• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yahoo! Messenger 2.0 tiếng Việt mặc định - Hỗ trợ chatvoice/video call

Status
Không mở trả lời sau này.

AquaSta

Moderator

Yahoo! Messenger 2.0

Yahoo! Messenger là ứng dụng chat chính thức của Yahoo! mạng chat quen thuộc nhất với cộng đồng. Yahoo! Messenger chỉ tập chung cho kết nối với dịch vụ của mình, không hỗ trợ các dịch vụ chat xã hội khác.

Ở phiên bản 2.0 này Yahoo! Messenger đã có nâng cấp đáng kể, được mong đợi đó là chat voice và video call (chat trò chuyện trực tuyến và gọi điện video). Bạn có thể thực hiện chat voice/video call với các thiết bị iDevices qua Wifi hoặc 3G. Riêng video call dùng mạng 3G chỉ hỗ trợ 5 quốc gia và iPhone phải dùng iOS 4.1. Các tính năng khác thì bạn không bị giới hạn.

Phiên bản 2.0 đã tích hợp ngôn ngữ tiếng Việt. Nếu bạn đang sử dụng iOS 4.0 trở lên, ngôn ngữ hệ thống bạn đặt là tiếng Việt thì Yahoo! Messenger sẽ tự nhận diện và chọn tiếng Việt. Còn đây là bộ cài mình đóng gói lại cho các máy sử dụng ngôn ngữ hệ thống của iPhone là tiếng Anh hoặc các máy dùng iOS 3.x không cài thêm ngôn ngữ tiếng Việt.

Download: (17.2 MB)

Đọc bài số 8 để biết chi tiết cài đặt

Các bạn có thể thảo luận cả ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?106392-Yahoo!-Messenger-2.0-Update-Gọi-amp-chat-video

Tham khảo: http://itunes.apple.com/app/yahoo-messenger/id309219097?mt=8#

Chỉnh sửa cuối:

Bạn nói rõ hơi về phần miềm này xài được cho dòng máy nào ?hay chỉ c1 IP thôi(có xài dc cho wm ko)?

Last edited by a moderator:
Bạn nói rõ hơi về phần miềm này xài được cho dòng máy nào ?hay chỉ c1 IP thôi(có xài dc cho wm ko)?

Đây là khu vực dành cho iPhone mà, và đã có nói trong bài viết rồi
"với các thiết bị iDevices"
"iPhone phải dùng iOS 4.1"
Lần sau bạn đọc kỹ nhé

không biết sao nữa , cài bản này vào cứ bị thoát ra ngay
Cái này chắc là phải restore lại iPhone của bạn rồi cài từ đầu. Yahoo hay bị vậy đó
Mình thấy download cũng khá nhiều rồi, các bạn cài được hay không thì cho ý kiến nhé! Thanks

mình đang ở fw 4.0 dow Yahoo! Messenger 2.0 trên itune về thì cài đc và dung đc nhưng hum này dow bản này về cài thì ko cài đc,cài lại bản dow trên itune cũng ko đc ko biết sao nữa

Cái này chắc là phải restore lại iPhone của bạn rồi cài từ đầu. Yahoo hay bị vậy đó
Mình thấy download cũng khá nhiều rồi, các bạn cài được hay không thì cho ý kiến nhé! Thanks

em cài bản của bác đóng gói TV là nó bị , em cài lại bản Tiếng Anh thì ok , em thử gỡ bỏ và cài lại nhiều lần vẫn vậy . em thấy bản của bác đóng gói có 17,637 KB còn bản Tiếng Anh 17,692 KB , không biết có thiếu gì không bác coi lại giùm

Xin lỗi các bạn là mình quên chưa Deauthorized tài khoản iTunes của mình nên khi test lại tập .ipa sau khi đóng gói thì không bị lỗi (đối với mình), nhưng các bạn sẽ bị lỗi vì nó phải authorize theo tài khoản download. Nếu các bạn cài đặt bằng iPhonePCSuite hoặc installous cũng được sẽ không lỗi
Mình đang cố gắng khắc phục để gạt bỏ bắt buộc phải authorize nhưng chưa làm được :( vì app free các tool crack ipa lại không patch được. Nếu được mình sẽ up lại và thông báo, xin cảm ơn

e cài vô hổng có được anh ah
máy e là IOS 4.1 mà ?
hay PM này có lỗi ... ?

E có up trên đó,nhưng ko hiểu sao ko được ?rõ ràng nó có hỗ trợ cho dòng máy e mà nhỉ
Hay có khi phải xóa ebuudy Pro cũng nên a ha

E có up trên đó,nhưng ko hiểu sao ko được ?rõ ràng nó có hỗ trợ cho dòng máy e mà nhỉ
Hay có khi phải xóa ebuudy Pro cũng nên a ha
KO phải xóa ebuudy Pro đâu bạn ạ.bạn xóa Yahoo! Messenger ở trên đi(cả ở trong ip và itune)->vào: http://itunes.apple.com/app/yahoo-me...09219097?mt=8#
dow bản 2.0.1 về cài lại xem sao.nếu ko đc thì chỉ có restone lại zùi cài lại bản trên itune dow về là ok.lần trước mình cài bản 2.0 trên itune đc,dùng đc sau đó dow bản 2.0 của bác
AquaSta cài vào thì lại ko dùng đc.sau đó xóa đi cài lại bản trên itune cũng ko vào đc luôn.restone lại cài bản trên itune lại đc.cũng ko hiểu tại sao.ko biết có phải do khi add bản của bác aquata nó lưu luôn cái Deauthorize của bác ấy lên ko đc chăng:-?

Thế nhưng e ko hiểu restone máy sẽ ntn
Restone trên ip hay trên iTunes a
Có phải JB lại máy ko
IOS có sao ko
IOS 4.1

Thế nhưng e ko hiểu restone máy sẽ ntn
Restone trên ip hay trên iTunes a
Có phải JB lại máy ko
IOS có sao ko
IOS 4.1
restone đây là từ dùng cho iphone mà bạn.hay nói chính xác za là cài lại hệ điều hành cho iphone mà
restone lại có phải JB lại hay ko là do bạn mà.nếu restone bản fw gốc thì phải JB lại còn fw custom thì ko cần
nếu bạn ko thử cách ở trên mà ko cài đc và bạn thấy cần ứng dụng Yahoo! Messenger ở trên thì bạn có thể restone lại ip của mình.nếu bạn thấy ko thật sự cần thiết thì mình khuyên bạn ko lên restone lại
ps:bạn muốn restone lại hãy xem xét xem mình đã nắm vững các bước JB + UNLOCK chưa.nếu chưa nắm vững thì nên tham khỏa trong diễn đàn hay pm bác TATDAT_CANON để nắm vững hơn.Thân
Chít mình nhiễm bệnh của bác doananhtai nói nhiều zui đó:D

cảm ơn bác HTC rất nhiệt tình
em trước kia cũng thích HTC lắm nhưng IP kết từ ngày xưa nên :D
thanks a !

Status
Không mở trả lời sau này.
Back