• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bàn phím của Softbank?

datdatdat

các bác ơi cho em hỏi con hermes này của em up rom 6.1 eng vào mọi thứ đều ổn cả.....không hiểu tại sao lại không thể ấn được phím qwerty (từ lúc cầm về đã bị) mà đèn phím cũng không sáng luôn, em lại chưa rành về dòng này lắm, không biết có phải là tại cài rom khác hay không hay là còn phải thiết lập gì nữa mới dùng được...mong các bác tận tình chỉ giúp em với

Bị vầy chắc là hư phần cứng rồi, phải ra tiệm sửa thôi :(

chắc không phải rồi, mình trượt lên vẫn quay màn hình như thường mà....thỉnh thoảng trượt lên cũng dùng đươc qwerty rồi lai tắt đèn lại xịt, không hiểu tại sao nữa...tất cả đều hoạt động 100% nhung chỉ các nút ở Qwerty là không bấm được thôi....PDAVIET nhà mình có ai bắt được bệnh gì không chỉ hộ em với

cảm ơn các bác nhiều....chắc phải đi sửa thật rồi...nhưng chỗ em chả có điểm nào sửa PPC cả....không biết các chỗ sửa chữa ĐT bình thường có làm được không...(Em Ở Hải Phòng)

Trước đây mình cũng bị tương tự ở một con bàn phím trượt ngang cũng PPC nhưng dòng khác, cuối cùng định bệnh là bị đứt cáp do dùng lâu bị lão hóa, thỉnh thoảng trược lên dùng được là do chưa đứt hẳn nên đôi khi nó chạm vào lại nhưng lâu dần sẽ chết hẳn, phải thay cáp khác tùy dòng mà có thể tìm ra cáp mới để thay thế không thì phải chờ có xác con khác cùng dòng mà bị chết phần khác lấy cáp thay vô thôi :(

cảm ơn các bác nhiều....chắc phải đi sửa thật rồi...nhưng chỗ em chả có điểm nào sửa PPC cả....không biết các chỗ sửa chữa ĐT bình thường có làm được không...(Em Ở Hải Phòng)

có thể lỏng cáp, vì thỉnh thoảng vãn dùng được, thử tháo ra lau lại, tháo cả bàn phím lau sạch bụi xem sao, trước hết nên up 1 bản rom lite thử dùng rồi hãy mở máy

Em ở HP các bác biết điểm nào sửa chữa và cung cấp phụ kiên cho PPC không chỉ giúp em với....xin đa tạ (^.^)

Back