• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

Vẫn cái Camera đấy, nhiễu chỉ là do thiếu sáng. tất cả các bản rom, từ GB 2.3.4 cho đến ICS 5.1.1, vẫn là cái trình Camera 4.0.2 của HTC, trừ phi ông nào dùng bản Cam Mod thì không nói, còn lại chả có gì thay đổi ở Cam cả.
. mig thử mọi kiểu rồi, vẫn nhiễu lắm

5 ngày chắc là siêu nhân. bản 5.1 mig để chờ từ 6h đến 14h đã mất 16%

Mình sạc đầy 100% để chờ 15 tiếng vẫn nguyên 100%,ko biết bạn sử dụng pin như nào nhưng nếu để chờ thì máy mình để rất lâu

Mình sạc đầy 100% để chờ 15 tiếng vẫn nguyên 100%,ko biết bạn sử dụng pin như nào nhưng nếu để chờ thì máy mình để rất lâu
máy mig mới mua đc 1 tháng, mấy hôm trc có up lên bản 4.0 hoàn thiện như ở blog.htcmartphone giới thiệu, thấy tốn pin rồi mig mới up lại bản 5.1.0, thấy 2 bản đều tốn ghê gớm. Mà mig thấy tuth toàn tụt 2 % 1 lần. từ 40% cuối thỳ mới thấy nó tụt lâu, chứ mấy % đầu nhanh lắm

máy mig mới mua đc 1 tháng, mấy hôm trc có up lên bản 4.0 hoàn thiện như ở blog.htcmartphone giới thiệu, thấy tốn pin rồi mig mới up lại bản 5.1.0, thấy 2 bản đều tốn ghê gớm. Mà mig thấy tuth toàn tụt 2 % 1 lần. từ 40% cuối thỳ mới thấy nó tụt lâu, chứ mấy % đầu nhanh lắm

Mình nghĩ bạn mua cục pin mới được rồi :D

có cách nào làm mất chữ sensation của rom Insertcoin lúc reboot máy không máy bác , e đã chuyển sang nhiều rom khác mà nó vẫn còn , hay là minh phải up lại rom gốc :(

có cách nào làm mất chữ sensation của rom Insertcoin lúc reboot máy không máy bác , e đã chuyển sang nhiều rom khác mà nó vẫn còn , hay là minh phải up lại rom gốc :(

bác kiếm cái bootanimation mới rồi cài vào thôi :D

bác nào so sánh thử pin của bản 5.1.1 va 4.6.0 với? mình cảm thấy pin 5.1.1 ko tốt bằng !

Bản này thỉnh thoảng bị lỗi khi có cuộc gọi đến, có thể do radio. Bản 4.6.1 ổn định hơn

Bản 5.1.1 này trong phần setting>power: không thấy có mục tùy chỉnh power saver. Nhờ các bác xem giúp máy các bác cài có thế ko hay tại bản mình bị lỗi

Bản 5.1.1 này trong phần setting>power: không thấy có mục tùy chỉnh power saver. Nhờ các bác xem giúp máy các bác cài có thế ko hay tại bản mình bị lỗi

Cái đó là addon, có lẽ tác giả đã không tích hợp nó trong bản rom này.

các bạn giúp mình với. Khi dùng Insertcoin hoặc Energy mình khởi động lại máy thì sau đó máy bị reset liên tục, đến hơn 5, 6 lần mới thôi. Mik phát hiện lỗi này là do các app chuyển sang thẻ nhớ. có cách nào khắc phục không? Help.

cái vấn đề pin xuống 1h =1% hay 2% là bình thường thôi bạn. vì bản chất pin phụ thuộc vào sóng nơi bạn đang sử dụng 1 phần kha khá đấy, nơi càng yếu sóng máy nó càng tốn pin hơn. và 1 phần nữa là bản rom
mình test các phiên bản của incercoin có bản hơn nhau ít, có bản lại hơn nhau rất nhiều !

các bạn giúp mình với. Khi dùng Insertcoin hoặc Energy mình khởi động lại máy thì sau đó máy bị reset liên tục, đến hơn 5, 6 lần mới thôi. Mik phát hiện lỗi này là do các app chuyển sang thẻ nhớ. có cách nào khắc phục không? Help.
Cái này gọi là bị boot loop, bạn fomat thẻ nhớ và full wipe, sau đó up lại Rom là được

cái vấn đề pin xuống 1h =1% hay 2% là bình thường thôi bạn. vì bản chất pin phụ thuộc vào sóng nơi bạn đang sử dụng 1 phần kha khá đấy, nơi càng yếu sóng máy nó càng tốn pin hơn. và 1 phần nữa là bản rom
mình test các phiên bản của incercoin có bản hơn nhau ít, có bản lại hơn nhau rất nhiều !
Chuẩn men. dưng mà bổ sung thêm là các bản Rom mới bây giờ được xây dựng trên các Baseband và Radio mới của Châu Âu, hình như là không thích hợp với Việt Nam hay sao mà sóng sánh rất kém. cho nên là pin không được bằng các bản Rom cũ, do máy phải tăng công suất để bắt sóng.

Back