• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

6681: làm sao để giữ được contacts

PDAmember

Không hiểu sao máy bị lỗi sau: vẫn sử dụng nghe gọi và các ứng dụng bình thường nhưng ko thể install/remove được bất cứ PM nào đã cài vào máy. Tôi muốn format lại, nhưng làm như vậy sẽ bị mất hết contact trong máy (theo hướng dẫn trên này thì sẽ phải dùng PM backup lên thẻ trước khi format, nhưng khó cái là ko thể cài thêm PM này vào máy được).

Ai có cao kiến giúp tôi với!

Không hiểu sao máy bị lỗi sau: vẫn sử dụng nghe gọi và các ứng dụng bình thường nhưng ko thể install/remove được bất cứ PM nào đã cài vào máy. Tôi muốn format lại, nhưng làm như vậy sẽ bị mất hết contact trong máy (theo hướng dẫn trên này thì sẽ phải dùng PM backup lên thẻ trước khi format, nhưng khó cái là ko thể cài thêm PM này vào máy được).

Ai có cao kiến giúp tôi với!

Bạn dùng PC suite để kết nối với PC rồi lưu lại contacts, không cần dùng PM nào cả!

Bạn dùng PC suite để kết nối với PC rồi lưu lại contacts, không cần dùng PM nào cả!

Đã dùng PCsuite sync được thư mục Contacts nhưng chưa biết cách sử dụng PM trên để Export ra PC và Import lại vào máy ntn... Bạn hướng dẫn cụ thể giùm tôi đi. Thanks!

Đã dùng PCsuite sync được thư mục Contacts nhưng chưa biết cách sử dụng PM trên để Export ra PC và Import lại vào máy ntn... Bạn hướng dẫn cụ thể giùm tôi đi. Thanks!

*Bạn muốn lưu contact trên PC hoặc điện thoại khác,trước tiên cài Microsoft Outlook vì khi sync mặc định contacts sẽ được lưu ở đây.Sau khi sync xong bạn đã có 1 bộ contacts trong PC và có thể sync qua máy khác,

Mình tưởng series 60 có cho phép lưu hết số trong danh bạ vào thẻ nhớ chứ nhỉ ??? Cứ đánh dấu hết các số trong danh bạ rồi chọn menu copy to memorie card thôi mà. Lúc trước mình dùng N73 toàn làm thế

nói chung là vẫn nên dùng soft Bạckup Contacts
rất hay và tiện lợi
đã có hướng dẫn trên sticky rùi đấy bạn à

Mình tưởng series 60 có cho phép lưu hết số trong danh bạ vào thẻ nhớ chứ nhỉ ??? Cứ đánh dấu hết các số trong danh bạ rồi chọn menu copy to memorie card thôi mà. Lúc trước mình dùng N73 toàn làm thế

Cái này là lưu vào PC chứ đâu phải memory đâu bạn!

nói chung là vẫn nên dùng soft Bạckup Contacts
rất hay và tiện lợi
đã có hướng dẫn trên sticky rùi đấy bạn à

PDAmember nói là máy không cài được PM mà Mod :)

@PDAmember: bạn làm theo hướng dẫn của Taki7610 đi.

Chỉnh sửa cuối:
Cái này là lưu vào PC chứ đâu phải memory đâu bạn! Mà bạn nói cũng sai rồi, trên phone chỉ có 2 cách lưu: trong sim và trong phone thôi. 4mat thì trong máy mấy hết, chỉ còn trong sim thôi.

cuong_beo nói cũng k sai đâu mod các máy thế hệ thứ 3 có chức năng sao lưu contact của máy vào memory card . Khi chọn chức năng này máy sẽ lưu contact vào thư mục Others trên ổ E :D ( còn các máy thế hệ thứ 2 M lâu k dùng nên k nhớ là có hay k):-?:-?:-?

Hic! trước giờ không chú ý hung6600 nói mới thấy, thanx nha!

Last edited by a moderator:
Cám ơn tất cả các pác, theo sự chỉ đạo trên tui đã mò mẫm ra được cách xuất contact ra card ngoài bằng chính chức năng có sẵn trong máy. Thấy trong folder Other trên thẻ đã có folder Contacts: trong đó mỗi contact được lưu dứoi dạng 1 file dạng NguyenVanTeo.vcf, không hiểu đã đúng chưa vậy?

Ko cần dùng 3rd party soft hay kết nối pc suit cũng sao lưu được contact mà. :D Các bác chép ngược cái contact từ máy vào Sim, sau đó format rồi chép ngược lại từ Sim vào máy. Em hay dùng cách này :D

Ko cần dùng 3rd party soft hay kết nối pc suit cũng sao lưu được contact mà. :D Các bác chép ngược cái contact từ máy vào Sim, sau đó format rồi chép ngược lại từ Sim vào máy. Em hay dùng cách này :D
Chép contact từ máy vào sim không hieu quả. Ví vụ contact tên là A, có 05 số diện thoại, cùng địa chỉ email, ghi chú,... làm sao chép hết vào sim được.
Bạn dùng PM này để Backup cong tác. Tôi đang xài cho n72.

Đơn giản nhất là bạn mở Contact/Select/Mark All/Copy memoryCard. Luc này Contact của bạn được lưu vào Thẻ nhớ, chép Folder Contact (trong Folder Other) đó vào PC và tiến hành Format lại máy và thẻ thôi.

Chép Contact từ máy vào SIM bị hạn chế nhiều bạn à, SIM chỉ cho ta lưu một tên với 1 số máy và hơn nữa tên này không được vượt quá 12 ký tự, nếu tên lưu bằng Tiếng việt đôi khi còn bị lỗi. Trong khi đó contact của chúng ta có thể lưu 1 tên với nhiều số + email + một vài thông tin khác nên theo mình thì cách tốt nhất là Backup contact sang thẻ nhớ hoặc dùng PC Suite để copy contact sang PC rùi sau đó 4mat máy. Xong xuôi ta copy lại để dùng.
Đó là cách mình hay làm và thấy thật tiện lợi!
Chúc vui!

Đơn giản nhất là bạn mở Contact/Select/Mark All/Copy memoryCard. Luc này Contact của bạn được lưu vào Thẻ nhớ, chép Folder Contact (trong Folder Other) đó vào PC và tiến hành Format lại máy và thẻ thôi.

Khi Format xong làm thế nào để import ngược trở lại vào máy hả bạn?

Thank All of U!

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã gặp trường hợp như thế này đúng với máy 6681 rồi. Đây là do xung phần mềm khi bẻ khóa danh bạ mà sau lại không dùng nữa mà remove nó đi nhưng không sạch.

Cách khắc phục là: Dùng Unmakesisbung chương trình backup contact và copy vào thẻ nhớ. Sau đó tiến hành sao lưu danh bạ trong máy ra. Sau đó format máy trở về trạng thái ban đầu và khôi phục lại danh bạ. Thế là ỏn. Cách này không cần phải cài chương trình nào ra thẻ hoặc vào máy cả. Nhưng cần phải có 1 đầu đọc thẻ và chương trình unmakesis. Đơn giản như đan rổ vậy :D

Còn làm thế nào để khôi phục lại danh bạ thì bạn vào link dưới để biết nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=218

Khi Format xong làm thế nào để import ngược trở lại vào máy hả bạn?

Thank All of U!

Theo bạn nói thì hiện giờ bạn đã lưu contact trong thẻ nhớ rồi phải không?muốn chép vào máy thì đơn giản thôi.Mở danh bạ ra->options->copy->from memory card là xong

Có một cách dùng để chép danh bạ bằng PC Suite rất đơn giản.Bạn kết nối máy với PC,copy hết tất cả danh bạ(đuôi .vcf) rồi past vào mục contact trong PC Suite là xong,không cần phải đồng bộ ra Outlook

Back