• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ fonts nghiên rất đẹp cho anh em uiq

anh Minh ơi!anh test thử cho P990i dùm em với hen,hôm trước 4 fonts anh gửi em test cho P990i thì bị sáng màn hình liên tục luôn,sợ quá nên em xóa nó mất tiêu rùi,ý của em cũng giống anh Shadow141206 là thích nét chữ mảnh hơn xíu là ok nhất hihi,à mà hình như em thấy fonts bữa trước anh gửi nó không phân biệt như fonts mặc định của máy,ví dụ như font mặc định của máy khi nhận được tin nhắn mới đến mà mình chưa đọc thì tin đó chữ đậm hơn tin mình đã đọc rồi,còn fonts kia thì nó như nhau cả nên khó biết tin nào đọc rồi,tin nào chưa cả.em chỉ góp ý vậy thôi anh đừng nghĩ em nhiều lời nha anh,em chỉ mong anh em có 1 fonts thật là đẹp cho UIQ yêu thôi :p

P1i của bạn minh đẹp thế??? Nhìn mà thèm. Bộ font này tuy chưa hoàn thiện nhưng nhìn cũng thích lắm. Chưa hoàn thiện để còn mong, còn chờ, còn hồi hộp ;;). Xưa nay các công trình nghiên cứu có bao giờ hoàn thiện ngay đâu. Thậm chí nếu không được ủng hộ, động viên, giúp đỡ, góp ý...có khi người nghiên cứu chả có hứng để tiếp tục ấy chứ. Hoặc nghiên cứu xong chả buồn chia sẻ. Vậy nên hy vọng nhiều bạn ủng hộ test, cho ý kiến, góp ý để bạn Minh hoàn thiện thêm bộ font.

Mình cũng đã từng nghiên cứu qua về font chữ, lựa chọn hàng chục font tiếng Trung, rồi kết hợp với font tiếng Việt làm sao hiển thị đẹp ko lỗi, rồi lại vấn đề fontrouter....nghĩ lại vẫn thấy đau đầu và mất thời gian vô cùng. Nhièu lúc phát nản. Cuối cùng cũng nản thật ^^.

Mong bạn Minh đầu tư công sức mài giũa thêm cho chữ mảnh hơn. Lúc đấy sẽ rất tuyệt. (Chắc cũng phải tốn ít nhất 1 tuần, mong tin tức của bạn).

Anh Minh chỉnh giúp em bộ fonts này với http://www.mediafire.com/?sharekey=34b2dc66f87d049d5bf1f12f1ff3f30ae04e75f6e8ebb871 ,em độ lại nhưng có chỗ chưa hiển thị được hết,mong anh Minh giúp dùm em.Thanks anh nhiều ạ!

sao mình cho vào cả C và D đều ko được vậy. theo đường dẫn X/ resource/ Fonts rồi mà ko đc. tắt mở máy rồi nha. xóa folde fonts thoải mái luôn, ko cần đổi tên

Posted via Mobile Device
Tôi chép vào ổ D , máy p990i bị khởi động liên tục ! Không hiểu nổi , có ai bị như mình không ?

Posted via Mobile Device
Tôi chép vào ổ D , máy p990i bị khởi động liên tục ! Không hiểu nổi , có ai bị như mình không ?

Chép vào D\resource chứ vào D nó đâu đọc được đâu bác.bữa trước chép file cũng của anh Minh nhưng không phải máy file này thì bị sáng màn hình liên tục nên xóa rồi,giờ nhát nên không dám cài nữa,hihi.chắc do Fonts đó anh Minh làm cho P1 nên vậy :-??

Chép vào D\resource chứ vào D nó đâu đọc được đâu bác.bữa trước chép file cũng của anh Minh nhưng không phải máy file này thì bị sáng màn hình liên tục nên xóa rồi,giờ nhát nên không dám cài nữa,hihi.chắc do Fonts đó anh Minh làm cho P1 nên vậy :-??

Fonts là fonts chung chứ có phân biệt P1 hay P9 đâu hả bạn? Chép fonts vào nếu không phù hợp thì sẽ bị restart máy liên tục chứ bị màn hình sáng liên tục thì mình chưa gặp bao giờ.

Fonts là fonts chung chứ có phân biệt P1 hay P9 đâu hả bạn? Chép fonts vào nếu không phù hợp thì sẽ bị restart máy liên tục chứ bị màn hình sáng liên tục thì mình chưa gặp bao giờ.

về fonts cho P990i và fonts cho P1i thì mình không rõ nên mới :-?? ,còn bị sáng màn hình liên tục thì máy mình có bị,để nữa tiếng nhưng nó vẫn sáng không hề tắt.mình thử tắt máy khởi động lại mấy lần thử nhưng không ăn thua nhưng khi xóa fonts đó thì máy bình thường.cũng chẳng hiểu nó bị sao nên giờ không dùng lại fonts đó nữa.

về fonts cho P990i và fonts cho P1i thì mình không rõ nên mới :-?? ,còn bị sáng màn hình liên tục thì máy mình có bị,để nữa tiếng nhưng nó vẫn sáng không hề tắt.mình thử tắt máy khởi động lại mấy lần thử nhưng không ăn thua nhưng khi xóa fonts đó thì máy bình thường.cũng chẳng hiểu nó bị sao nên giờ không dùng lại fonts đó nữa.

Bạn vào thư mục D:\Private\10202dce xóa hết các file.sis cũng có thể hết tình trạng sáng màn hình liên tục đó.

cách nữa là vào SMP end all task đi, running programme lúc đó chỉ còn Phone thôi. Cách này có tác dụng y hệt Restart vậy nhưng nhanh hơn, tiện hơn.

ròi biếc chắc g900 hok dùng dc..vì có tiếng việt đâu...dù sao cũng thanks bác minh nhá...

Back