• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 21014)

Vui quá, Bác lại mới sắm 1 em Atom rồi ah, bác thực là hết lòng vì anh em quá :D. Mong sớm có Rom mới Core 5.2.20765 Build 20765.1.4.4
Cảm ơn bác nhiều

Now I have a new one, I focus on to continue building right now. :))
I'm very happy. Prepare for releasing new build Core 5.2.20765 Build 20765.1.4.4 from original rom of HTC Iolite.

Hix Hix,A Sơn happy rùi,chắc 14-2 Valentino 1 ai đóa nghe lời KiD đã tặng anh Sơn 1 con Atom rùi :D Valentino zui ze hạnh phúc nha pà kon.

Now I have a new one, I focus on to continue building right now. :))
I'm very happy. Prepare for releasing new build Core 5.2.20765 Build 20765.1.4.4 from original rom of HTC Iolite.

Hay quá anh Sơn, em đợi Rom mới của anh cả tháng nay rồi, tối nay đã có chưa anh, em nghe nói là window mobile đã ra phiên bản 6.5 rồi, k biết chừng nào anh em Atom mới có dịp thử vậy anh

Hay quá anh Sơn, em đợi Rom mới của anh cả tháng nay rồi, tối nay đã có chưa anh, em nghe nói là window mobile đã ra phiên bản 6.5 rồi, k biết chừng nào anh em Atom mới có dịp thử vậy anh

Công việc đầu năm bận bịu quá, chẳng có chút thời gian rãnh. Cố gắng lắm mới làm được 1 bản. WM6.5 thì có bản beta thôi, đang làm để post cho anh em test sau. Tạm thời tối nay sẽ là bản 20765 cái đã.

Hồi hộp mong đợi bản ROM mới của pác Sơn .. viva pác Sơn đen ! E đợi mãi bản Win6.5 lâu lắm lắm rồi :)

Máy của em dùng Rom này được một thời gian nó báo :"This concludes the beta test of this software release..." thế là die luôn , cắm vào máy tính cũng không nhận được nữa. Vậy là sao hả các bác. Làm thế nào để uprom mới được?

Máy của em dùng Rom này được một thời gian nó báo :"This concludes the beta test of this software release..." thế là die luôn , cắm vào máy tính cũng không nhận được nữa. Vậy là sao hả các bác. Làm thế nào để uprom mới được?

Đừng gắn cáp giữa PPC và PC, Hard Reset PPC, không chỉnh ngày giờ, kết nối với máy tính và up rom khác. :)) Nhưng tôi nghĩ, bạn mô tả vậy thì không phải bản này rồi. Bản này không bị vậy đâu.

Đừng gắn cáp giữa PPC và PC, Hard Reset PPC, không chỉnh ngày giờ, kết nối với máy tính và up rom khác. :)) Nhưng tôi nghĩ, bạn mô tả vậy thì không phải bản này rồi. Bản này không bị vậy đâu.

Máy em cũng bị báo tương tự như vậy. Mà đúng là bản này em vừa tải mà. Bác nghiên cứu giùm em thuốc chữa đi. Cám ơn bác 1000

Xin lỗi Bác. Rom của em là 20090105D9WWE. Có đúng là bản này bị như vậy không bác.

Bác Sơn ơi. Em dùng bản ROM 6.1 khác của bác cho máy người bạn từ trước Tết tới giờ. Bận quá nên không backup contact mới hàng ngày. Tự nhiên hôm kia bị beta test. Giờ cứ mở máy là hiện. Nếu up rom lại thì đơn giản rồi nhưng số lượng contact phát sinh thêm trong thời gian qua khá quan trọng. Có cách nào lấy lại không ạ ?!

Cảm ơn Rom mới của các anh!!! Em đã up chạy tốt nhưng sao một thời gian có vẻ gặp chục trặc một số vấn đề không biết do lỗi gì!!! Không biết các anh có gặp lỗi này không!!!
Thường gặp sự có treo máy khi pin còn dưới 30%, lỗi chồng chữ trong phần danh bạ tất cả các cuộc gọi khi bấm đề phím lên hoặc xuống, không lưu được các cuộc gọi nhỡ,đã gọi,nhận cuộc gọi. Trong phần các cuộc gọi không thực hiện được lệnh rê kéo thả trên màng hình để tìm kiếm (giống như trong phần danh bạ điện thoại)
Em đã thường xuyên khởi động lại nhưng vẫn vậy!!! Hichic

Bản Rom v21014 này tuy hơi nặng ...có thể bị lỗi hoặc một phần là do Up Rom chưa xóa sạch trong file Temp của C:/Windows/Temp/ hoặc ko tắt các chương trình diệt virus khi Up.... hoặc Bạn nên Up thử lại chọn All xem sao!! Bản Rom này mình ko thích free Ram và Storage ít quá nên khi Up xong Up bản khác liền chưa test!! Bản Rom ổn nhất là v21009 hoặc Bản Rom cuối v20765 nhẹ hơn Ram và Storage free nhiều hơn!!! Mình xài chẳn bị gì hết!! Chúc may mắn!!

His ban oi sao minh ko down dc.hoi truoc co down dc nhung lau lam ko vao pdaviet.gio vao lai thay rom hay wa nhung ko down dc nua.user va pass la PDAVIET hinh nhu khong dung.SONBLACK lam on xem lai ho minh duoc ko.thanks:(

Back