• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

thử bản này xem sao,thấy bản này có cái themes hỗ trợ đẹp quá :D

Có thể nói bản 6.5 ICS này của Mike là pin trâu nhất từ trước đến giờ (mình xài từ hồi bản 3.0 đến giờ). Mật độ sử dụng của mình khá cao, kết hợp pin Anker 1900mAH mình xài đc 2 ngày.

Mình để ý thấy, khả năng ko hao pin là do lúc lock máy là hầu như ko tốn mAH nào cả. Có thể nói là 2 - 3 tiếng chỉ mất 1%, còn khi unlock xài bình thường thì cảm nhận pin trâu hơn đc khoảng 20%.

Có thể nói bản 6.5 ICS này của Mike là pin trâu nhất từ trước đến giờ (mình xài từ hồi bản 3.0 đến giờ). Mật độ sử dụng của mình khá cao, kết hợp pin Anker 1900mAH mình xài đc 2 ngày.

Mình để ý thấy, khả năng ko hao pin là do lúc lock máy là hầu như ko tốn mAH nào cả. Có thể nói là 2 - 3 tiếng chỉ mất 1%, còn khi unlock xài bình thường thì cảm nhận pin trâu hơn đc khoảng 20%.

pin 1900 bạn mua ngoài ahf, pin htc hình như có 1700

e mới dùng hTC Se XE nên gà muốn hỏi mọi người tí đó là trước e dùng bản 4.6.1 rồi e lam đủ các bước cả SuperCID để up rom ship 4.0.3 h chán rồi muốn sang bản 6.5.1 thì phải làm nhưng gì có phải Recovery, Root và SuperCid lại k? hay chỉ cần up firmware 3.32 thôi ( chỉ e cách up )? ah e đang dùng rom ship 4.0.3 có cần up radio k? nếu càn thì up ntn? SuperWipe là làm j vậy? thank

e mới dùng hTC Se XE nên gà muốn hỏi mọi người tí đó là trước e dùng bản 4.6.1 rồi e lam đủ các bước cả SuperCID để up rom ship 4.0.3 h chán rồi muốn sang bản 6.5.1 thì phải làm nhưng gì có phải Recovery, Root và SuperCid lại k? hay chỉ cần up firmware 3.32 thôi ( chỉ e cách up )? ah e đang dùng rom ship 4.0.3 có cần up radio k? nếu càn thì up ntn? SuperWipe là làm j vậy? thank

Bạn cần cài lại recovery, root máy, cài firmware 3.32 và up rom, trước khi up rom bạn cần super wipe, đó là để xoá sạch bản rom cũ của bạn đang sử dụng, giúp cho rom mới hoạt động tốt.

Bạn mới dùng thì nên hỏi anh google về các thuật ngữ, sẽ tìm được tất cả các thứ bạn cần biết, nên tìm hiểu từ đầu, chứ giờ nói ngay vào vấn đề thì bạn sẽ không hiểu ngay nổi đâu.mà ngồi giải thích từ đầu cho bạn thì vừa tốn thời gian mà vừa làm loãng bài viết.

Bạn cần cài lại recovery, root máy, cài firmware 3.32 và up rom, trước khi up rom bạn cần super wipe, đó là để xoá sạch bản rom cũ của bạn đang sử dụng, giúp cho rom mới hoạt động tốt.

bạn cho mình hỏi là super wipe thì làm như nào và download ở đâu còn nhưng cái kia mình hiểu rồi
ah cho e hỏi cái này có phải firmware 3.32 cho XE k?
Firmware from 3.32.401.x & 3.32.401.10x RUU
--- MD5 checksum: 74A8E07D40A42DA1B4B56C224C42E692 *PG58IMG.zip ---
--- Only for 3.32.401.x & 3.32.401.10x based ROMs

Supported devices:
--- CID's added by users requests are marked with green color ---
cidnum: 11111111
cidnum: HTC__001
cidnum: HTC__E11
cidnum: HTC__N34
cidnum: HTC__203
cidnum: HTC__102
cidnum: HTC__405
cidnum: HTC__Y13
cidnum: HTC__A07
cidnum: HTC__304
cidnum: HTC__032
cidnum: HTC__016

cidnum: HTC__044
cidnum: HTC__038

cidnum: VODAP203
cidnum: VODAPE17
cidnum: VODAP102
cidnum: VODAP001

Chỉnh sửa cuối:
bạn cho mình hỏi là super wipe thì làm như nào và download ở đâu còn nhưng cái kia mình hiểu rồi
ah cho e hỏi cái này có phải firmware 3.32 cho XE k?
Firmware from 3.32.401.x & 3.32.401.10x RUU
--- MD5 checksum: 74A8E07D40A42DA1B4B56C224C42E692 *PG58IMG.zip ---
--- Only for 3.32.401.x & 3.32.401.10x based ROMs

Supported devices:
--- CID's added by users requests are marked with green color ---
cidnum: 11111111
cidnum: HTC__001
cidnum: HTC__E11
cidnum: HTC__N34
cidnum: HTC__203
cidnum: HTC__102
cidnum: HTC__405
cidnum: HTC__Y13
cidnum: HTC__A07
cidnum: HTC__304
cidnum: HTC__032
cidnum: HTC__016

cidnum: HTC__044
cidnum: HTC__038

cidnum: VODAP203
cidnum: VODAPE17
cidnum: VODAP102
cidnum: VODAP001

super wide bạn có thể download ở đây http://xda.androidrevolution.nl/db_mirror/ROMs/SuperWipe/Android_Revolution_HD_Super_Wipe_Sensation.zip
Firmware from 3.32.401.x & 3.32.401.10x RUU đúng là cái đó rồi đó bạn or bạn có thể download tại đâyhttp://xda3.androidrevolution.nl/db_mirror/ROMs/HTC%20Sensation/Firmware/3.32.401.x/PG58IMG.zip
còn hướng dẫn thì ở trên đã hướng dẫn rất kỹ rồi

super wide bạn có thể download ở đây http://xda.androidrevolution.nl/db_mirror/ROMs/SuperWipe/Android_Revolution_HD_Super_Wipe_Sensation.zip
Firmware from 3.32.401.x & 3.32.401.10x RUU đúng là cái đó rồi đó bạn or bạn có thể download tại đâyhttp://xda3.androidrevolution.nl/db_mirror/ROMs/HTC%20Sensation/Firmware/3.32.401.x/PG58IMG.zip
còn hướng dẫn thì ở trên đã hướng dẫn rất kỹ rồi

các bạn bên pda toàn người biết nhiều nhưng tiết kiệm lời bọn e gà mới các bác nói ngắn quá khó hiểu lắm bên trên ghi là - Vào Recovery và tiến hành các bước wipe máy.
- Superwipe (Nếu trước đó đang sử dụng Rom 6.0.x thì bạn không cần thực hiện bước này).
có phải là cho file Superwipe vào thẻ nhớ rồi vào Recovery chạy file đó k?
tại chưa làm bao h mọi người thông cảm

các bạn bên pda toàn người biết nhiều nhưng tiết kiệm lời bọn e gà mới các bác nói ngắn quá khó hiểu lắm bên trên ghi là - Vào Recovery và tiến hành các bước wipe máy.
- Superwipe (Nếu trước đó đang sử dụng Rom 6.0.x thì bạn không cần thực hiện bước này).
có phải là cho file Superwipe vào thẻ nhớ rồi vào Recovery chạy file đó k?
tại chưa làm bao h mọi người thông cảm
thực ra khi cài recovery rồi thì bên trong recovery cũng có tool wipe k cần lắm việc chạy super wipe
cái file super wipe bạn chạy up up rom thôi : cóp file đó vào thẻ nhớ > cho máy về recovery mode > install from SDcard > choose zip > link tới file super wipe > run là xong :D
ngay trên recovery cũng có cái wipe mà: bạn có thể nghiên cứu cái recovery là ra thôi ^^ rất tiện
hoặc 1 số rom có tích hợp sẵ cái wipe này chẳng hạn như insert coin: khi cài rom nó sẽ hỏi bạn có thik wipe trc khi up rom k??? chỉ cần tích vào có là nó tự wipe luôn

có phải là cho file Superwipe vào thẻ nhớ rồi vào Recovery chạy f
tại chưa làm bao h mọi người thôngcảm

Topic này mình lập khá lâu từ lúc phiên bản 6.0.x cho nên phần hướng dẫn mình viết cho thời điểm đó.
Super wipe bạn có thể down tại topic insertcoin hoặc link trên của bạn haihapc22, và bạn giữ file này trong sdcard để sử dụng cho những lần up rom sau.Một số bản rom sau này có tích hợp sẵn gói này trong rom nên khi up sẽ hỏi bạn thực hiện.
Supetwipe được cài bằng recovery,chọn cài đặt từ sdcard,trước khi up rom.
Firmware được yêu cầu cài đặt tùy thuộc vào bản rom theo baserom chứ không lệ thuộc vào máy,do đó cần xem kỹ yêu cầu trước khi up

Topic này mình lập khá lâu từ lúc phiên bản 6.0.x cho nên phần hướng dẫn mình viết cho thời điểm đó.
Super wipe bạn có thể down tại topic insertcoin hoặc link trên của bạn haihapc22, và bạn giữ file này trong sdcard để sử dụng cho những lần up rom sau.Một số bản rom sau này có tích hợp sẵn gói này trong rom nên khi up sẽ hỏi bạn thực hiện.
Supetwipe được cài bằng recovery,chọn cài đặt từ sdcard,trước khi up rom.
Firmware được yêu cầu cài đặt tùy thuộc vào bản rom theo baserom chứ không lệ thuộc vào máy,do đó cần xem kỹ yêu cầu trước khi up

3h sáng hôm nay tí thì die vì tải file recovery về cũng tên là PG58IGM trùng với file tải Firmware3.32 thế là copy nhầm vào thẻ nhớ Firmware sau khi chạy xong mới biết , chạy lại file recovery thì mất chữ Unlocked e lại tiếp tục wipe và up rom ( ở bản mới này phần recovery chạy phần mềm 4x.. ) e chạy up rom xong chon power off rồi khởi động cứ đến chỗ beatsaudio lại đứng im phải tháo pin up lại lần nữa up xong chọn rebot vẫn bị như vậy tưởng tại máy không unlocked vào HTCdev làm tới bước gửi thư rồi copy file Unlock thì vào run gõ lệnh k chạy vào diễn đàn đọc có bác bảo chữ Unlocked không quan trọng chỉ quan trọng S off thế là lại up rom lại và up xong chọn rebot now thì ok nhưng k hiếu sao nó lại có titalium và mấy game luôn như lúc e dùng bản rom cook 4.6.1.
e viết bài để hỏi các pro là h máy e lam sao để Unlocked và để ai up gặp tình trạng trên có cách xử trí. THANK

Nhận xét bản Rom là cảm ứng rất nhẹ pin chắc chưa kết luận đươc vì mới ngủ dậy chưa chơi game còn để qua đêm thì vẫn thế mất ít hoặc không mất mà sao bản này lại k có % pin nhỉ mọi người bản 4.6.1 của e có mà bản này k có

3h sáng hôm nay tí thì die vì tải file recovery về cũng tên là PG58IGM trùng với file tải Firmware3.32 thế là copy nhầm vào thẻ nhớ Firmware sau khi chạy xong mới biết , chạy lại file recovery thì mất chữ Unlocked e lại tiếp tục wipe và up rom ( ở bản mới này phần recovery chạy phần mềm 4x.. ) e chạy up rom xong chon power off rồi khởi động cứ đến chỗ beatsaudio lại đứng im phải tháo pin up lại lần nữa up xong chọn rebot vẫn bị như vậy tưởng tại máy không unlocked vào HTCdev làm tới bước gửi thư rồi copy file Unlock thì vào run gõ lệnh k chạy vào diễn đàn đọc có bác bảo chữ Unlocked không quan trọng chỉ quan trọng S off thế là lại up rom lại và up xong chọn rebot now thì ok nhưng k hiếu sao nó lại có titalium và mấy game luôn như lúc e dùng bản rom cook 4.6.1.
e viết bài để hỏi các pro là h máy e lam sao để Unlocked và để ai up gặp tình trạng trên có cách xử trí. THANK

Nhận xét bản Rom là cảm ứng rất nhẹ pin chắc chưa kết luận đươc vì mới ngủ dậy chưa chơi game còn để qua đêm thì vẫn thế mất ít hoặc không mất mà sao bản này lại k có % pin nhỉ mọi người bản 4.6.1 của e có mà bản này k có

Có thể quá trình bạn up Rom mới. Bạn chưa Full Wipe nên bị lỗi đứng khởi động. Nếu đúng bạn chưa Full Wipe thì trong quá trình bạn up bản Rom mới tiếp theo cùng với bản Rom cũ của bạn thì nó sẽ giữ lại Data các ứng dụng bạn đã cài đặt ở bản trước.

Có thể quá trình bạn up Rom mới. Bạn chưa Full Wipe nên bị lỗi đứng khởi động. Nếu đúng bạn chưa Full Wipe thì trong quá trình bạn up bản Rom mới tiếp theo cùng với bản Rom cũ của bạn thì nó sẽ giữ lại Data các ứng dụng bạn đã cài đặt ở bản trước.

mình wipe rồi mà thế có nhiều kiểu wipe ah? bạn chỉ mình cách full wipe mà hôm nay bật wifi cái market nó up date ứng dụng như rom trước k biết tại sao hay do titalium?

Khi vào Market mà nó báo update các phần mềm là chuyện bình thường, Đó là do chức năng thông minh tự rà soát để nâng cấp ứng dụng. Riêng về các phần mềm bạn không cài mà nó tự cài là do bạn dùng thẻ nhớ trước đây đã partition theo các chuẩn EXT2,3,4 nên khi up xong rom các phần mềm này tự cài vào máy mới. Bạn không muốn sử dụng các partition này thì format thẻ nhớ là xong.
Riêng về % pin bạn có thể up thêm: http://dl.xda-developers.com/attach...6dfe/4f5dadf5/9/2/8/4/3/0/UOT-circle-3.32.zip

Các bác cho em hỏi là cái room này có up được cho HTC Desire HD không ạ?

Back