• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

3G World sau khi Update không nhận SIM

ricky1234

Chào anh em diễn dàn PDAViet. Mình mua con iphone ở singapore tuần rồi, mua về vẫn xài bình thường nhưng update lên thì thành ipod...hichic:(:)((. Mình check số model là MB489ZA, so series là 87919JPKY7H là phiên bảng world. Máy mình bị gì vậy? Nhờ anh em giúp giùm. :-??:-??. Thanks

Chào anh em diễn dàn PDAViet. Mình mua con iphone ở singapore tuần rồi, mua về vẫn xài bình thường nhưng update lên thì thành ipod...hichic:(:)((. Mình check số model là MB489ZA, so series là 87919JPKY7H là phiên bảng world. Máy mình bị gì vậy? Nhờ anh em giúp giùm. :-??:-??. Thanks
Tháo Sim ra lau chùi sạch sẽ sau đó cho vào lại kết nối iTunes với máy tính, nếu không Activate được là không phải World :)) Còn nếu hàng World sẽ chắc chắn Activate được :D

ủa sao mình vào cái trang check model để xem bản world hay lock mà không được vậy , ai cho mình cái link với nhé , thanks :D

ủa sao mình vào cái trang check model để xem bản world hay lock mà không được vậy , ai cho mình cái link với nhé , thanks :D

Bây giờ nó đổi rồi không xem được Part Number nữa đâu!

Apple nó bỏ cái Part number đi rồi :( Chỉ xem nước nào lock nước nào không loack thôi :(

Apple nó chơi khó nhỉ, vậy thì bọn gian thương càng có cơ hội hoành hành, trước part number của máy cũng là 1 tiêu chí phân biệt tốt nhất.

Apple nó chơi khó nhỉ, vậy thì bọn gian thương càng có cơ hội hoành hành, trước part number của máy cũng là 1 tiêu chí phân biệt tốt nhất.
Giờ đi mua iPhone thì nên cầm theo cái Laptop có sẵn FW gốc và iTunes :D Mua xong đập hộp Restore rồi tự tay Active luôn cho nó chắc ăn :D

Giờ đi mua iPhone thì nên cầm theo cái Laptop có sẵn FW gốc và iTunes :D Mua xong đập hộp Restore rồi tự tay Active luôn cho nó chắc ăn :D

Dạo này còn có món lột chíp câu dây đồng cho lock thành world nữa đó... tốt nhất nên thêm món nhích nhẹ màn hình lên xem coi còn tem void ko... dễ bị luộc lắm....:mad:)

chỉ còn cách restore lại bằng itune nhé bạn có thể máy của bạn bị lỗi hệ thống.xong rồi mà vẫn kg được thì máy của bạn NO WORLD

Back