• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Xin Ý Kiến] PPC hàng tàu, liệu có nên vọc UpROM?

nhatkhang17

Em mới mua một con Smartphone của tàu (solomobi) có cài sẵn WM6.5, dùng được 2 sim 2 sóng. Thấy anh em trên diễn đàn có thú vui UpRom cho máy nên em cũng muốn tọc mạch chơi thử. Nhưng không biết có an toàn và con máy của em có hội đủ điều kiện để làm không. Cho nên em xin phép hỏi thử các anh các chị có kinh nghiệm trong diễn đàn giúp em giải đáp thắc mắc. Em cảm ơn nhiều lắm lắm!
;;)

Có KTV xài, có KTV build chắc sẽ chơi đc. Vấn đề là xài hàng Đài hơn hàng Trung. Nên chã ai bùn cook. :D

Vấn đề là hàng Tàu nhưng máy của bạn có thuộc dòng nào hay không?
Phải có thông số phù hợp (hàng Tàu nhái nhưng vẫn có thông số đúng) thì may ra có thể Up ROM. Còn nói chung là không thể nghịch được.

2 SIM 2 sóng thì rõ ràng là hàng Tào lao rồi,không thuộc dòng nào trong HTC,hệ điều hành cũng không hẳn từ MS,chỉ giống như vậy thôi nên khỏi nghĩ tới việc ROM riếc,cứ để vậy mà alo.Chỉ cần vọc được soft của winmobile là hay lắm rồi.

Cái này thì khó đấy bạn ... tìm đâu rom đúng cho nó mà up ?!
http://www.solomobi.com/viewproduct.asp?pro_id=3795 bạn xem con này nhé .. mình cầm mà tưởng iphone ~X( gắn vào itunes hẻm hiểu nó là con gì .. vào máy xem lại thì ghi wm.6.5 cài soft và game PPC thì có cái được cái không :(

Thế là phán cho 1 câu "cái này hên xui" rùi đưa lại máy cho đứa bạn dùng tiếp vừa có cảm giác dùng Iphone lần Window Mobile ;;)

Lời khuyên cho các em China Anh Hùng là "em nó đang ổn thì đừng có phá" :D

con trên link của bác là nhái 100% rồi, chỉ có UI là Iphone và WM thôi, đổi đc 2 kiểu kìa ==

Đa số ROM trong này chỉ 1 SIM, bác up xong còn 1 SIM đó là hên, xui thì teo luôn!

Back