• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xpore 1.35 việt hóa mod icon Iphone

thanhlongnd

Phần mềm: Xplore
Phiên bản: 1.35 việt hóa mod icon Iphone của Nima
Thực hiện: Thanh Long

Ghi chú: Mình cũng có thấy 1 vài bản nhưng toàn cờ rờ, nhiều anh em thích dùng Trial hoặc có key bản quyền cũng muốn dùng nên mình làm bản này.
Đây là phần mềm Trial, chờ đếm 1,2,3 tí còn ko bao giờ văng.
Nếu trùng mod del thì cho mình xin cái link minh họa nha. Cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Cài lên thẻ nhớ nha bạn :)
Posted via Mobile Device Trả lời như thế thì sao mà giải quyết vấn đề nhỉ? Cài ở đâu mà chả được. Cài trên máy thì copy mục LCG Lang sang c là được mà.

Posted via Mobile Device Trả lời như thế thì sao mà giải quyết vấn đề nhỉ? Cài ở đâu mà chả được. Cài trên máy thì copy mục LCG Lang sang c là được mà.

Thì cài lên thẻ nhớ cho dấu ! nó thành E là được mà anh, hoặc ko em mod lại 1 bản cài lên đâu cũng được :(

Ok, mình đang đưa cháu đi chơi, mai mình up cho.

bạn có thể fix lại cho mình giao diện của x-plore mà hình các folder, ổ đĩa, sis, sisx, jar..... là 3D không? như của bản 1.22 VH ấy. thank bạn nhiều. mình tìm hoài mà ko thấy.

bạn có thể fix lại cho mình giao diện của x-plore mà hình các folder, ổ đĩa, sis, sisx, jar..... là 3D không? như của bản 1.22 VH ấy. thank bạn nhiều. mình tìm hoài mà ko thấy.

Giao diện đó hình như CaoMinh làm rùi đó bạn. Sang box Phần mềm ứng dụng là có bạn à.

Bạn thử cái này nhé

Mã:
[url]http://www.mediafire.com/file/jm2utymdadw/Data.dta[/url]

Đây là file data.dta thanhlong nhờ up dùm cho bạn hoabattu.

mình dùng thử cả 2 file data của 2 bạn nhưng vẫn không đươc.:(:)(:)((
ý mình là file data mà hình nó như ở hình bên dưới nè:

mà bạn nào có pm giải nén file sis, sisx. jar trên PC không? cho mình xin.
thank all!

thank all!

Jar thì bạn mở như rar là thấy các file con rồi.

Sis thì có SisWare, SisContents, mình đã up file và viết hướng dẫn. Nhưng tiếc là luật d đ ko cho phép up link diễn đàn khác. Bạn pm mình biết thêm nha

thank all!

Bạn down bản đó về, bung ra lấy file .data chép đè vào là được mà:))

thank all!

Bạn tìm bản repack ở topic Việt Hóa có đó, bạn mà dùng Data.dta của bạn 1.22 chép vào bản 1.35 sẽ hok được đâu

các bạn làm thế này chắc chắn đc
B1:cài bản xplore 1.35 tiếng anh trên chính trang chủ luôn,mua key thì càng tốt,vào tick hết vào 4 ô cho hiện file ẩn
B2:down data.dta này giải nén được Data.dta, chép đè vô ?:\private\a0000bcd\Explorer\ (? là cài xplore ở đâu thì chép vào đó)
B3:down cái nàyView attachment 148539 sau đó giải nén được thư mục "LCG Lang", chép cả thư mục vào ổ E:\
B4:thoát vào lại,thưởng thức thôi,khá đẹp,nhưg nói thật mình thíc icon gốc hơn cái icon iphone hơi khó nhìn,bác nào cho bản việt hóa icon gốc đi(bạn thanhlong thân mến hehe)
thank mình đi,hehehe=))=)):p
tham khảo bài thanhlong

B1:cài bản xplore 1.35 tiếng anh trên chính trang chủ luôn,mua key thì càng tốt,vào tick hết vào 4 ô cho hiện file ẩn
B2:down data.dta này giải nén được Data.dta, chép đè vô ?:\private\a0000bcd\Explorer\ (? là cài xplore ở đâu thì chép vào đó)
B3:down cái nàyView attachment 148539 sau đó giải nén được thư mục "LCG Lang", chép cả thư mục vào ổ E:\
B4:thoát vào lại,thưởng thức thôi,khá đẹp,nhưg nói thật mình thíc icon gốc hơn cái icon iphone hơi khó nhìn,bác nào cho bản việt hóa icon gốc đi(bạn thanhlong thân mến hehe)
tham khảo bài thanhlong
cái này thì hiển nhiên rồi. nếu bạn chỉ thích VH mà vẫn giữ icon gốc thì bạn cóp folder Lang vào thẻ nhớ là có tiếng việt luôn mà icon vẫn là icon gốc mà.

tham khảo bài thanhlong

Bạn nói thiếu rồi, và cái thiếu này sẽ dẫn đến ko thay được icon cho Xplore đâu
Các bạn phải dùng trình quản lý file mạnh tương tự Xplore (có thể truy cập vào thư mục & file hệ thống) thì mới có thể thay file Data.dta được. Chứ Xplore đang dùng thì sao mà chép đè file đó được, nó sẽ báo :"Can't ...." đó.

Back