• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Best keylocker - Tự động khóa bàn phím.

petrus1105

Ứng dụng này không mới nhưng có lẽ còn nhiều bạn chưa biết đến.Chức năng chính là dùng để tự khóa bàn phím sau 1 khoảng thời gian do chính người sử dụng cài đặt.

Cách dùng:
Vào ứng dụng keylocker => setting sẽ thấy:
tab general:

Lock time out: là thời gian bàn phím sẽ tự khóa sau khi bạn không dùng đt nữa.Nên chọn là 10 hay 15 giây thôi.

Auto lock on slider: Tự khóa ở chế độ trượt.

Lock in apps: là chức năng tự khóa bàn phím khi bạn truy cập vào các ứng dụng.Nên chọn là don't lock để khi bạn truy cập vào các ứng dụng thì bàn phím không bị khóa.

Applications: Bạn nên check hết vào các ô để khi truy cập vào ứng dụng thì bàn phím sẽ không bị khóa vì đã chọn chức năng don't lock in apps ở trên rồi.

Lock in profile: Khóa phím ở profile.Nên chọn hết các profile luôn cho khỏi bị khóa phím khi truy cập vào các ứng dụng ở các profile khác nhau.

Lock if charger: là chức năng khóa bàn phím khi xạc pin.Nên chọn là on.

tab advanced:

(Un)Lock hot key: chọn phím nóng khi khóa và mở bàn phím.Nên để là none.

Sound on lock: âm thanh sẽ phát ra khi khóa bàn phím.

Sound on unlock: âm thanh phát ra khi mở bàn phím.

Sound volume: chỉnh âm lượng của âm thanh khi khóa và mở bàn phím.

Cuối cùng thì bạn chỉ cần active nữa là xong rồi.

Mình chỉ biết có bao nhiêu đó thôi :D.Ai biết thì chia sẻ thêm nhé.

Tải đủ 2 part về rồi giải nén và cài đặt.

Chỉnh sửa cuối:
Kèm theo ảnh thì bài của bạn sẽ hay hơn! Lúc đó mình sẽ thanks và chuyển bạn 150PVD ;;)

máy N 73 của mình không biết tại sao cứ cài keylocker vào sử dụng được một lúc thì bị treo cụ thể là phím * không còn tác dụng. không thể unlock diện thoại được nên chỉ còn cách tháo pin để khởi động lại. có ai biết tại sao ko giúp mình với.

máy N 73 của mình không biết tại sao cứ cài keylocker vào sử dụng được một lúc thì bị treo cụ thể là phím * không còn tác dụng. không thể unlock diện thoại được nên chỉ còn cách tháo pin để khởi động lại. có ai biết tại sao ko giúp mình với.

Bạn kiểm tra xem phím * của bạ có gán dùng cho phím chức năng nào chưa.

Back