• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android trên HTC HD mini - thắc măc và thảo luận.

hahha hay quá chạy đc. rồi máy mình mất khoảng 5 phút , ANDROID 2,2 nhìn thích thật :
-wifi của máy mình hok bắt đc.
-camera thì lộn tùng phèo hết cả lên ( hok có đèn flash trợ sáng nên hok đc. nét lắm ) , nhưng dù sao cũng thanks
mong ANDROID hoàn thiện sớm cho anh em mình phá \-/=D>

Treo Booting Linux......
Đã ai chạy được chưa cho hình ảnh coi nào :X
Thân

Tải về giải nén bằng Pc, có cả hướng dẫn fomat thẻ nhớ mà. Đơn giản thôi, cứ thử đi

đã format SD fat32 và đã làm theo hướng dẫn vẫn ko được bác nhu1789 chạy được rồi à :S

Chạy bản 29.4 dùng được Wìfi, đang thử bản 15.5. có sđt viettel cứ để lại ta hướng dẫn cụ thể cho, coi cả hình nữa.Tải chương trình fomat thẻ nhớ về rồi fomat bằng chương trình đó dạng Fat32. Như vậy chạy mới ok, thẻ 4G là tốt nhất

Em đã format bằng tool copy bản 29.4 rùi anh ơi vẫn chưa được
Có gì anh giúp đỡ em với Phone:0975 81 11 99
Thanks A

theo như máy của mình, My Device trước khi chạy Android trống 166Mb, bạn thử chú ý điểm này coi khắc phục được không? thẻ 2G khi giải nén phải ít nhất trống 1G, không đc nữa mình xẽ cho bạn thông số như máy mình, chúc thành công

theo như máy của mình, My Device trước khi chạy Android trống 166Mb, bạn thử chú ý điểm này coi khắc phục được không? thẻ 2G khi giải nén phải ít nhất trống 1G, không đc nữa mình xẽ cho bạn thông số như máy mình, chúc thành công
Bạn cài rồi thì cho mấy cái hình cho anh em chiêm ngưỡng nhé...:p

mình kô biết post hình ảnh kiểu gì nữa, có sđt mình sẽ gửi qua đa phương tiện cho

Chỉnh sửa cuối:
Bác up lên upanh.com đi chắc em Hard reset đi là cài được bác nhỉ để e thử
Sao có mỗi bác cài được là sao nhỉ :S

Sau khi đã Hard reset dùng đủ các loại tool format sang Fat32 nhưng máy vẫn chưa chạy được
Bác nhu1789 có thể cho anh em xin 1 vìa hình ảnh để động viên ko vậy :-w

Sau đây là bức ảnh bác nhu1789 gửi qua cho mình
Em mong bác nhu1789 có thể hướng dẫn chi tiết hơn 1 chút ạ
Ví dụ các thông số để xác suất thành công cao hơn
thaxx pác =D>

Mình dùng SD Sandik 2G, qtrọng nhất là tải công cụ fomat thẻ nhớ cài vào Pc, rom Android sau khi giải nén bằng Pc cop vào thư mục gốc của thẻ
(cho tất cả ra ngoài, có 4 hay 5 mục gì đấy)
(giải nén được hơn 300mb,chạy xong ra window mobi kiểm tra lên tới gần 1G, khi cài nên để thẻ nhơ trống càng nhiều càng tốt).
Chạy lần đầu hơi lâu, khoảng 5-7p, lần sau nhanh như chạy Window Mobile
Mình dùng bản Rom mới nhất của Bác Quang, không biết có ảnh hưởng gì kô nhỉ?

Bác ơi cho em xin cái link tool format của bác đi
Sao em cứ chạy nó toàn treo Booting linux
Em cũng vừa up lại bản room mới nhất cảu bác quang nhưng vẫn bị treo
Hay là máy bác bị ma nhập ;))

Mình down cai tool Fomat trên trang XDA ấy, 1.4Mb thi phai? cái này chuyên fomat thẻ nhớ mà, Fomat trên PC kô được đâu, trước mình cũng bị như vậy đó
https://www.rapidshare.com/files/453829327/setup.exe

Chỉnh sửa cuối:
Có Phải cái tool format là 1.42MB sau khi cài ra tên chương trình là SDFormatter
Nhưng em format chỉ có lựa chọn FAT chứ ko có FAt 32 bác ạ :|

Back