• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bluetooth bị hỏi password mỗi lần kết nối với thiết bị khác

nguoidungnq

Chào các bạn,
xin hỗ trợ.
Palm 750 cingular, HDH: Windows Mobile 6.0
kô biết tại sao, mỗi lần kết nối qua BLUETOOTH với các thiết bị bluetooth của các đthoại (đã thử qua Nokia 3 model khác nhau), đều bị hỏi password
đã thử passuword lock của máy, các số 1111, 1234...đều ko nghĩa lý gì cả.

Xin chỉ giáo
Chân thành cảm ơn.

tường password là do thiết bị kia đặt chứ.. mình chỉ viêc nhập đúng pass do máy kia đặt là kết nối đc mà

Chào các bạn,
xin hỗ trợ.
Palm 750 cingular, HDH: Windows Mobile 6.0
kô biết tại sao, mỗi lần kết nối qua BLUETOOTH với các thiết bị bluetooth của các đthoại (đã thử qua Nokia 3 model khác nhau), đều bị hỏi password
đã thử passuword lock của máy, các số 1111, 1234...đều ko nghĩa lý gì cả.

Xin chỉ giáo
Chân thành cảm ơn.

Theo mình hiểu thì để kết nối 2 thiết bị với nhau thì đòi hỏi phải có sự đồng ý lẫn nhau giữa chúng. Khi máy bạn muốn truyền dữ liệu từ máy bạn đến máy khác, máy khác sẽ hiện lên báo có máy muốn truy cập vào nó. Lúc này 2 máy sẽ đòi hỏi có 1 đặc điểm để chúng nhận nhau đó chính là password. Khi 1 máy hiện lên ô nhập pass (mình không nhớ máy nào hiện trước, máy gửi hay máy nhận :p) bạn nhập vào số 1, lúc này máy kia cũng sẽ hiện 1 bảng nhập pass, bạn cũng gõ số 1 (lúc này 2 máy sw4 giống nhau) pass giống nhau thì chúng sẽ cho truyền dữ liệu. Bạn làm bước này xong thì các lần gửi tiếp theo từ máy bạn đến máy đó sẽ ko cần làm nữa. nhưng nếu bạn làm với 1 máy khác thì phải lặp lại quá trình trên.

Hy vọng mình hiểu đúng và giúp ích được cho bạn!

VÀO BLUETOOTH SETTING--->CHON THẺ SECURITY--->BỎ CHECK MỤC AUTHENTICATI(PASSKEY)REQUIRED LÀ OK

các bác cho em hỏi là sao em bắn bluetooth wa các thiết bị khác thì được còn mấy thiết bị đó bắn wa em lại ko được ạ??? (vd palm 750 - N81)
xin được chỉ giáo :p

các bác cho em hỏi là sao em bắn bluetooth wa các thiết bị khác thì được còn mấy thiết bị đó bắn wa em lại ko được ạ??? (vd palm 750 - N81)
xin được chỉ giáo :p

bạn tải file cab này về nó fix lỗi ko nhận dc bluetooth từ thiết bị khác của palm 750 đó.

View attachment 112764

:D

Back