• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6

bác này nhận xét sai bét.ROM bác HÀ làm là ngon nhất VN rồi.bác tìm dc cái ROM nào ngon hơn ROM bác HÀ tui tặng bác PVD luôn.=D>=D>=D>=D>=D>
bác nói thế thì bác hok nên xài BA làm gì.đổi cái UMPC mà xài cho no mạnh.BA mà dc thế là ngon lắm rồi
Sao bác không kêu đổi luôn PC đi vừa nhiều rom lại vừa mạnh=))

Hii. Rom của anh Hà có vẻ được mọi người ủng hộ nhiệt tình quá.
:p Tranh thủ spam 1 phát

sau này bác HABUBI cũng sẽ bằng dc như anh hà thôi.cố gắng lên bác để BA thành PPC có nhiều ROM nhất=D>=D>=D>=D>:D
Sao bác không kêu đổi luôn PC đi vừa nhiều rom lại vừa mạnh=))
đang nói đến điện thoại mà bác

Trong thời gian chờ đợi Rom mới tranh thủ spam cái nào ^^! Học trò phải vượt trội hơn so với sư phụ chứ đúng không bác habubi, vì vậy bác cho ra bản rom mới đi, lâu rồi mà chẳng thấy bác cho ra bản rom nao cả ^^!

Trong thời gian chờ đợi Rom mới tranh thủ spam cái nào ^^! Học trò phải vượt trội hơn so với sư phụ chứ đúng không bác habubi, vì vậy bác cho ra bản rom mới đi, lâu rồi mà chẳng thấy bác cho ra bản rom nao cả ^^!

Đã làm xong cơ bản build 20721. Đang test.

àh có 1 chuyện mà ko biết mấy bác rom developer có bị ko
nếu Access Point (AP) mà set security ở WEP thì BA phát hiện và connect đc vào mạng vi vu

Nếu AP Set WPA hay WPA2 thì BA dò ra wifi cũng nhận là WPA nhưng ko tài nào vào đc cho dù nhập đúng pasword và đang ngồi cạnh AP

Chuyện này mình đã test trên 3 loại AP khác nhau linksys, netgear, buffalo nên chắc chắn là do BA thôi

Anh Hà tìm cách giải quyết nào :D thanks anh nhiều nhiều

àh có 1 chuyện mà ko biết mấy bác rom developer có bị ko
nếu Access Point (AP) mà set security ở WEP thì BA phát hiện và connect đc vào mạng vi vu

Nếu AP Set WPA hay WPA2 thì BA dò ra wifi cũng nhận là WPA nhưng ko tài nào vào đc cho dù nhập đúng pasword và đang ngồi cạnh AP

Chuyện này mình đã test trên 3 loại AP khác nhau linksys, netgear, buffalo nên chắc chắn là do BA thôi

Anh Hà tìm cách giải quyết nào :D thanks anh nhiều nhiều

nói thật là mình cũng đã thử như bạn, nhưng để cách gì đi chăng nữa thì chỉ có set không password là ngon lành nhất :D

nói thật là mình cũng đã thử như bạn, nhưng để cách gì đi chăng nữa thì chỉ có set không password là ngon lành nhất :D

Bác đã bán xong máy chưa mà qua bên này spam thê này :-?=))?

Người ta đã nói là set passw cũng không được rồi mà. Công nhận là một số AP chỉ có thể truy cập với các chuẩn wifi a/b/g, còn riêng lẻ như BA thì cũng có hơi khó khăn một chút bác ạ ^^!

ack bác ko hiểu ý mình àh set bảo mật chuẩn WEP 64bit hay 128bit thì vào ngon lành còn set WPA hay WPA2 đều ko thể connect đc dù mình đã set AP ở chế độ Mixed tức là tương thích cả b/g
Hic Việt Nam thì ngoài LinkSys Netgear Bufalo ra còn có loại AP nào thông dụng hơn đâu

Anh ơi sao hôm nọ em dùng không thể nhận và gửi được tin nhắn là sao ạ. Cái HTC Home vẫn báo là có tin nhưng ấn vào lại chả thấy gì. Không gửi tin được làm người yêu em mắng em huhuhu

Anh ơi sao hôm nọ em dùng không thể nhận và gửi được tin nhắn là sao ạ. Cái HTC Home vẫn báo là có tin nhưng ấn vào lại chả thấy gì. Không gửi tin được làm người yêu em mắng em huhuhu

Em thử dùng cái này xem, nếu không được thì chắc phải HR lại thôi.
Sao mới 16 tuổi mà em đã có bạn giái rồi cơ à ? :)

E không up rom đươc anh ơi!!

khi chạy file:BaUpgradeUt_noID.exe e tiep tục nhưnng không thấy báo version.không có thông số gì cả.em tiếp tục ấn Upgrade.cho một lúc nó báo"congratulations".không thấy chạy nữa là sao ạ.:((.thích quá mà chưa up được

khi chạy file:BaUpgradeUt_noID.exe e tiep tục nhưnng không thấy báo version.không có thông số gì cả.em tiếp tục ấn Upgrade.cho một lúc nó báo"congratulations".không thấy chạy nữa là sao ạ.:((.thích quá mà chưa up được

Kết nối giữa PPC và PC chưa thông đấy, bạn kiểm tra lại cáp hoặc đầu nối nhé

wái nhỉ, mình ko đặt pass thì vào bình thường. zô đặt pass thì lại ko vào đc :|

wái nhỉ, mình ko đặt pass thì vào bình thường. zô đặt pass thì lại ko vào đc :|

Cũng có thể bởi build này anh thay 1 modul có liên quan tới vấn đề đó.
Nhưng em ạ anh nghĩ để chế độ lọc MAC rất hay đấy khỏi cần PASS nữa mà vẫn an toàn 1 cách tương đối

a ơi.e đang dùng bản v13,bây giờ up lên v14 thì nó báo:rom upgrade utility error la lỗi sao và phải làm thế nào hả a.xin giúp đỡ anh ơi.

Kiểm tra lại kết nối với PC xem sao nhé

Last edited by a moderator:
Mình đang dùng bản Rom v14 này của bác Hà, rất OK, trước đây vào COMM MANAGER bật phone lên thì phải softreset, nhưng bây giờ thì không, cứ bật phát nào là lên phát đó, cả wifi nữa, bật tắt rất ngon không cần phải vào wlan manager nữa, thank bác Hà=D>

mình dùng bản này vào wifi rất rất ổn định
BA ROM CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4 PV DVH) 32MB PP (Diamond)
nhưng hnay dùng bản romV14 này wifi có vẻ k bằng, nhưng về dao diện có nhiều phần thay đổi chông lạ lạ hay hay hơn. mình nghĩ mới chắc phải hay hơn cũ rồi
không biết file poorlyduck_Diamond_Dialer_Fixed V14 này dùng thêm để làm gì nhỉ ?
nâu k up lại rom k biết bản nào của DVha ổn định nhất nhỉ. Bạn nào am hiểu chỉ rùm.
Chân thanh cám ơn, mà tốt nhất là khắc phục bản V 14 này.

Back