• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

Tôi dùng bản rom 6.7.2 XE + faux kernel 008b12, lướt web một hồi thấy máy nóng kinh. Ktra bằng System Tuner thấy lên tới tận 62 độ C :|. Có bác nào bị tình trạng như thế không. Đang tính đổi sang ROM khác.

Regards,
máy mình chơi game hay hoạt động nhiều cũng nóng lắm. cầm cảm giác bỏng cả tay. pin cũng nhanh hao nữa, mình MOD % pin nhưng cảm giác nhiều lúc nó báo ảo. sụt nhanh kinh khủng. sử dụng Navigation cũng bị restart máy giống ngotung.

Hix, co ai ban luan ve Rom nay khong? sen XE it Rom cook chat qua.
sorry ol bang dt nen post khong dau.

Rom này tới 47 trang liền mà bạn bảo không có ai bàn luận.
Bạn Sem lại nhé. Sen XE rất nhiều Rom Cook đấy.

Rom này tới 47 trang liền mà bạn bảo không có ai bàn luận.
Bạn Sem lại nhé. Sen XE rất nhiều Rom Cook đấy.

mình thử cũng phải gần chục rom rồi nhưng toàn thất vọng thôi. hiện vẫn đang dùng rom này. các bản rom trước không lỗi này thì lỗi khác, không mượt mà, chán lắm. Insertcoin sense 4.0, Ordroid hoặc rom của team PKMN...

mình thử cũng phải gần chục rom rồi nhưng toàn thất vọng thôi. hiện vẫn đang dùng rom này. các bản rom trước không lỗi này thì lỗi khác, không mượt mà, chán lắm. Insertcoin sense 4.0, Ordroid hoặc rom của team PKMN...

Các rom như Insertcoin,Ordroid nóng thì đúng nhưng bản ViperS mà bạn kêu nóng thì bó tay luôn. Nếu bạn dùng ARHD muốn hết nóng thì nên chuyển qua Sebastian kernel và mod thêm cái mod UV vào đảm bảo pin ngon máy mát. Còn nếu chiến Game liên tục hoặc 3G liên tục thì hiện tại ko Rom nào đáp ứng được cho bạn về đọ nóng và tốn pin.

Các rom như Insertcoin,Ordroid nóng thì đúng nhưng bản ViperS mà bạn kêu nóng thì bó tay luôn. Nếu bạn dùng ARHD muốn hết nóng thì nên chuyển qua Sebastian kernel và mod thêm cái mod UV vào đảm bảo pin ngon máy mát. Còn nếu chiến Game liên tục hoặc 3G liên tục thì hiện tại ko Rom nào đáp ứng được cho bạn về đọ nóng và tốn pin.

Mình đâu có kêu ViperS nóng đâu. Mà là mình thấy rom nào cũng có điểm không hài lòng, không cái này thì cái khác. Ví dụ rom thì không mượt mà, đỗ trễ cao (như SENSATION XE SENSE 4.0 V1.0.5 chẳng hạn, kể cả Insertcoin - sense4 ver 2.0 cũng vậy), lỗi wfi hotspot, hoặc nhanh nóng máy, pin ảo.....Xin phép rằng tất cả đều là cảm nhận chủ quan của riêng mình nhé. Hiện hài lòng với bản rom ARHD 6.7.2 này nhất. Tuy không sử dụng Navigation được vì cứ bật lên là máy tự restart. Đó tạm thời là lỗi duy nhất mình thấy. Vấn đề độ nóng của máy cao là do mình sử dụng radio cũ. Up lên 11.76A.3504.00P_11.24A.3504.31_M thấy hài lòng hơn rất nhiều rồi.

Chỉnh sửa cuối:
lockring này là lockring nào bạn . thông thường mấy cái lockring người ta ddefu ghi yêu càu hết mà

Đã có Android Revolution HD 6.8.0 rồi! Update đi chủ thớt. Để mình thử xem thế nào rồi sẽ cho cảm nhận sau. ;;)

Android Revolution HD 6.8.0
Android Revolution HD 6.8.0 XE
--- release date: 8 October 2012 ---

Re-based using latest 3.33.401.53 & 3.33.401.153 HTC RUU
Faux kernel updated to latest 10b4
SebastianFM kernel updated to latest 1.5.2
SuperSu updated to latest 0.95
SuperSu binary updated to latest
Adobe Reader updated to latest 10.3.2
Adobe Flash Player updated to latest 11.1.115.17
Dropbox updated to latest 2.1.10
ES File Explorer updated to latest 1.6.2.1
Google Maps updated to latest 6.12.0
Google Plus updated to latest 3.1.1.32879387
Google Play updated to latest 3.8.17
Facebook updated to latest 1.9.10
YouTube updated to latest 4.1.23
Twitter updated to latest 3.4.0
Other minor changes and fixes

Chỉnh sửa cuối:
Bản rom này ổn định nhất mình từng sử dụng. Phải chi có sen 4.1.1 nữa thì tuyệt quá!

Cảm nhận qua thì thấy bản 6.8.0 này giống bản ARHD 6.7.2. Bản thân mình không cảm nhận được gì khác biệt ngoài những App đã được update mới. Riêng nói về mượt thi thấy không mượt bằng bản InsertCoin_ICS_STABLE_6.0.0. Có một số lỗi đã được khắc phục như TruongHai221087 đã nói và lỗi Navigation cũng đã đươc khắc phục. Không hiểu sao mình dùng thấy rất nóng. Có thể do kernel vì mình dùng bản kernel Sense ICS(v009) của tác giả faux123 bên XDA mà.
Mới up vả cảm nhận qua nên chưa có ý kiến về pin. Dù sao bản thân ARHD đũng là rom rất ổn định và mượt rồi. Kể ra thì kết InsertCoin_ICS_STABLE_6.0.0 hơn nhưng dùng rom đó thì chả khác nào dùng Sensation thường cả.(mình dùng Sen Xe mà).

Dù sao bản thân ARHD đũng là rom rất ổn định và mượt rồi. Kể ra thì kết InsertCoin_ICS_STABLE_6.0.0 hơn nhưng dùng rom đó thì chả khác nào dùng Sensation thường cả.(mình dùng Sen Xe mà).
ARHD là rom dựa trên rom Stock nên sẽ ổn định và ít lỗi hơn. Giờ dùng ICS và Sense 4.1 quen rồi nên không muốn quay lại Sense 3.6 nữa. Máy bạn nào chưa S-OFF thì có thể dùng bản rom này với Kernel Stock thì sẽ không bị lỗi WiFi.

ARHD là rom dựa trên rom Stock nên sẽ ổn định và ít lỗi hơn. Giờ dùng ICS và Sense 4.1 quen rồi nên không muốn quay lại Sense 3.6 nữa. Máy bạn nào chưa S-OFF thì có thể dùng bản rom này với Kernel Stock thì sẽ không bị lỗi WiFi.

Sense 4.1 là rom nào thế bro? có mượt không? có lỗi lầm gì không? cho tý giới thiệu đi, bạn cũng đang muốn tìm một bản rom thật ưng ý. :D;;)

Bản ViperS v1.3.5 đó bạn, dùng thử đi.

Mà cái viper đó có beats audio ko bác? e vẫn khoái có beat như Revolution HD ^^ và bình thường ram free nhiều ko ạ, chứ tích hợp sceen 4.1 mà vẫn free có khoảng hơn 100M xíu thì chạy ko ngon ^^

Chỉnh sửa cuối:
Back