh, but khi cho về đúng ngày tháng năm hiện tại là bị như vậy luôn. Y như bài của bạn ở trên, mong bác Quang và ace vào cho ý kiến. Thanks all

Ồ, bản Rom này là bản test, đã lâu quá rồi, mình cũng quên sự tồn tại của nó. :D
Nhìn build biết là bản beta.
Các bạn có thể tải sử dụng bản V09 hoặc V10, sẽ không bị hiện tượng trên vì là build chính thức.

Back