• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-plore 1.35 đầy đủ 2 icon

pha1412

bản này do mình mod lại và kiểm tra rất kỹ

Khi cài xuất hiện 2 biểu tượng.

1 là bản chính và 1 là bản phụ

Khi bản chính liệt các bạn vào bản phụ thì bản chính sống lại

[/QUOTE]

nguồn tinhte by mathanh
xóa đuôi .7z đi rồi xài bt` chúc vui...:D

Last edited by a moderator:
bản này do mình mod lại và kiểm tra rất kỹ

Khi cài xuất hiện 2 biểu tượng.

1 là bản chính và 1 là bản phụ

Khi bản chính liệt các bạn vào bản phụ thì bản chính sống lại

nguồn tinhte by mathanh
xóa đuôi .7z đi rồi xài bt` chúc vui...:D

cái này mình cài lâu rồi mà chứ đâu phải mới đâu bạn mình đang xài nè

Sài vĩnh viễn cho LCG nó dẹp tiệm à? dạng bài này đã đuợc giới thiệu trên PV lâu rồi. Bản này không biết có khá hơn không? Anh em nào test cho tí thông tin.

Dùng từ vĩnh viễn thì hơi quá vì đây chỉ là một cách sử dụng tạm và tính ổn định không cao. Bản này thì đã có từ lâu rồi. Mình tham khảo trên những forum nước ngoài đều chưa thấy bản nào mới cả:)

Có gì đâu mà ko vĩnh viễn, bản 2 icons bao giờ chẳng vĩnh viễn, miễn không update thôi.

Cũng hay thật thấy bác bác bỏ thời gian dịch ra tiếng Việt để làm gì trong khi xu hướng toàn cầu hóa là dùng phần mềm tiếng Anh. Đành là có những người ko biết tiếng Anh, nhưng dùng nhiều cũng sẽ quen thôi, mấy thuật ngữ phần mềm đâu phải khó học. Thời gian đó thiết nghĩ nên mod tính năng mới cho phần mềm thì hơn.

Có gì đâu mà ko vĩnh viễn, bản 2 icons bao giờ chẳng vĩnh viễn, miễn không update thôi.

Cũng hay thật thấy bác bác bỏ thời gian dịch ra tiếng Việt để làm gì trong khi xu hướng toàn cầu hóa là dùng phần mềm tiếng Anh. Đành là có những người ko biết tiếng Anh, nhưng dùng nhiều cũng sẽ quen thôi, mấy thuật ngữ phần mềm đâu phải khó học. Thời gian đó thiết nghĩ nên mod tính năng mới cho phần mềm thì hơn.

Nói như bạn chúng tôi lập ra nhóm Việt hoá để chơi à.
Buôn bán thì lo buốn bán đi, muốn bán được đồ thì hãy nên tập trung vào giới thiệu chức năng của các Pm bạn muốn bán, đừng có đi đâu cũng chê bai này nọ, tỏ vẻ cái gì cũng biết. Khuyên chân thành là đừng nên nhé, cuối năm cuối tháng ko muốn căng thẳng với bạn làm gì nhưng qua ngày mai bạn còn tiếp tục lặp lại những bài viết thiếu tính xây dựng như vậy tại Khu vực Sym thì đừng trách vì sao bị xoá bài với lý do trên nhé!

Buôn bán thì lo buốn bán đi, muốn bán được đồ thì hãy nên tập trung vào giới thiệu chức năng của các Pm bạn muốn bán, đừng có đi đâu cũng chê bai này nọ, tỏ vẻ cái gì cũng biết. Khuyên chân thành là đừng nên nhé, cuối năm cuối tháng ko muốn căng thẳng với bạn làm gì nhưng qua ngày mai bạn còn tiếp tục lặp lại những bài viết thiếu tính xây dựng như vậy tại Khu vực Sym thì đừng trách vì sao bị xoá bài với lý do trên nhé!

Tôi không nói các bạn lập ra chơi hay gì, tôi chỉ thấy thời gian mà dịch ra tiếng Việt thì nên để mod các tính năng mới thì hơn. Và tôi nêu lên 1 xu hướng, bạn có thấy sinh viên học công nghệ ra bây giờ đều phải đi học tiếng Anh không? Hay bạn có để ý giáo trình công nghệ bây giờ đang thời kỳ chuyển sang tiếng Anh hết không? Xu thế bây giờ là như vậy mà lại đi ngược lại. Việc tập cho người dùng phần mềm tiếng Anh, làm quen với thuật ngữ phần mềm tiếng Anh là một điều tốt, tại sao bạn nói bài thiếu tính xây dựng?

Việc buôn bán là việc của tôi, lời lãi bạn không cần phải lo. Đang nói chuyện việt hóa bạn lôi chuyện buôn bán ra là có ý gì?

Chỉnh sửa cuối:

nếu bạn thích tiếng anh thì bạn trả giao diện điện thoại sang tiếng anh, xplore sẻ chuyển sang tiếng anh, bạn để chi giao diện tiếng việt nên nó hiện tiếng việt. khi mod bản này mình đã tính tới khả năng này rồi. bạn cứ chuyển giao diện ĐT sang tiêng anh sẻ rỏ

nếu bạn thích tiếng anh thì bạn trả giao diện điện thoại sang tiếng anh, xplore sẻ chuyển sang tiếng anh, bạn để chi giao diện tiếng việt nên nó hiện tiếng việt.

Điều đó thì không thành vấn đề bạn ạ, là người dùng thì mình thích cái nào dùng cái ấy thôi. Bởi vì bạn cũng thấy xu hướng công nghệ bây giờ là tiếng Anh. Do đó, nhìn từ hướng developer mình mới đóng góp ý kiến là không nên quá tập trung vào dịch sang tiếng Việt, mà dành nhiều thời gian nghiên cứu mod các tính năng mới cho soft. Vậy mà mình không hiểu tại sao lại bị cho là không có ý xây dựng.

Nếu mod cảm thấy ko vừa ý thì thôi không phát biểu nữa ;)

Chỉnh sửa cuối:
Điều đó thì không thành vấn đề bạn ạ, là người dùng thì mình thích cái nào dùng cái ấy thôi. Bởi vì bạn cũng thấy xu hướng công nghệ bây giờ là tiếng Anh. Do đó, nhìn từ hướng developer mình mới đóng góp ý kiến là không nên quá tập trung vào dịch sang tiếng Việt, mà dành nhiều thời gian nghiên cứu mod các tính năng mới cho soft. Vậy mà mình không hiểu tại sao lại bị cho là không có ý xây dựng.

đâu phải ai cũng giống nhau, nếu ai cũng giỏi thì chẳng ai đi làm cua li (công nhân) làm gì. thôi top nha, mình nói kô ai giống nhau bạn hiểu rồi

Đúng là KJR thấy ko vừa ý với bạn, ko phải tại riêng chủ đề này đâu, vì vậy bạn đừng phát biểu nữa. Các nội dung nhắc nhở trên bạn chú ý nhé, mình sẽ thực hiện đó!

Sax. Nói khíp thế, post bài ở PDAViet sao lại nói mấy mod ở đây như vậy hở pác. Có bít vụ HLV của V.Ninh Bình mới bị thanh lý hợp đồng trước thời hạn vì kỉu nói giống như của pác ko?

Posted via Mobile Device ban a ban da nghe den cau"toan cau nhung khong bao hoa khong",den nhung phan mem noi tieng khi qua trung quoc,nhat ban,ke ca thai lan,deu duoc cap nhap theo ngon ngu cua ho,biet rang dung phan mem,la phai biet tieng anh,nhung khong phai la ban dung tieng Viet,ngon ngu me de cua minh,se thay thoai mai hon a.neu ban su dung ngon ngu tuyet voi hon Trinh Cong Son,minh se dong y voi ban dieu nay.:).minh nghi la ai muon viet van la phai hoc tieng Viet,viet van moi hay,vay sao ban"nguoi Viet" khong dung tieng Viet di?

bó tay với ông TuanSymbian luôn. nói mà chẳng biết nghĩ gì cả. nếu cứ tình trạng như thế thì các Mod cứ thẳng tay luôn đê. X-(X-(X-(X-(

bó tay với ông TuanSymbian luôn. nói mà chẳng biết nghĩ gì cả. nếu cứ tình trạng như thế thì các Mod cứ thẳng tay luôn đê. X-(X-(X-(X-(

Chẳg biết sao chứ ông này hay cạnh khoé Sym lắm ah. Bữa gặp trong room bình chọn Ktv ông cũg chơi câu:box Sym có j hấp dẫn hay sôi động j đó. Thế mà ngay cái Id cũg có sym.
Còn Việt hóa là rất cần cho 1 số mem ít khả năng mày mò cũg như ngoại ngữ, và nhìu mem mún giữ cái j đó mang tính Việt Nam(hok fải ngta xài bản vh là ngta kém ngoại ngữ đâu nhé), 1 số mem mới làm wen với Sym thì nhữg bản vh giúp họ tiếp cận rất nhanh, chứ tiếg anh thì mò cũg lâu ah.
Và tóm lại "xu hướng" hok phải là "toàn bộ". Và đội ngũ Vh là rất cần thiết, quan trọng.

Nói thật với anh em những người tài giỏi chẳng ai vào cái DD này làm gì đâu.
Ngắn gọn như thế là anh em đủ hiểu, không nên tranh cãi làm gì. Stop!

nhờ bạn chỉ giúp là:
e sài nhiều x-plore rồi mà không có cái nào vô thư mục C\private\ cả.mục đích là lấy file settings.kls đó mà
làm sao đây bạn.mình sài n81 va x-plore 1.35 full

Bạn nên hỏi một chổ thoi nhé!
Máy bạn chưa hack nên không vào được . nếu máy đã hack thì ROMPatcher chọn OPEN4ALL chọn Patch Apply là được àh.

Đầu tiên tôi muốn cảm ơn các thành viên của SymPViet đã bỏ công, bỏ sức ra để tạo ra những sản phẩm việt hóa cho anh em. Nói thật tôi có thể sử dụng tốt các phần mềm tiếng Anh nhưng khi sử dụng các sản phẩm công nghệ dùng ngôn ngữ Tiếng Việt tôi vẫn thấy rất thích thú. Có lẽ tiếng mẹ đẻ thân thiện hơn, cũng có lẽ tôi là một người có lòng tự hào dân tộc rất cao. Và khi sử dụng phần mềm Tiếng Việt tôi có thể tự nhủ rằng người Việt Nam mình cũng có thể làm những việc người nước ngoài làm được, không thua họ.

Thứ hai tôi muốn nói là Việt hóa cũng là một cách tiếp cận, một cách để hiểu sâu hơn so với người dùng thường, việc này rất có lợi cho chúng ta khi tiến hành xây dựng một phần mềm đẳng cấp mang thương hiệu Việt Nam.

Và cuối cùng, phần này cũng khá là quan trọng. Đôi với những người không có vốn ngoại ngữ thì họ có thể sử dụng ngay phần mềm mà không phải mất thêm thời gian để học thêm tiếng Anh, đây là điều các nhà cung cấp luôn hướng đến vì thể mà các sản phẩm ngày càng nhiều ngôn ngữ, ngày càng tiện dụng.

Bạn TuanSymbian mến, tôi thấy bạn nhắc đến xu hướng công nghệ rồi này nọ... nhưng tôi thấy bạn không hề biết bản chất của một sản phẩm công nghệ là vì người dùng, vì sự tiện lợi của người dùng và tôi có lời khuyên bạn là hãy suy nghĩ thật kỹ, thật thấu đáo trước khi nói ra, nhất là những lời lẽ như vậy vừa làm mất hứng mấy anh em đang Việt hóa vừa thể hiện sự thiếu hiểu biết của chính bạn.

Mình Cảm ơn Nhóm Pdaviệt âm ơn!NHững gì mà các bạn làm không thừa,nó có thể không cần thiết cho bạn nhưng lài hữu ích cho bạn của bạn và tôi nữa

Back