• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Youlu Address Book v1.0.1 - PM Quản lý danh bạ, tin nhắn Pro [9/10/10]

kienvp

Youlu Address Book v1.0.1 S60v3 S60v5 SymbianOS 9.x Unsigned

Nguyên văn bởi AnhtamHCM

Ứng dụng quản lý danh bạ và tin nhắn hay nhất tính tới thời điểm này. Chương trình kết hợp nhiều chức năng và có thể thay thế ứng dụng gốc của máy như Danh bạ, tin nhắn, đăng nhập...
Tốc độ truy cập nhanh, sao lưu dữ liệu, ghi âm cuộc gọi, đồng bộ danh bạ với máy chủ... giao diện tuyệt đẹp trượt như Iphone

Tính năng:

* Chỉnh sửa danh bạ, nhóm
* Nhắn tin (SMS-chat);
* Nhanh chóng tìm kiếm danh bạ theo số
* Khả năng ghi âm cuộc gọi
* Hỗ trợ các phím tắt
* Tín hiệu rung khi quay số
* Nhanh chóng truy cập vào danh bạ từ chế độ chờ
* Sao lưu tin nhắn
* Đồng bộ hóa danh bạ và lịch đến một máy chủ
* Lựa chọn thuật ngữ đồng bộ
* Tự động chạy chương trình
Có gì mới:

• Sửa lỗi đồng bộ hóa các số liên lạc dẫn đến việc đóng các ứng dụng;
• Hỗ trợ quay số thông minh cho các thiết bị S60 5th;
• Hiển thị tên Công ty trong các thẻ liên lạc;
• Hiển thị các địa điểm được thêm vào bởi người sử dụng;
• Tự động đăng ký thẻ SIM mới để theo dõi và sửa đổi dữ liệu địa chỉ liên lạc;
• Phân loại các công ty theo tên;
• Cố định lỗi liên quan đến gửi tin nhắn
• Sửa lỗi với việc gửi thẻ liên lạc;
• Giải quyết được vấn đề của màn hình đồ họa không đúng;
• Thêm nút máy ảnh như một phím nóng để bắt đầu ghi âm cuộc gọi (không phải cho tất cả các mô hình);

Tập tin đính kèm

Phiên bản chính thức các bạn tải tại đây :http://www.pdaviet.net/showthread.php?106210-Youlu-Address-Book-v1.0.1-PM-Qu%E1%BA%A3n-l%C3%BD-danh-b%E1%BA%A1-tin-nh%E1%BA%AFn-Pro-9-10-10/page2

Phiên bản chính tức Việt Hóa mới nhắt các bác tải tại Đây

Chỉnh sửa cuối:
bạn cho hỏi cách copy danh bạ từ thẻ sim qua máy và ngược lại được ko. Hễ nhập số mới là dùng PM này ko copy được

bạn cho hỏi cách copy danh bạ từ thẻ sim qua máy và ngược lại được ko. Hễ nhập số mới là dùng PM này ko copy được

phiên bản cũ ko copy được .đây là phiên bản đã sửa rất nhiều lỗi .bạn thử với bản này xem sao .

Phiên bản này vẫn chưa hiển thị danh bạ trên sim được. Vì thế số đt vẫn phải lưu vào bộ nhớ máy.

mình rất thích pm này, xài rất tiện. có lẽ là tốt nhất mà mình từng sd. thanks

Sao mình không thể đăng ký (sign up) được. Nạp số điện thoại (+849...) và mật khẩu xong. Kết nối mạng, đợi 5p sau đó cứ báo là lỗi hết giờ (time out), kể cả gửi 1 tin nhắn đến tận China (+861371...) vẫn không thấy tin nhắn mã hồi âm chi ráo!!?

Ai làm được nhờ hướng dẫn!

Sao mình không thể đăng ký (sign up) được. Nạp số điện thoại (+849...) và mật khẩu xong. Kết nối mạng, đợi 5p sau đó cứ báo là lỗi hết giờ (time out), kể cả gửi 1 tin nhắn đến tận China (+861371...) vẫn không thấy tin nhắn mã hồi âm chi ráo!!?

Ai làm được nhờ hướng dẫn!

mình cũng gặp trường hộp này, ai signup được thì chỉ dùm

Mình dùng N81 8G khi tìm kiếm danh bạ thì chỉ tìm theo số ko thể tìm theo tên bạn nào biết chỉ dùm mình đc ko?

Mình dùng N81 8G khi tìm kiếm danh bạ thì chỉ tìm theo số ko thể tìm theo tên bạn nào biết chỉ dùm mình đc ko?
cái này mình nhớ (vì đã gỡ bỏ ko dùng) là nhấn phím # vẫn chuyển thành chế độ gõ ký tự nhưng biểu tượng chế độ gõ thì vẫn luôn là chế độ gõ số

mình đã xóa đi cài lại nhưng vẫn ko đc.bấm # để chuyển nhưng nó vẫn ko đc.phần mềm rất hay nhưng lại bị lỗi này nàn quá..!

Youlu Address Book v1.0.1 S60v3/v5 SymbianOS 9.4 signed official Realese 15.10.2010

Phần mềm danh bạ thông minh và Pr0 - phong cách iPhone phiên bản chính thức!

phiên bản này có sửa lỗi ghi âm .
các chức năng khác hoạt động tốt hơn bản cũ nhiều .
anh em đao về test thôi .

Tập tin đính kèm

Hổng nghe nói bản cũ là bản nào, là bản ngày 9? Không biết ở bản này có đăng ký được chưa nữa?

Phần mềm này có nhiều chức năng, nhưng chức năng chính của nó là backup phonebook, nếu như không đăng ký 1 acc được thì coi như chức năng chính không dùng được.

Bản 1.0.1 Final mình dùng trên 6120C vẫn không tìm kiếm theo tên được, chỉ tìm theo số được thôi, có cách nào khắc phục không nhĩ.

Bản 1.0.1 Final mình dùng trên 6120C vẫn không tìm kiếm theo tên được, chỉ tìm theo số được thôi, có cách nào khắc phục không nhĩ.

Hiện tại chưa có cách khắc phục vụ này. mình cũng đã ngâm cứu rùi nhưng ko đc. đợi bản sau thui.

Pm này chỉ sử dụng tốt trên V5 thôi, chứ trên V3 không hề tiện dụng. Trên V5 tìm kiếm và quay số thông minh, còn trên V3 không có chức năng đó. Pm này chỉ hơn danh bạ mặc định chức năng đó thôi. còn ngoài ra các chức năng khác ko thấy hữu dụng là mấy ( ví dụ: tin nhắn ... ) thế nên là dùng cho máy V3 thì không hơn gì danh bạ mặc định :)

Tôi vừa mới cài trên máy E71 và xài thấy rất ok, là p/m tổng hợp nhiều chức năng. Về tính năng tìm kiếm nhanh, tôi thấy vẫn tìm kiếm theo cả tên và số. Có một cách bạn nào không tìm kiếm được theo tên là bấm nút góc dưới bên trái bàn phím (phím kích hoạt bấm số) một hoặc hai lần (giống như mình sử dụng trong gõ tin nhắn ấy).

Nhưng mà tối thấy tính năng Rung khi gọi đi thì không thấy có tác dụng. Không biết có phải điều chỉnh gì không nhỉ? Nếu chức năng này mà ok thì tôi có thể gỡ bỏ luôn p/m FreeCallSprite. Hiện tôi mới gỡ bỏ được Free iSmS (hiện tin nhắn kiểu chat), Dudu Recorder (ghi âm cuộc gọi).

Bạn nào kiểm tra gùm tính năng báo Rung khi gọi đi nhé.

N81 là V3 nhỉ? Nói chung là quay số thông minh chạy tốt, không kén V3 hay V5.

Tính năng báo rung hình như bị đụng với thằng FreeCallSprite. FCS tắt+Yl mở= không rung, FCS mở+Yl mở= rung 2 lần! Hổng biết khi gỡ FCS thì Youlu có báo rung bình thường hay không nữa?

Dù sao, mình vẫn ko định gỡ thằng FreeCallSprite vì thấy chức năng quay số thông minh của nó hay hơn thằng Youlu, ở chỗ, nó vượt qua được khoảng trắng (tìm được "nguyen van", trong khi Youlu tìm được đến "nguyen" gặp khoảng trắng là tịt). Cả 2 đều không hỗ trợ tiếng Việt có dấu. FreeCallSprite thì cho tìm hoặc là tên, hoặc là số, trong khi đó thì Youlu cho tìm cả 2 (trong đó tên đứng trước, số đứng sau).

Chức năng chính của Youlu là backup danh bạ lưu trữ online, tuy nhiên tới hiện giờ mình vẫn chưa đăng ký được, đành phải tiếp tục dùng Rseven để thay thế.

em đang dùng con e72 vừa kiếm được thằng này "Youlu-Address-Book" thấy rất tiện lợi thay thế cho vài thằng, nhưng khi ghi âm cuộc gọi thi xem lại chẳng thấy file đâu cả.
ai biết có thể chỉ giúp em với.:-/

Back