• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XClock 3.0 VH, lựa chọn thông minh cho việc báo thức

leetran72

Đây là 1 phần mềm báo thức mà em thấy rất rất hay. Phần mềm có nhiều tùy chọn trong việc cài đặt giờ báo thức. Và đặc biệt hơn còn có báo giờ bằng giọng nói nữa. Rất good.
Vì đây là bản VH nên chắc cũng ko cần phải hướng dẫn làm gì, các bác tải về rồi nghịch khoảng 30' đảm bảo OK >:)

Click here to download
Các bạn dùng thử bản fix này xem có bị lỗi tiếng Anh nữa ko nha
Click here to download

Chỉnh sửa cuối:
Báo cáo. Lỗi đầu tiên mình thấy. Là ko có tiếng việt. Toàn english thôi ak. Test trên N95 1.

Báo cáo. Lỗi đầu tiên mình thấy. Là ko có tiếng việt. Toàn english thôi ak. Test trên N95 1.
Sao lại english đc nhỉ? bác để em xem lại đã nha, ko khéo lại up nhầm thì xấu mặt

Tiếng Việt mà bác :( em cài lại vẫn là tiếng Việt mà

Last edited by a moderator:
Chắc chắn là eng 100%. Mình đã xoá đi, cài lại 3 lần. Vẫn thế. Lúk cài, ko hề có mục chọn ngôn ngữ. Nên mình ko thể nhầm đc.

Đã test xong . Cài đè,lên bộ nhớ máy, thì lại có tiếng việt. Chả hiêủ :(

Last edited by a moderator:
đã vh chưa để mình down em nó về ko lại tốn $ GPRS ! Hix , cái này hay hơn Yalrams rồi ! từ bé jờ toàn dùng Yalrams !

Ok thank nhiều ! hoho , đã down và test xong bản đa ngôn ngữ rồi !
nhiều chức năng hơn Yalrams. nhưng ko biết có ngốn ram ko ? đối với N73 thì ram là lý do chính quyết định giữ lại hay remove 1 pm !

Ok thank nhiều ! hoho , đã down và test xong bản đa ngôn ngữ rồi !
nhiều chức năng hơn Yalrams. nhưng ko biết có ngốn ram ko ? đối với N73 thì ram là lý do chính quyết định giữ lại hay remove 1 pm !
Ko ngốn nhiều. Vì 6120c RAM lèm bèm chẳng kém N73 nên bác yên tâm mà dùng

Chả hiểu luôn bác ak, cài bản đa ngôn ngữ, cài vô thẻ ko sao ra tiếng việt đc, cài đè vô máy, ra tiếng việt luôn, nó hiện lên bản luôn, = tiếng việt, nhưng tắt đi, chả có Icon đâu nữa. Vô xóa hết đi, cài lại, thì chả thấy tiếng V đâu nữa. Em đang down bản 1 ngôn ngữ, xem có # ko đây. test trên N95 1

Sao buồn cười thế, mình dùng vẫn OK, ko gặp trục trặc gì cả. Hay là bạn thử cài vô máy, rồi cài đè vô thẻ nhớ (Ko remove nha) xem có đc ko

Mình chưa cài phần mềm này, mới kiểm tra file sis thì thấy đóng gói thiếu ở phần khi bắt đầu cài đặt không có list chọn Vietnames?!~X(

Mình chưa cài phần mềm này, mới kiểm tra file sis thì thấy đóng gói thiếu ở phần khi bắt đầu cài đặt không có list chọn Vietnames?!~X(
Em chỉ xóa hết các ngôn ngữ thừa thôi, ngoài ra chưa hề bung gói nên ko thể sót đc (Dung sis editor sướng thật) Sao mọi người lại cài vào thì bị thành bản El nhỉ?

Em chỉ xóa hết các ngôn ngữ thừa thôi, ngoài ra chưa hề bung gói nên ko thể sót đc (Dung sis editor sướng thật) Sao mọi người lại cài vào thì bị thành bản El nhỉ?

Bạn nên nhớ nếu dùng SisEditor khi xóa 1 ngôn ngữ nào đó đồng nghĩa với việc xóa luôn các tệp R** tương ứng, vậy muốn xóa cần đổi tên trước

Bạn nên nhớ nếu dùng SisEditor khi xóa 1 ngôn ngữ nào đó đồng nghĩa với việc xóa luôn các tệp R** tương ứng, vậy muốn xóa cần đổi tên trước
Bác hướng dẫn rõ hơn cho em được ko ạ!!? Em mới có 1...ngày trong nghề

Bác hướng dẫn rõ hơn cho em được ko ạ!!? Em mới có 1...ngày trong nghề

Ví dụ muốn xóa file R01 là ngôn ngữ English, trước tiên vào danh sách trong SISeditor tìm tất cả files có đuôi R01 nhấn OK vào các files đó sửa tên, thêm hoặc bớt vào đuôi là R01N hoặc tên gì thì tùy bạn> Save

Ra lại phần ngôn ngữ del English và thêm vào Vietnamese > vào lại danh sách đổi tên lại như cũ. Yes:D

Back