• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Battery Icon Mod

nguyenh

Battery Icon Mod

Chương trình thay đổi icon battery của android.

Lưu ý: chuơng trình sẽ thay đổi dữ liệu của file framework-res.apk vì thế rất có thể dẫn tới không khởi động được android (sẽ đứng ở màn hình trắng HTC). Khuyến cáo các mem chưa thành thạo android không nên sử dụng chuơng trình này. Còn nếu bạn vẫn muốn thử thì xin hãy backup lai android bằng CWM trước. Mình không chịu mọi trách nhiệm khi android không khởi động được.

Cách sử dụng:
- Chương trình cần được ROOT.
- kết nỗi internet (bằng Wifi hoặc 3G)
- Trong danh sách các mod bạn chỉ được chọn đúng bản android đang cài trên máy bạn (VD: bạn đang dùng ROM HD thì chỉ chọn mục HTC Desire HD v.v.)
- Chọn mod icon mà bạn muốn, và apply.
- Máy sẽ khổ động lại và bạn sẽ có icon battery mới.

Tham khảo thêm bên diễn đàn XDA
Chúc các bạn thành công​

good good,khi xưa còn vất vả vụ này lắm,thế mà h đã có app lun rùi,k biết dùng cho mỗi HD2 hay thằng nào cài android cũg dùng đc app này nhỉ

good good,khi xưa còn vất vả vụ này lắm,thế mà h đã có app lun rùi,k biết dùng cho mỗi HD2 hay thằng nào cài android cũg dùng đc app này nhỉ

thằng nào có tên hỗ trợ là đc thôi. HD2 nguy danh mấy máy khác thôi mà ;;)

em dùng gauner1986 hd-fi nand 0.3 chọn select mod là Desize HD xong Apply nó chạy 1 lúc lại trở về màn hình Select Mod & Apply chứ không tự khởi động lại.Em khởi đông thì icon vẫn không đổi:)).Pó tay:((

em dùng gauner1986 hd-fi nand 0.3 chọn select mod là Desize HD xong Apply nó chạy 1 lúc lại trở về màn hình Select Mod & Apply chứ không tự khởi động lại.Em khởi đông thì icon vẫn không đổi:)).Pó tay:((

Bản rom nào đã sử dụng Squash app và framework thì kg dùng đc, có khi hỏng rom luôn !

Vậy gauner1986 hd-fi nand 0.3 không mod icon pin được luôn hả bác dungphp .Có cách nào hiệu quả không chỉ với mấy pro.Em dùng nhiều bản ROM mà vẫn ưng ý nhất bản này mà không đổi icon % pin được buồn ơi là buồn :(

Vậy gauner1986 hd-fi nand 0.3 không mod icon pin được luôn hả bác dungphp .Có cách nào hiệu quả không chỉ với mấy pro.Em dùng nhiều bản ROM mà vẫn ưng ý nhất bản này mà không đổi icon % pin được buồn ơi là buồn :(

Đúng ra thì có thể làm đc nhưng sợ bạn chưa biết cách làm !

Mod icon battery thuc te la mod file framework-res.apk. de lam duoc viec nay phai co hieu biet nhat dinh. Bac Dungphp chac biet cach lam do, ban up file framework-res.apk cua ban len va nho bac mod cho.

Minh sung ban Nand cua Imilka van mod duoc. Ban Ram thi ko thi khi do framework o tren ram, co ten khac.

Đúng ra thì có thể làm đc nhưng sợ bạn chưa biết cách làm !
Mod icon battery thuc te la mod file framework-res.apk. de lam duoc viec nay phai co hieu biet nhat dinh. Bac Dungphp chac biet cach lam do, ban up file framework-res.apk cua ban len va nho bac mod cho.

Trên phone em dùng root explore không truy nhập vô system/framework ai biết phần mềm nào vô được không chỉ em mới nha :D
Syn bằng MyPhoneExplorer thì vô được system/framework save cái framework-res.apk rồi nè! Rồi làm sao nữa ai hảo tâm chỉ dẫn chút đi thanks !!!:|
Nếu mod dùm em thì vô cùng cảm ơn em thích cục pin này nè

framework-res.apk

Chỉnh sửa cuối:
May quá! Tui xài Imika HD 1.0 RAM, mod xong nó treo ở HTC trắng cứ chớp chớp mãi! May là tui có backup chứ không thì phải tội!

May quá! Tui xài Imika HD 1.0 RAM, mod xong nó treo ở HTC trắng cứ chớp chớp mãi! May là tui có backup chứ không thì phải tội!

Bẩn RAM cua Imilka không dùng được đâu nha, bản đó chỉ có sủa tay file framework-res thôi.

Trên phone em dùng root explore không truy nhập vô system/framework ai biết phần mềm nào vô được không chỉ em mới nha :D
Syn bằng MyPhoneExplorer thì vô được system/framework save cái framework-res.apk rồi nè! Rồi làm sao nữa ai hảo tâm chỉ dẫn chút đi thanks !!!:|
Nếu mod dùm em thì vô cùng cảm ơn em thích cục pin này nè

framework-res.apk

Hôm nay rảnh định ngồi làm cho bạn, mà mang thì chậm, mình thì hơi ốm. Bạn chịu khó chờ chút nhé! 1-2 hôm thôi.

Thật ra thì có làm hỏng android đi nữa cũng chỉ cần restore lại bản backup là xong nên bác nào biết cách mod file framework-res.apk làm một cái hướng dẫn hay hay cho anh em để mỗi người tự customize cho mình thì nó mới hứng thú!
Mình có ít thời gian nên không đủ điều kiện tìm hiểu, chỉ thi thoảng lên đây, xem qua các hướng dẫn thấy cái nào hay hay thì renew cho con HD2 của mình thôi! Các bác có kiến thức và thời gian nên chia sẽ nhé! mình sẽ ủng hộ một nút thanks!

Thật ra thì có làm hỏng android đi nữa cũng chỉ cần restore lại bản backup là xong nên bác nào biết cách mod file framework-res.apk làm một cái hướng dẫn hay hay cho anh em để mỗi người tự customize cho mình thì nó mới hứng thú!
Mình có ít thời gian nên không đủ điều kiện tìm hiểu, chỉ thi thoảng lên đây, xem qua các hướng dẫn thấy cái nào hay hay thì renew cho con HD2 của mình thôi! Các bác có kiến thức và thời gian nên chia sẽ nhé! mình sẽ ủng hộ một nút thanks!

Ý tưởng hay, bác dungphp chia sẻ với anh em nhé!

Bạn down file ADD-ON.circle.battery-CWM.zip về,
Dùng winrar mở ra (double click vào file đấy luôn), vô tiếp system/framework
Click phải chuột chọn Add files to Archive, chỉ đường dẫn đến file framework-res.apk mà bạn muốn add
Add xong thì đóng cửa sổ winrar lại, chép lại file ADD-ON.circle.battery-CWM.zip vào thư mục gốc thẻ nhớ rồi up qua CWM như up rom bình thường

Lưu ý : nên back up lại rom trước khi up để phòng ngừa. Mình xài rom của CMYLXGO up cái framework-res.apk của RAFROID chạy ok

Quá hay, nếu bạn cho phép mình sẽ up lên topic chia sẻ cùng mọi người

Back