• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ý tưởng cảm biến cho S60v3!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

tiny1990

Đọc bài trên Thesymbiancore rồi coi Video hay quá lên post bài chia sẻ với anh em
Bringing life to mobile games
eyePlay™ for mobile games is eyeSight’s™ first product to use our proprietary motion recognition technology.
eyeSight’s™ products are based on a core technology and each product is delivered as a stand-alone component with a very small footprint that can be easily integrated into mobile games through a simple API.
eyePlay™ enables the user to act as if he holds an object in his hand and perform real-life movements, while eyePlay™ translates that movement to corresponding actions in a game. Now your gamers can actually drive the steering wheel in a racing game. Or throw a shooting star at an enemy. Or shoot a basket in a basketball game. Let your imagination run wild. The possibilities abound.
eyePlay™ V1 for Symbian enabled devices
eyePlay™ V1 provides horizontal/vertical hand motion recognition that is translated to action and motion speed that is translated to power.
Ideal for integration in games such as: bowling, golfing, and games that involve shooting and kicking.
Seamless integration by API
Very small footprint
eyePlay™ V2 for Symbian enabled devices
eyePlay™ V2 provides four direction hand motion recognition (up, down, left, right) for mobile games.
Ideal for integration in games such as: sword fighting, tennis, baseball and punching games.
Seamless integration by API
Very small footprint
more info
http://www.eyesight-tech.com/default.aspx
catch the video
http://www.ynet.co.il/articles/0,7340,L-3521257,00.html
Source www.thesymbiancore.com
Hix cái video nó dấu link kỹ qua phải dùng đến Net Transport mới lấy dc, post lên youtube cho anh em coi cho thoải mái
http://youtube.com/watch?v=yWsr9RklHT4
Coi xong lục tung cái Google mà ko thấy link nào,hix đành phải chờ vậy:(

Nếu ai chưa xem clip thì hối hận cả đời. Ung dung này chỉ xài camera thoi. mình có ông chú làm trong hãng này. và ổng đã chia sẽ với mình. mình xài thấy rất hay. Ổng nói không được chia sẽ và phát tán phần mêm này. Nếu không thành quả sẽ bị hack và công sức nghiên cúu đổ hết xuông biển (tức là phan mềm này đang là beta - chua có bổ sung key). Nên các bác ở tỉnh Bình Dương thì gọi mình nhé, mình cho xài thử. à mượn thì phải khao 1 chầu cafe nhé. mình thật may măn vì là người VN đầu được xài phần mềm này ôi sướng vô cùng. Theo mình được bíêt thì giá của sản phẩm thông minh này sẽ là 10 - 30 USD (giá chưa thống nhất) và sẽ được phát hành cùng với N96. tức là ai mua N96 sẽ có phần mềm này cài sẵng. Cảm ơn các bạn đã đọc tin này

Last edited by a moderator:
Nếu ai chưa xem clip thì hối hận cả đời. Ung dung này chỉ xài camera thoi. mình có ông chú làm trong hãng này. và ổng đã chia sẽ với mình. mình xài thấy rất hay. Ổng nói không được chia sẽ và phát tán phần mêm này. Nếu không thành quả sẽ bị hack và công sức nghiên cúu đổ hết xuông biển (tức là phan mềm này đang là beta - chua có bổ sung key). Nên các bác ở tỉnh Bình Dương thì gọi mình nhé, mình cho xài thử. à mượn thì phải khao 1 chầu cafe nhé. mình thật may măn vì là người VN đầu được xài phần mềm này ôi sướng vô cùng. Theo mình được bíêt thì giá của sản phẩm thông minh này sẽ là 10 - 30 USD (giá chưa thống nhất) và sẽ được phát hành cùng với N96. tức là ai mua N96 sẽ có phần mềm này cài sẵng. Cảm ơn các bạn đã đọc tin này

BẠN NÀY LÀM NGHỀ QUẢNG CÁO VIÊN À :-?:-?:-?

Nếu cái này có thật và có hack (mà fần mềm Hot cỡ này thì có hack là chắc^^) thì nó có thể giúp các máy không có motion sensor "lắc" đc như N95, N93 .v.v...và như vậy thì kool quá:D Ngày huy hoàng sắp đến ^^

Tuy nhiên em đang nghĩ tới cảnh ngồi trong quán cầm cái điện thoại lắc / quơ quơ tay thì cũng hơi ngộ ngộ ^^ (với người biết thì hông nói, người hông bik học lại tưởng mình làm bùa phép =)) )

Eh mà cái topic title hỏng có ăn nhập gì hết dậy???? fài là hay hơn nokmote chứ :-?

mấy dòng chữ xanh của tiny1990 khiếp quá ;))

Chỉnh sửa cuối:
đúng là những người không bít sẽ nói mình khùngg. tôi đang xài và lấy tay quơ thì mấy em tiếp viên nói "điện thoại bị sao thế anh?" tôi bật cười và muốn khùng luôn. đỏ mặt tía tai. Nhưng các bạn nói j thì nói phải bít tôn trọng thànhg thành quả của nguòi khác. cung nhu to tốcác ban.

Đã post bài thì bên nên chia sẻ, quảng cáo thế này mình đọc nhan nhản trên mạng. Muốn khác người ta bạn hãy có cách khác chứ đừng quảng cáo kiểu này.

Mình có ý này, ai cần phần mềm này thì PM cho bạn, được không? Lúc này bạn thích ai thì trả lời, không thì cũng chẳng sao.

Suy nghĩ nhé!

mình thú thật đây là sự nghiệp công danh của ông chú mình. các bạn ráng đợi nhé! mình không muốn là người thất hứa (con trai mà). vả lại mình không muốn là ngươi ích kĩ. Thì các bạn ráng đợi đi, truơc sau j củng được xài mà. mình chỉ muốn chia sẽ cảm giác khi xài phần mềm bản beta đó thôi! Nói chung cái này củng còn 1 khuyết điểm : khi bạn đang di chuyển mà quơ tay thì không hiệu nghiệm, camera còn xai xót. phải ở yên 1 chổ thì mới xài ổn định (hoạc di chuyển ít ít thì được). hổ trợ all symbian (miễn có camera). Nói đến đây thì các bạn củng hiẻu ý mình rôi. Mình xin dừng tại đây. mình củng muốn up 1 đoạn clip nhỏ cho các bạn xem. mà khong có đt thứ 2. sory all member

mình thú thật đây là sự nghiệp công danh của ông chú mình. các bạn ráng đợi nhé! mình không muốn là người thất hứa (con trai mà). vả lại mình không muốn là ngươi ích kĩ. Thì các bạn ráng đợi đi, truơc sau j củng được xài mà. mình chỉ muốn chia sẽ cảm giác khi xài phần mềm bản beta đó thôi! Nói chung cái này củng còn 1 khuyết điểm : khi bạn đang di chuyển mà quơ tay thì không hiệu nghiệm, camera còn xai xót. phải ở yên 1 chổ thì mới xài ổn định (hoạc di chuyển ít ít thì được). hổ trợ all symbian (miễn có camera). Nói đến đây thì các bạn củng hiẻu ý mình rôi. Mình xin dừng tại đây. mình củng muốn up 1 đoạn clip nhỏ cho các bạn xem. mà khong có đt thứ 2. sory all member

Vậy mình xin đóng topic này tránh spam không cần thiết! Khi nào có PM mình sẽ mở lại. Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back