• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-MOD_Icon V2.0 (Python)

Status
Không mở trả lời sau này.
có pm này thì quá tuyệt rùi. tạo riêng icon cho sướng.

có pm này thì quá tuyệt rùi. tạo riêng icon cho sướng.

Đợi chút xíu mình fix lại toàn bộ Icon và thêm ngôn ngữ Việt. Vì đa số tệp Data.dta đều bị lỗi sau khi thay đổi

OK. Đã sửa xong, bạn nào đã download bản này trước 14 giờ 35' ngày 1/4/2010 thì gỡ bỏ và tải lại bản ở trên nhé

Chỉnh sửa cuối:
sax. thảo nào mình dow về cài thì bị thế này.pm này mình có file data để trong sysem\..... là thay đổi luôn được à VT?

sax. thảo nào mình dow về cài thì bị thế này.pm này mình có file data để trong sysem\..... là thay đổi luôn được à VT?
Đó là lỗi của người làm ra những tệp Data.dta trong gói Sis, bản gốc làm lộn lung tung. Phần mềm thì tuyệt

Bạn cứ làm theo hướng dẫn nhé, thay xong bấm vào chữ X-plore bên trái để kiểm tra luôn. Nhanh tiện...:D

Phần mềm này hay! Thanks chủ Topic. Bây giờ tha hồ lựa chọn Icon cho x-plore

ko hiểu sao mình bấm chữ X-plore bên trái ko thấy cục cựa j hết.

pác Thiện cho hỏi: làm sao để làm được 1 bộ icon cho pm này,mình tìm google thỉ nó chỉ hiện ra 1 đống hình ảnh thôi,còn file *.dta thì không có??? hướng đẩn là file data luôn nha pác Thiện :D thân

pác Thiện cho hỏi: làm sao để làm được 1 bộ icon cho pm này,mình tìm google thỉ nó chỉ hiện ra 1 đống hình ảnh thôi,còn file *.dta thì không có??? hướng đẩn là file data luôn nha pác Thiện :D thân

Dùng WinRAR trên PC mở file Data.dta

Sau khi xong thì nắm kéo thả icons_file.png vào lại Data.dta là xong

Thiện test xem dta này có phù hợp cho 1.43 k chứ mình thấy bị lỗi đấy!

Thiện test xem dta này có phù hợp cho 1.43 k chứ mình thấy bị lỗi đấy!

lỗi là đúng rồi, vì bản này chỉ dùng cho 1.40 đến 1.42. Còn bản 1.43 có thêm 1 ngôn ngữ.
Ai thích dùng thì Edit lại cái data.Dta mà dùng. Thiện không quan tâm bản 1.43. OK

lỗi là đúng rồi, vì bản này chỉ dùng cho 1.40 đến 1.42. Còn bản 1.43 có thêm 1 ngôn ngữ.
Ai thích dùng thì Edit lại cái data.Dta mà dùng. Thiện không quan tâm bản 1.43. OK

Thiện giống M rùi, dù có bản mới, xài k3y đi nữa M cũng chả ham nâng cấp. Vì nó gần như hok cập nhật mới j @@

Em ko lầm, kái này là chưa open4all chứ nhể :-?
Đợt nọ em cũng bị thế bở bản 2icon, nhưng open4all lên thì hết :-?

Sao em ko remove bản 1.43 thì nó báo lỗi cập nhật....em xóa đi thì bấm zô nó báo là chưa có áp dụng cái gì đó....mà em vào rompatches đâu có thấy cái phần nó báo lên đâu...vậy là làm sao???

Có thể nào dùng icon riêng của 42 cho bản 43 này ko???

Status
Không mở trả lời sau này.
Back