• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Anrufen game online trên điện thoại-thảo luận,chia sẽ kinh nghiệm

he he,do mày mà hội troll của m jờ hết độc quyền rùi.hên jải thích đc k bị truy sát là may lém rùi ah.mà hội cao thủ tụ m hình như có âm mưu j fải k ? He he thấy m chơi char 120 là t pít rùi

ha? Co even ah. Vây thj t up len 120 thôj nghe thang lôc du dô~. Nên t luoj dj quest lam nêu ko gjo up r0j T_T

he he,do mày mà hội troll của m jờ hết độc quyền rùi.hên jải thích đc k bị truy sát là may lém rùi ah.mà hội cao thủ tụ m hình như có âm mưu j fải k ? He he thấy m chơi char 120 là t pít rùi

he he he.bọn t quyết lấy lại vị trí số 1 trên sever mà.vấn đề là thời jan thôi.he he he.mày yên tâm đj t đag làm công tác tư tưởng đễ cho m vô hội.tại m gà wé mà .he he he.

HƯỚNG DẪN SƠ LƯỢC CÁCH CHƠI ANRUFEN
Theo nguyện vọng cuả những bạn mới chơi game anrufen lần đầu mình xin hướng dẫn sơ lược qua cách chơi game anrufen :
2 bữa nay x2 tại mấy bạn VN mình cày ghê quá nên cũng cày ngày cày đêm theo mấy bạn nên mình ko post bài hướng dẫn đc.
Khi vô game các bạn nhấn nút tùy chọn nó sẽ hiện ra 5 hình vuông gồm các từ sau :character,famiiar,others và social
* CHARACTER : bao gồm char,bag,skills,pvp,quests
-Char gồm
+Dòng đầu là Attrib ở dòng này các bạn có thể xem thông tin của mình như name,class,Hp(máu),Attack(darm của knight), magic attack (darm của winzard),defense(phòng thủ),strenght (sức mạnh),agility(nhanh nhẹn),vitality(sinh khí),intelligence(thông minh), fire res (kháng hỏa ),water res (kháng băng) earth res air res (tạm dịch là kháng darm thổ và khí nhe,cái này tại game mới ra chưa găp mình chưa rõ lắm)
+Equip ở dòng này các bạn xem đồ của mình để xem từng món chi tiết các bạn nhấn vô món đố đó -> tùy chọn chọn chữ detail
- Bag là rương đồ của bạn
+Dòng đầu Equip đồ mà bạn lượm dc ,mua hay giao dịch (là đồ mặc thui nhe) sẽ ở đây
+Expend chứa mana,máu,sách skill
+normal chứa thức ănc ho thú...
+quest chứa vật phẩm nhiệm vụ
- Skill ,để nâng skill các bạn nhấm vô chiu bấm tùy chọn chọn lever up,còn bấm vô shorcuts để chọn phím chơi chiu
-PvP cái này hay nà đây là cách pk .dòng safe mode là luyện công, dòng PvP mode là chiến đấu,dòng Slaughter mode là gặp ai cũng giết hoặc là gặp ai cũng bị giết nói chung là đồ sát ah
các bạn chỉ đc pk ở nhửng nơi có hình 2 cây kiếm hiện lên thôi , hay khi qua map khác bản thấy chử nổi lên ở phía dưới " pvp zone any fight í allowed " cụ thể như map layer 1 of western windfury moutain hây goden plain southwess
-Quest xem nhiện vụ,nhiệm vụ nó ghi chữ ongoing là chưa hòan thành,nhiệm vụ nó ghi chữ ready là hòan thành rồi ah chỉ về trả nv là xong
*FAMILIAR
những vấn đề liên quan đến thú như xem thông tin của nó ,triệu hồi(summon),thu hồi (recall),shortcuts chọn phím tắt để xài
*OTHER
- map xem bản đồ bạn mún đi đến đâu chỉ cần bấm vô đó chon yes là tự nó chạy khỏi bị chạy
-npc xem tất cả npc muốn đi đến npc nào thì bấm vô nó là nó đi tới thui
*SOCIAL cái này ko quan trọng đâu khỏi hướng dẫn mất công tại nó có phím tắt rùi
*PHÍM TẮT
- Phím * trả lời người pm mình ,vô team hay chấp nhận giao dich
Recent nhừng người vừa pm mình
Friends bạn bè,
Team….
- Phím 0 ,world chanel là tần số thế giới,team chanel là tần số tổ đội
- Phím # là balo
*CÁCH MỜI TỔ ĐỘI,GIAO DỊCH bấm vô ngưới cần mời chọn team request,player info là xem thông tin,invite to trade là mời giao dịch.muốn rời team ấn * chọn team rồi chọn leave teame,mún chuyển pt chủ ấn vô người cần chuyển chọn set of leader,mún kich pt chọn remove member
Trên đây là 1 số hướng dẫn cơ bản các bạn tự tìm hiểu thêm nhe. Còn 1 vấn đề nữa l các bạn thắc mắc cách ấp trứng,nuôi thú mình xin nói lun lúc đầu mấy con thú gà lắm nuôi tốn tiền thức ăn,mana,máu thui.khi nào mình mua game này dc sẽ hướng dẫn thêm.
*CÁCH NÂNG SKILL
-Knight ưu điểm máu,phòng thủ cao,trâu,skill đánh đa dạng lửa,băng,đánh sát thương.nhược điểm đánh áp sát nên pk rất khó khăn.
+Skill lv 1 chiu này chém bình thường nâng 1 điểm ne
+ skill lv 10 phục hồi máu ko tăng
+ skill 19 đánh darm lửa nâng 1 điểm
+ skill 28 tăng khả năng phòng thủ nâng 20 điểm(có thể tăng thêm nhưng nên để sau này)
+ skill 37 chiu này tăng khả năng kháng lửa,nâng chiu này kháng lửa bọn winzard, skill 1, 46, và chiu cuối của nó là đánh lửa đó,nâng 20 nhe,có gì sau này sẽ nâng thêm
+ skill 46 tăng 1
+ skill 55 chiu phụ trợ này rất quan trọng nó tăng darm cho knight ,trước đây knight nổi tiếng darm gà nâng chiu này vô cải thiện darm phần nào,tăng max 30 điễm
+Skill 64 chém liên hoàn nâng 1 điểm
+Skill 73 tăng máu tăng 1 điễm
+skill 82 tăng mana tăng 1 vì chiu 118 của knight rất hao mana
+skill 91 chưởng băng tăng 1
+skill 100 tăng fòng thủ nhưng mình tăng vô chả thấy gì hết ah.cập nhập sau nhe.tạm thời tăng 1
+skill 109 tăng tỉ lệ đánh trúng,giảm miss knight đánh áp sát k cần lắm đâu tăng 5
+skill 118 tăng darm trog 10jây tăng 30
Với cách nâng skill + bít cách lên đồ và chơi pet ( sẽ hướng dẫn sau ) Hanh tự hào là knight Vip nhất sever,k nỗ đâu các pạn hỏi những người đã đăng kí game là bít liền.He he nói zậy chứ 4 thằng win 10-11x đánh mình 5' mà k mất wá 1 /3 máu. ^^
- Winzard ưu darm mạnh đánh xa ,nhược máu ,phòng thủ ít,skill đánh chủ yếu là lửa.cái này mình hem chơi nhưng tham khảo thằng chuột ah.có j pm nó hết nhe >"<
+ skill 1darm lửa nâng 1
+ skill 10 phục hồi mana tăng 1 nha
+skill 19 đánh băng tăng 1
+skill 28 buff máu cho mình và tổ đội tăng 20 điểm vì khj đánh nhau nếu mất gần nữa máu buff lên dc hơn 600 +tăng 1 bình máu nữa là máu lên gần 1k đây là kinh ngiệm pk và học hỏi tụ nước ngoài ah
+skill 37 chiu này tăng 150 máu tăng 1
+skill 46 darm lửa tăng 10
+skill 55 tăng pháp thuật tấn công tăng tỉ lệ double darm,tăng may mắn tăng max 30 điểm
+skill 64 đánh băng lan nhưng chiu này gà,tăng 1
+skill 73 tăng máu nâng 1
+skill 82 tăng mana nâng 1
+skill 91 đánh lửa tăng 1
+skill 100 tăng fòng thủ nâng max
+skill 109 tăng tỉ lệ đánh trúng tăng 1
+skill 118 làm giảm kháng tăng 20
Trên đây chỉ là những j mình chơi có kinh nghiệm hướng dẫn cho các bạn tham khảo thôi có thể là có sai sót
* LƯU Ý : 1 vài anh em có thắc mắc là nâng vo chiu mình đánh nó cũng lên darm tại sao ko nâng mà nâng full phụ trợ,mình xin trả lời là đúng thật nâng điểm vo chiu mình đánh nó vẫn tăng darm lên tuy nhiên nó chỉ tăng darm mỗi chiu đó thui.còn mình nâng phụ trợ thì nò sẽ tăng darm tất cả các chiu.vậy với điểm tại sao các bạn ko nâng cho darm tất cả các chiu tăng lên hơn là tăng darm 1 chiu.
Lưu ý thêm 1 điễm hết sức quan trọng là hiện nay anrufen gần như đã fix lỗi gần như hoàn chỉnh rùi nên mỗi fái đều có đặc điễm thế mạnh riêng,nên k có fái nào mạnh hơn fái nào đâu ae đừng vì thấy win mạnh mà bỏ knight hay thấy knight mạnh mà bỏ win luyện lại.Mạnh hay yếu tùy thuộc vào cách nâng skill,lên đồ và cách nuôi pet của các pạn thui.vd knight lúc đầu darm yếu nhưng sau này đã có chiu hỗ trợ tăng darm,tuy darm yếu nhưng chiu knight đánh lại rất đa dạng,còn win darm mạnh nhưng đánh chiu chủ chốt lại là lửa,hay như win lúc đầu máu ít,thủ thấp thì sau này nó cũng có chiu buff máu và tăng fòng thủ.mình với thằng chuot đánh nhau mất cả ngày.nó đánh mình chẳng thấy mất máu là bao.còn mình đánh nó đã đời nó buff fát là đầy máu .Vn mình fải chơi cả knight lẫn win sau này pk war team mới đc.theo mình thấy war team nhìu win có lợi hơn vì nó có chiu buff máu,đánh lan ra mờ cả mắt.Giờ phiên bản này đang max lv 120,nó chuẫn bị update bản up lv 121 trở đi rùi,ae đăng kí rùi cày lên 120 đi war team chứ mình với thằng chuot mỗi lần war team toàn đi ké tụ indo k ah.
Anh em có thắc mắc gì vào đây hỏi nhe mình sẽ trả lời mỗi ngày ko hỏi trên game
*CẬP NHẬT CÁCH NUÔI THÚ TRANG 11

*CHÚ Ý PÀ KON CHÚ Ý : ĐÃ ĐĂNG KÍ GAME THÀNH CÔNG
vì ngay từ đầu lập toppci mình hứa là đang kí dc sẽ đang kí cho anh em nên nay anh em nào mún đang kí hộ thì gọi điện thoại cho mình 092 246 79 89 hoặc Lộc 0989794335.Lưu ý anh em chơi game chắc cũng đã biết mình làm ăn uy tín chất lượng nên các bạn khỏi phải lo,mình đã đăng kí cho hơn chục người vn rùi.Nào ai mún chơi game full,mún là 1 trong những người VN đầu tiên choi full,mún ra sức cày lv đua với tụ china.Hãy gọi 2 số trên.
Name : Hanh
Classs : Knight
Tự hào là người Vn và là knight vip nhất sever tính đến thời điễm này

Bùn bùn đang luyện lại với ae
nick name _Hanh_ thằng chuot cũng đang chơi lại với mình ah nick _Chuot_
Điều cuối cùng hãy nhấn THANKS khi thấy bài viết có ích

Chỉ có trích dẩn thì các bro mới có thể giúp mình dc. xin lổi bác chủ topic nhé
tình hình là sao khi format cái máy 6120 của mình thì không thể update path lên dc nửa. Đã thử hết cách.Mặc dù đả cài bản full trên trang chủ(ban 9.55Mb) sau khi cài thì vẩn có icon trong deskhop,khi vào thì hiện lên update path( update 13 file gì đó) nhưng updete dc khoảng một lúc thì kô dc(thấy nó báo conecter eror) co khi up đến file thu 7, hay 8 gì đó thì lại eror
Tức muốn khùng người luôn.mình nghỉ sever kô cho updete nửa. Máy mình vẩn vào GPRS vô tư(opera hay jivertalk vẩn OK),mình còn dùng nó lam model kết nối internet cho mày tính nửa
vậy các bác co file app nào đả update hoàn chỉnh không thì cho mình xin với, hoặc là các file update từ ban 2.0 (13 file)thì share cho mình với. Và nếu có thì mong các bác chỉ cách copy các file đó vào mục nào trên media card
pots lên đây mong anh em bị đả từng bị tình trạng như mình có hướng khắc phục
cả ngày nay dc nghỉ ở nhà mà không vào game dc tức quá là tức, mong các bro tận tình giúp đở(em xin hậu tạ sau)

Ko tô đậm chữ & dùng cỡ chữ >3 nha bạn!!

Last edited by a moderator:
tình hình là sao khi format cái máy 6120 của mình thì không thể update path lên dc nửa. Đã thử hết cách.Mặc dù đả cài bản full trên trang chủ(ban 9.55Mb) sau khi cài thì vẩn có icon trong deskhop,khi vào thì hiện lên update path( update 13 file gì đó) nhưng updete dc khoảng một lúc thì kô dc(thấy nó báo conecter eror) co khi up đến file thu 7, hay 8 gì đó thì lại eror
Tức muốn khùng người luôn.mình nghỉ sever kô cho updete nửa. Máy mình vẩn vào GPRS vô tư(opera hay jivertalk vẩn OK),mình còn dùng nó lam model kết nối internet cho mày tính nửa
vậy các bác co file app nào đả update hoàn chỉnh không thì cho mình xin với, hoặc là các file update từ ban 2.0 (13 file)thì share cho mình với. Và nếu có thì mong các bác chỉ cách copy các file đó vào mục nào trên media card
pots lên đây mong anh em bị đả từng bị tình trạng như mình có hướng khắc phục
cả ngày nay dc nghỉ ở nhà mà không vào game dc tức quá là tức, mong các bro tận tình giúp đở(em xin hậu tạ sau)
Sửa/Xóa nội dung bài này

bạn này định spam ah ? Đã trích dẫn nguyên 1 bài dài đằng đẳng còn post thêm nội dung lặp lại nữa.vấn đề này mình đả test trên máy # rùi update vẩn bình thừơng,lổi này do máy của bạn ah,bạn pm hõi mod hay vip nhe.à nói lun lần sau rút kn post nhe

Chỉnh sửa cuối:
bạn này định spam ah ? Đã trích dẫn nguyên 1 bài dài đằng đẳng còn post thêm nội dung lặp lại nữa.vấn đề này mình đả test trên máy # rùi update vẩn bình thừơng,lổi này do máy của bạn ah,bạn pm hõi mod hay vip nhe.à nói lun lần sau rút kn post nhe

em xin lổi bác caongan nhé. tại vì em nôn nong wa. hôm nay đã update đc rùi, nhưng lại bị típ một lổi nửa là vào máp mới mở ấy(map woai lv51), chỉ thấy tên quái vật thui chứ kô thấy hình dạng quoái vật, đánh qoái chết nhưng cái tên nó không mất đi ma cứ hiện vậy hoài à, thành ra nhìn cái map đỏ lòm toàn quoái vật kô à
bác caongan hoặc ai bít thì xin giup đở nhé

Ko tô đậm chữ & dùng cỡ chữ >3 nha bạn!! Lần sao sẽ xóa ko báo trước nhé!!

Last edited by a moderator:
Posted via Mobile Devicecho e hỏi tí,anrufen dạo này bị lỗi hay sao ấy,có nhiều lúc tức muốn điên người,con pet nuôi chết mẹ atk mg lên được 326 tự nhiên sáng vô còn 193,rồi còn vụ mấy cái egg vừa breed ra vừa out tí là mất,có ai bức xúc giống e thì vô lôi đầu thằng gm ra giúp e,e pm mãi nó không trả lời,nản,mấy thằng anrufen làm ăn chả ra cái wái gì

Posted via Mobile Devicecho e hỏi tí,anrufen dạo này bị lỗi hay sao ấy,có nhiều lúc tức muốn điên người,con pet nuôi chết mẹ atk mg lên được 326 tự nhiên sáng vô còn 193,rồi còn vụ mấy cái egg vừa breed ra vừa out tí là mất,có ai bức xúc giống e thì vô lôi đầu thằng gm ra giúp e,e pm mãi nó không trả lời,nản,mấy thằng anrufen làm ăn chả ra cái wái gì
chu may anh la NgtienMuFC day. chú mày gà thui anh mày ấp trứng ầm ầm đem bán có sao đâu.=)).mà sao lắm người chơi 2 ních nhỉ.

vừa pm thằng Gm yêu cầu nó fix lỗi knight ,knight yếu quá,thêm nữa chiu 100 lại k xài dc.hjx nó mà fix lỗi chắc lại fải chơi lại.lũ anrufen này gà quá.

ui em lính mới vào đọc bài của các cao nhân chẳng hỉu j. Hĩ hĩ.

éc.có gì mà k hiểu.ah mà char _Hanh_ up 120 rùi, đag luyện lại cùng thằmng chuội char nữa.lần này theo đường skill mới xem sao

Back