• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

World Mate Professional - Phần mềm dành cho Businessman và Traveler!

lamnt0702

Symbian S60 3rd Software OS9.x Software : World Mate Professional

I.Tên Phần Mềm: World Mate Professional

II.Giới thiệu:

World Mate là 1 phần mềm dành cho các đt Nokia S60,được dành riêng cho doanh nhân và những người yêu thích du lịch,nay phần mềm đã được cải tiến và trang bị thêm nhiều tiện ích mới giúp cho bạn có thể biêt chính xác và ngay lập tức khi chuyến đi của bạn có bất kỳ 1 sự thay đổi nào dù là nhỏ nhất.

Tránh làm cho bạn phải có những thay đổi đột ngột gây phiền toái và bực tức trong các chuyến đi,World Mate sẽ thông báo cho bạn ngay lập tức khi chuyến bay của bạn bị hoãn hoặc bị ngưng lại đột ngột để bạn có thể chủ động sắp xếp công việc và có nhưng phướng án kịp thời thay vì phải lỡ mất công việc và rất cập dập trong việc xử lý tình huống.

Ngoài ra World Mate còn được tích hợp sắn các dịch vũ miễn phí như : Weathercaster,thông báo Global Weather Forecast bằng lới nói,World Clocks,phần mềm chuyển đổi các đơn vị,bản đồ đêm/ngày của thế giới và nhiều thứ khác nữa.

Phần mềm này muốn sử dụng các tính năng như:
  • Thông tin chuyến bay
  • Thông báo thời gian thực về các chuyến bay trên hành trình của bạn
  • Lịch bay của hơn 800 hãng hàng không trên TG
  • Hình ảnh về thời tiết
thì đều phải đóng phí hàng năm là $49.95, thế nên chắc tìm c***k cái này hơi khó :)

Nhưng phần mềm này vẫn hoàn toàn FREE với các chức năng sau:
  • Dịch vụ dự báo thời tiết bằng giọng nói
  • Dự báo thời tiết của tất cả các nơi trên toàn cầu
  • Đồng hồ thế giới (world clock)
  • Quy đổi tiền tệ
  • Bản đồ ngày đêm toàn cầu

Vì thế, nếu bạn nào không có nhu cầu đi máy bay hàng ngày thì đều có thể sử dụng phần mềm này FREE.
Bên cạnh hỗ trợ cho S60, phần mềm này còn hỗ trợ cho rất nhiều thiết bị khác như: PPC, BB, UIQ, Parm.

1.Weathercaster:

Dịch vụ Weathercaster sẽ cung cấp cho bạn chế độ tự động thông báo vê việc thời tiêt thay đổi,và bạn có thể dễ dàng sẵp xếp,bố trí chũng 1 cách rất trực quan,ngoài ra nó còn có thêt phát luôn thông báo về sự thay đổi thời tiết nữa.

2.Global Weather Forcast:

Dịch vụ sẽ thông báo về thời tiết trong vòng 5 ngày tới với hơn 4000 vị trí trên thế giới.

Tự động Update 4 lần/ngày rất chính xác về điều kiên thời tiết bất kỳ nơi nào bạn đang có mặt.

3.World Clocks:

Thay bởi việc theo dõi mũi giờ thế giới và tính nhẩm bằng đâu - rất phiên toái và đôi khi ko chính xác thì giờ đây bạn có thể theo dõi 5 múi giờ ở các nước cùng 1 lúc và công cụ này được tích hợp tất cả các múi giờ trên các nước toàn thế giới.

4.Currency Converter and Exchange Rate Service

Công cụ này giúp bạn thuận tiên trong việc quy đổi vật giá và tiên tệ của hơn 200 quốc gia trên thế giới và nó tự động update tỷ giá của mỗi đơn vị tiền tệ mỗi khi bạn sử dụng trương trình.

5.World Day - Night Map:

Bây h ở Manila có phải là ban ngày?Chính xác là mấy h rồi?Các câu hỏi sẽ được trả lời 1 cách chính xác và trực quan,thậm chí nó còn được tích hợp sãn các thành phố trong cùng 1 nước.

6.Flight Alerts:

Bằng việc nhập các thông tin về lịch trình bay của bạn vào dich vụ Flight Alerts,và từ đó dich vụ sẽ thông báo ngay lập tức cho bạn khi chuyến bay của bạn gặp trục trặc,bị hoãn lại,hay bị huỷ bỏ để bạn có thời gian để xử lý hay tính toán các phương an khác.

7.Comprehensive Flight Schedules:

Dich vụ cập nhật các chuyến bay hàng ngày và hàng tuần với hơn 800 hãng hàng không,ngoài ra dich vụ này sẽ đưa ra lời khuyên cho bạn con đương nào,chuyến bay nào nhanh nhất có thể đưa bạn từ nới bạn đang ở đén nơi mà bạn muốn đến.

8.Real-Time Flight Status

Thông báo về thời gian các chuyến bay của hơn 350 hãng hàng không hàng đầu thế giới

9. Satellite Weather Imagery

Dịch vụ thông báo thời tiết trực quan ngay trên bản đồ thế giới giúp bạn dế dang sử dụng và đối chiếu về thời tiết của nhiều vùng trong cùng 1 lúc,trên bản đò có sẵn tên các thành phố lơn nhỏ để bạn ko bị nhầm lẫn.

III.Các Đời Máy Hỗ Trợ:

Symbian S60 3rd OS9.x

IV.Download:

http://www.mediafire.com/?mvzym3g4del

Chúc Các Bạn Vui Vẻ!

Chỉnh sửa cuối:
luôn luôn theo một "chuẩn" bài viết của bạn rất rõ ràng :D Cho mình hỏi bản này đã full chưa hả bạn mình rất khoái pm này nhưng hổng kiếm đc thuốc cho nó :|

Cũng rất khoái cái ni nhưng chưa có thuốc thì cũng chán như con gián :)

luôn luôn theo một "chuẩn" bài viết của bạn rất rõ ràng :D Cho mình hỏi bản này đã full chưa hả bạn mình rất khoái pm này nhưng hổng kiếm đc thuốc cho nó :|

Rất tiếc là chưa bạn ạ :D Đang đi tìm thuốc đây,có sẽ pm cho a e ngay :D

=D> phần mềm của bạn rất hay. Mình vừa lên trang chủ của nhà sản xuất, thấy phần mềm này hình như muốn sử dụng các tính năng như:
  • Thông tin chuyến bay
  • Hình ảnh về thời tiết
thì đều phải đóng phí hàng năm là $49.95, thế nên chắc tìm crk cái này hơi khó :)

• Quy đổi tiền tệ

Vì thế, nếu bạn nào không có nhu cầu đi máy bay hàng ngày thì đều có thể sử dụng phần mềm này FREE.
Bên cạnh hỗ trợ cho S60, phần mềm này còn hỗ trợ cho rất nhiều thiết bị khác như: PPC, BB, UIQ, Parm.

(Nguồn: http://www.mobimate.com/downloadcenter/wml_nokia.php)

=D> phần mềm của bạn rất hay. Mình vừa lên trang chủ của nhà sản xuất, thấy phần mềm này hình như muốn sử dụng các tính năng như:
  • Thông tin chuyến bay
  • Hình ảnh về thời tiết
thì đều phải đóng phí hàng năm là $49.95, thế nên chắc tìm crk cái này hơi khó :)

• Quy đổi tiền tệ

(Nguồn: http://www.mobimate.com/downloadcenter/wml_nokia.php)

Cảm ơn bạn đã bổ sung :D Xin được phép mượn bài bạn để edit nhằm giúp anh em hiểu rõ hơn nhé ;)

• Quy đổi tiền tệ

sao trước mình cài pm này ( ko nhớ rõ bản nhiu hình như là 6.x) thì chỉ có 14 day trial rồi bắt active WMpro :-??

sao trước mình cài pm này ( ko nhớ rõ bản nhiu hình như là 6.x) thì chỉ có 14 day trial rồi bắt active WMpro :-??

Đây là bản mới nhất đó bạn,bạn cài đi sẽ được sử dụng miễn phí các ứng dụng mình đề cập,chỉ có các ứng dụng nâng cao là phải mua thôi :D

Cảm ơn bạn đã bổ sung :D Xin được phép mượn bài bạn để edit nhằm giúp anh em hiểu rõ hơn nhé ;)

OKie, bạn cứ chuyển lên đầu cho anh em vào sau dễ theo dõi.

p/s: Những thông tin này mình dịch trực tiếp từ link đính kèm trong bài, thế nên anh em không phải "lăn tăn" gì cả nhé! Có gì cứ mail trực tiếp lên hỏi worldmate :D

ah, phần mền này có cài sẵn trong E71(hàng Cong ty), vậy đã có licecse chưa, có phải là bản trial ko bạn?

ah, phần mền này có cài sẵn trong E71(hàng Cong ty), vậy đã có licecse chưa, có phải là bản trial ko bạn?

Trừ phi bạn dùng bản pro mới mất tiền thôi, còn cài lên dùng các dịch vụ free thì không mất tiền, cũng không đòi active.
Có 1 số dịch vụ mất tiền sẽ cho bạn dùng thử 14 ngày, bạn cứ active dùng cho biết :p, hêt 14 ngày nó báo expiry thì mình chỉ xài các dịch vụ free khác thôi. Không sao cả :D

Trừ phi bạn dùng bản pro mới mất tiền thôi, còn cài lên dùng các dịch vụ free thì không mất tiền, cũng không đòi active.
Có 1 số dịch vụ mất tiền sẽ cho bạn dùng thử 14 ngày, bạn cứ active dùng cho biết :p, hêt 14 ngày nó báo expiry thì mình chỉ xài các dịch vụ free khác thôi. Không sao cả :D

Phần mềm này có trên diễn đàn lâu rồi.Dùng hết 14 ngày xóa đi rồi lại cài lại sẽ dùng như mới.chỉ hơi mất chút thời gian thôi.

Phần mềm này có trên diễn đàn lâu rồi.Dùng hết 14 ngày xóa đi rồi lại cài lại sẽ dùng như mới.chỉ hơi mất chút thời gian thôi.

OK, đúng là phần mềm này có trên diễn đàn này từ lâu nhưng đối với những bạn mới sử dụng symbian s60 3rd và đang tìm hiểu về các phần mềm cài trên hệ điều hành này thì những bài review này sẽ rất có ích vì giúp các bạn hiểu rõ về chức năng về các phần mềm, từ đó lựa chọn được cho mình những phần mềm hay và phù hợp với nhu cầu. :)

Đó là lý do mà BQT cũng như cá nhân mình rất ủng hộ tính kỹ lưỡng trong nội dung và trình bày hợp lý :D

Back