• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.5 PDAVIET (Build 23064.5.3.0

khacduy1978

ASUS P535 PV-ROM WM6.5
CE OS 5.2.23064 (Build 23064.5.3.0)​

Special Thanks:

Man PhamQuang
RomDev Sonblack
RomDev Dvha79_ddt
Mod Ancola66

PDAmobiz.com & XDA-Developers.com

Đây là build mới nhất. Các bạn cùng test thử nhé. Cảm nhận cá nhân là tốc độ khá tốt và giao diện đẹp hơn bản cũ.

Link download: http://www.mediafire.com/download.php?tmgdtymzmgj

P/s: Nhờ bác nào cho hình minh họa giúp nhé. Chỉ mượn máy được 1 chút nên không up hình lên được.

Mạn phép bác Duy cho e post hình luôn cho nó lóng.

Cảm nhận ban đầu:
- Ups cái này xong e chả muốn ups bản cũ kia của bác Duy để post ảnh cho ace nữa. Bản này giao diện đã được cải thiện nhiều,mượt hơn. Mọi người để ý kỹ sẽ thấy trong các phần setting,các tab đã đc "clear type",ko còn bị "rằn" ngứa mắt như các bản cũ nữa.
- Bác Duy cho ý kiến về cái "COM 2" mà bác bảo trong ROM mới còn lại. Nghe có vẻ là lạ. Bác nói kĩ hơn e xem có nên ups thử ko. Ko thì e để bản này chạy luôn thôi.

Thanks bác nhiều.

Choáng ! 02 bản mới ra lò một lượt :D

Cảm nhận ban đầu:
- Ups cái này xong e chả muốn ups bản cũ kia của bác Duy để post ảnh cho ace nữa. Bản này giao diện đã được cải thiện nhiều,mượt hơn. Mọi người để ý kỹ sẽ thấy trong các phần setting,các tab đã đc "clear type",ko còn bị "rằn" ngứa mắt như các bản cũ nữa.
- Bác Duy cho ý kiến về cái "COM 2" mà bác bảo trong ROM mới còn lại. Nghe có vẻ là lạ. Bác nói kĩ hơn e xem có nên ups thử ko. Ko thì e để bản này chạy luôn thôi.

Thanks bác nhiều.

Bản này so với build 23041 thế nào bác qqonline33 ? ( về tốc độ, về ổn định ) ?
Cá nhân mình khoái nhất và hài lòng nhất về WM 6.5 đến giờ vẫn là build 23041 đấy =D>

Cũng mong bác khacduy1978 cho biết thêm về COM2 để "mở mang" thêm tí :)

Choáng ! 02 bản mới ra lò một lượt :D

Bản này so với build 23041 thế nào bác qqonline33 ? ( về tốc độ, về ổn định ) ?
Cá nhân mình khoái nhất và hài lòng nhất về WM 6.5 đến giờ vẫn là build 23041 đấy =D>

Nuột hơn alanlee ah. Hãy UP và cảm nhận...

Cảm nhận ban đầu:

Thanks bác nhiều.

Hiện nay, Winmo 6.5 được MS cung cấp cho nhiều nhà sản xuất phát triển. COM2 là bản phát triển theo giao diện cũ, nhưng được fixed bugs thôi. Về tốc độ và độ ổn định thì hơn bản mới. Build 21867 là mới nhất của COM 2 là vậy. Mình cho ra 2 bản chủ yếu là để bác nào thích thì sử dụng thôi.. Bác nào còn lăn tăn vụ COMX thì xem dưới đây nhé, đó cũng là lý do tại sao winmo 6.5 có rất nhiều build được tung ra:

212xx = AKU1, all builds leading up to and including WM 6.5
213xx = MOT motorola
214xx = forget
215xx = SAM samsung
216xx = HTC htc
217xx = COM1, continuing dev of 6.5.0.1 - 6.5.0.40
218xx = COM2, continuing dev of 6.5.0.50
219xx = MD, feature branch (unstable features are added here, backported to 218xx (this tree is based on COM1, so older base os code, but the UX code is newer [user experience])
22xxx = SEMC sony ericsson
230xx = COM3, continuing development of 6.5.0.60
234xx = COM4, continuing development of 6.5.1
236xx = LG Electronics

Chỉnh sửa cuối:
Mấy bác cho em hỏi! Mấy pác có bị disable cai WIFI ko? Em không active dc.

Cái HTC Task manager không tương thích với thằng mới này. Mình chờ thằng nào ngon hơn thì tích hợp vào vậy.

Khửa,kén thế hả bác. Thế bác tư vấn cho ae cái nào tương thích nuột luôn đi. Chứ ko cứ phải close all task mệt bác ah.

Khửa,kén thế hả bác. Thế bác tư vấn cho ae cái nào tương thích nuột luôn đi. Chứ ko cứ phải close all task mệt bác ah.

Hiện tại chưa thấy có cái nào tương thích vì cái nút Close nằm ở dưới màn hình.

Task Manager của SPB 3.5 không được hả ? :-/

Theo tôi Task Manager của SPB 3.5 chỉ hiện danh sách các ứng dụng đang chạy để bạn tự Close nó nên sẽ chạy được. Còn các Task Manager khác tự động kết thúc ứng dụng khi bạn ấn nút [x] thì sẽ ko hoạt động.

Theo tôi Task Manager của SPB 3.5 chỉ hiện danh sách các ứng dụng đang chạy để bạn tự Close nó nên sẽ chạy được. Còn các Task Manager khác tự động kết thúc ứng dụng khi bạn ấn nút [x] thì sẽ ko hoạt động.

Nếu như vậy thì đối với P535, mình sử dụng QuickMenu cũng tiện ( bản không cần cài đặt ), trong đó có chức năng tăng cường cho nút X cùng với tiện ích bấm phím ok tắt chương trình quá ngon :)

Suy cho cùng nhiều nút cũng có mặt tiện lợi hơn chỉ 3-4 phím, có lẽ P535 hơn
Leo ở điểm này :p:))

Thank you :) Got me scared there for awhile with the lack of builds... Nice to see you back !

I flashed the rom to my p535.. after a couple of restart I realized that I cannot turn the wifi on.. wifi dissappear..
how can i fix the wifi problem..
someone also report the wifi problem on page 1 but I cannot understand thai language..
is this wifi problem is related with the spb mobile shell 3.5 ??

today I reflashed the rom and install the spb mobile shell 3.5..

I flashed the rom to my p535.. after a couple of restart I realized that I cannot turn the wifi on.. wifi dissappear..
how can i fix the wifi problem..
someone also report the wifi problem on page 1 but I cannot understand thai language..
is this wifi problem is related with the spb mobile shell 3.5 ??

today I reflashed the rom and install the spb mobile shell 3.5..

The problem is not SPB 3.5 related, i don't have it installed and have the same issue, it's just a rom issue... Usually a couple of restarts/soft resets do the trick to get the WiFi working.

Hopefully we'll get a 23071 soon that doesn't have the WiFi bug.

For the ones needing an X that actually closes apps take a look at Showcase, it has that function, you'll need a QVGA version and a simple registry change.

Back