• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN CÁC ỨNG DỤNG BẢO MẬT & ANTIVIRUS

XuanTruong

Super V.I.P
Topic này là nơi để các thành viên có Yêu cầu, thắc mắc, thông báo Link Die, và thảo luận về các phần mềm Bảo mật & Antivirus! Mong các thành viên ủng hộ và chia sẻ!;;)=D>​

Từ hôm các bác tổng hợp tất cả lại thành 1 topic với tên gọi chung Tiện Ích Hỗ Trợ PDA, em ko tìm thấy tiêu đề giới thiệu các phần mềm diệt virut,và tiêu đề cập nhật Kapersky đâu cả.Liệu có thảo luận được ở đây ko?Sao ko thấy ai tham gia post bài?

Từ hôm các bác tổng hợp tất cả lại thành 1 topic với tên gọi chung Tiện Ích Hỗ Trợ PDA, em ko tìm thấy tiêu đề giới thiệu các phần mềm diệt virut,và tiêu đề cập nhật Kapersky đâu cả.Liệu có thảo luận được ở đây ko?Sao ko thấy ai tham gia post bài?
Các Topic cập nhật Kapersky sẽ có trong nay mai , những PM diệt virut khác có thể post bên ngoài và có thể thão luận những vấn đề liên quang trong topic đó , còn có thể thão thuận những vấn đề khác vào đây cũng được

Bác nào có bản Kapersky Internet Security 7.0... Cho em với. Em kiếm mãi mà không được!
Thanks!

Có ai sử dụng phần mềm webroot không? (Cài này có sẳn trong máy của Sony). Mình thấy cái này nó nặng quá mà không biết hiệu quả như thế nào. Ai sử dụng rồi thì cho ý kiến với.
Cảm ơn.

Sao trên 4rum mình ko thấy nói về Avira Antivirus nhỉ :-?, mình kết nhất soft này vì nó nhẹ và scan ko kém gì KIS :)

Có ai sử dụng phần mềm webroot không? (Cài này có sẳn trong máy của Sony). Mình thấy cái này nó nặng quá mà không biết hiệu quả như thế nào. Ai sử dụng rồi thì cho ý kiến với.
Cảm ơn.

No answer :(:)(:)((

Nặng thì ban đừng cài nó, chỉ tiêu dùng phần mềm virus là gọn nhẹ mà scan khỏe, nhất là Free :p

Lattop Dell D620 của em bị nhiễm Virus w32 và con troijan các huynh có cách nào điều trị nó không ạ, ?!
Em xin thành cảm ơn anh rất nhiều...!

A ơi e hỏi cái k3yg3n của kav có đc ko. Nếu ko sao thì cho e hỏi load ở đâu? Sai quy định diễn đàn thì cho e sory nhé :D

A ơi e hỏi cái k3yg3n của kav có đc ko. Nếu ko sao thì cho e hỏi load ở đâu? Sai quy định diễn đàn thì cho e sory nhé :D

Nếu muốn hãy dùng chức năng PM cho chủ bài viết hoặc Topic nhé!

Theo các bạn dùng Windows 7 thì chương trình diệt Virus nào thích hợp nhất cho W7?
Thời gian qua mình đã dùng KIS9 nhưng chỉ sau chừng 7-8 ngày là máy trở nên chậm chạp,Program data trong ổ C phình lên khủng khiếp,chán quá không chơi với KIS nữa.
Giờ vẫn băn khoăn dù đã và đang sử dụng khá nhiều món(nhưng vẫn nhanh hơn khi còn dùng KIS rất nhiều)

Theo các bạn dùng Windows 7 thì chương trình diệt Virus nào thích hợp nhất cho W7?
Thời gian qua mình đã dùng KIS9 nhưng chỉ sau chừng 7-8 ngày là máy trở nên chậm chạp,Program data trong ổ C phình lên khủng khiếp,chán quá không chơi với KIS nữa.
Giờ vẫn băn khoăn dù đã và đang sử dụng khá nhiều món(nhưng vẫn nhanh hơn khi còn dùng KIS rất nhiều)
Hiện tại chỉ có KIS là trình diệt virut mạnh nhất , nhưng gần đây các bản KIS 9-10 chạy một thời gian trên Win7 máy trở nên chậm dần đi , anh có thể thử với các bản KIS7-8 xem sao , hoặc có thể dùng AVG và BkavPro 2009 Internet Security(BKAV 2009 được các chuyên gia đánh giá cao đó )

Hiện tại chỉ có KIS là trình diệt virut mạnh nhất , nhưng gần đây các bản KIS 9-10 chạy một thời gian trên Win7 máy trở nên chậm dần đi , anh có thể thử với các bản KIS7-8 xem sao , hoặc có thể dùng AVG và BkavPro 2009 Internet Security(BKAV 2009 được các chuyên gia đánh giá cao đó )
W7 không chơi với KIS8 Thoại à.
Còn AVG và BKAV thì nó diệt K@ygen gắt quá!
Avast! Pro thì sao nhỉ,anh em nào thử thấy ổn không.

Dùng NIS đi a , em dùng thấy ổn lắm ;;)

mà bản mới nhất của KIS cũng tương thích với W7 mà a

Back