• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ skin Tiếng Việt cho TTPod Việt hóa by xiaohuang

xiaohuang

Bộ skin Tiếng Việt dùng cho TTPod Việt hóa

- Các Tab được chuyển sang tiếng Việt hoàn toàn, cả chế độ Portrait lẫn Landscapes
- Menu chọn trái và chọn phải hiển thị tiếng Việt rất rõ ràng

Design & Translate by xiaohuang

http://www.mediafire.com/?yn3mgzrrjlr

Cho mình hỏi là bạn làm cách nào mà mấy cái lyric của bạn nó hiện cả tiếng việt có dấu mà kô bị biến dạng vậy? bạn dùng font nào thế?

Cho mình hỏi là bạn làm cách nào mà mấy cái lyric của bạn nó hiện cả tiếng việt có dấu mà kô bị biến dạng vậy? bạn dùng font nào thế?
Chỉ cần máy bạn dùng FW Châu âu thì sẽ xem không bị lỗi

xin hỏi làm sao lưu đc lyric của bài hát mà vẫn dưới dạng tiếng việt ko dấu ko. Mình đã thử lưu nhưng lưu vào toàn ô vuông. Và làm sao để có thể copy lyric mà lúc hát nó hiện lời ko. Giúp mình với :-??. Thank nhìu

xin hỏi làm sao lưu đc lyric của bài hát mà vẫn dưới dạng tiếng việt ko dấu ko. Mình đã thử lưu nhưng lưu vào toàn ô vuông. Và làm sao để có thể copy lyric mà lúc hát nó hiện lời ko. Giúp mình với :-??. Thank nhìu
Bạn thử dùng lyric Tiếng Việt mình làm xem có hiển thị được dấu không nha, nếu được bạn có thể dùng Notepad để chỉnh sửa thành lời bài hát khác.
http://pdaviet.net/showpost.php?p=520340&postcount=172

Chỉ cần máy bạn dùng FW Châu âu thì sẽ xem không bị lỗi

FW Châu âu mà bạn...tất cả các mọi thứ đều hiển thị tốt...trong music player này, Mobi reader này...chỉ có mỗi cái TTPOD là kô được.

đến cả tên bài hát và tên ca sĩ nếu để tiếng việt có dấu còn bị chứ mong gì cái lyric

đến cả tên bài hát và tên ca sĩ nếu để tiếng việt có dấu còn bị chứ mong gì cái lyric
Tên bài hát thì bị lỗi là đúng nhưng phần nội dung lời bài hát lại có dấu mới hay chứ. Bạn xem mấy cái hình mình post trên kia kìa :p

Cho em hỏi tự làm lời bài hát thế nào. Tải lời thì chỉ được mấy bài tiếng anh thôi.

Cho em hỏi tự làm lời bài hát thế nào. Tải lời thì chỉ được mấy bài tiếng anh thôi.
Có rất nhiều cách, nhưng cách đơn giản nhất là bạn dùng Notepad sửa lại từ lyric tiếng Anh: xoá nội dung tiếng Anh, copy và paste lời việt vào là OK ngay thôi mà.

Bạn dùng phần mềm mini Lyric đi, xong bạn tải các lời bài hát dưới dạng file txt, cái này có đầy trên mạng, bài nào cũng có, xong mở phần minillyric ra, rồi bấm chuột phải vào phần edit lyric ấy rồi bạn past lời bào hát vào đó, sau đó bạn chỉnh sữa cho phù hợp, công đoạn quan trọng là bạn phải khớp sao cho lời với bài hát phải chạy trùng với nhau, cái này đã có nút đồng bộ (nó nằm ngay dưới chữ minilyrrich ở giữa khung ấy, bạn chỉ cần nghe chuẩn bị hát câu nào là bạn kích nó 1 cái xong đẩy xuống câu dưới chò, đến khi chuẩn bị hát đến câu đó bạn lại kich 1 cái, cứ như thế cho hết bài. Sau đó bạn mở lại nghe xem đã đồng bộ chưa, nếu chưa thì chỉnh sữa lại xong rồi chỉ việc save lại sau đó vào ổ đĩa C:/Lyric copy và rename cho giống tên lời bài hát trong máy, copy vào E:TTPod/Lyric là được, bạn chỉ cần dùng font unicode là hiển thị tiếng việt thôi). Máy mình làm tốt. vậy nhé=D>

Đúng đó các bạn có thể dùng phần mềm Myniliric dưới đây có sẵn ki dk
Cách sử dụng :
phần mềm này chạy cùng với các chương trình nghe nhac như Windows mediaplayer, Winamp , km player...
Khi chạy chương trình Minilyrics lần đầu nó sẽ yêu cầu bạn nhập mã đăng ký, thì các bạn nhập :
Code:
Registration name: gdisheroon@aol.com
Registration c0de: BN-IC9N-177G-FAVL-F85V
Bây giờ bạn mở bài hát muốn tim lyric lên bằng chương trình nghe nhạc ( WMP, WA ..) . <Các bạn có thể chuyển sang ngôn ngữ tiếng việt bằng cách nhấp chuốt vào chương trình ( ở thanh toolbar) chọn Preference > nhấn Select Languge chon Vietnam>
Tiếp theo bạn nhấn vào biểu tượng hình kính lúp trong khung lyric của chương trình, gõ tên bài hát ( nhớ là chỉ gõ tên bài hát thôi nhé) rối nhấn nút 'Tìm kiếm trực tuyến' nó sẽ tự động tìm kiếm lới nhạc ( nhạc nước ngoài và việtnam đều có) , sau đó các bạn chọn lời nhac thích hợp ( nhớ là chọn file *.lrc nhé vì thế nó sẽ hiển thị khớp với bài nhạc). Tiếp theo bạn nhấn nút 'Tải về'. File *.lrc sẽ được lưu trong Ổ C:\lyric
Cuối cùng là chép file *.lrc vào E:\TTpod\Lyric (nhớ là file *.mp3 và file *.lrc phải giống nhau thì nó mới hiển thị được nhé)
**Đối với trường hợp bạn tìm lời nhạc trong chương trình Minilyric ko có,thì các bạn có thể lên mang ( mp3.zing.vn , nhacso.net, ... ) để tải lời về rối chép vào Notepad và Save As dưới dạng file *.lrc . khi đó bạn click chuột vào chương tinh Minilyric chọn Lời nhạc > Mở lới nhạc. Để chinh các bạn chọn Lyric Editor từ chương trình, sau đó các bạn có thể vừa nghe nhạc vừa chỉnh lời sao cho khớp với nhau , xong chon Save As.
Bài hướng dẫn hơi dài dòng nhưng nó rất chi tiết, các bạn chú ý sẽ làm được thôi. Chúc các bạn thành công.
bây giờ thì thưởng thức thôi
Link download :
http://www.4shared.com/file/81219437/9b883bf9/minilyrics6.html

nhìn cái hình thấy cái chữ "thực đơn" buồn ghê, phải chi là "danh sách" thì nghe hay hơn

Đúng đó các bạn có thể dùng phần mềm Myniliric dưới đây có sẵn ki dk
Cách sử dụng :
phần mềm này chạy cùng với các chương trình nghe nhac như Windows mediaplayer, Winamp , km player...
Khi chạy chương trình Minilyrics lần đầu nó sẽ yêu cầu bạn nhập mã đăng ký, thì các bạn nhập :
Code:
Registration name: gdisheroon@aol.com
Registration c0de: BN-IC9N-177G-FAVL-F85V
Bây giờ bạn mở bài hát muốn tim lyric lên bằng chương trình nghe nhạc ( WMP, WA ..) . <Các bạn có thể chuyển sang ngôn ngữ tiếng việt bằng cách nhấp chuốt vào chương trình ( ở thanh toolbar) chọn Preference > nhấn Select Languge chon Vietnam>
Tiếp theo bạn nhấn vào biểu tượng hình kính lúp trong khung lyric của chương trình, gõ tên bài hát ( nhớ là chỉ gõ tên bài hát thôi nhé) rối nhấn nút 'Tìm kiếm trực tuyến' nó sẽ tự động tìm kiếm lới nhạc ( nhạc nước ngoài và việtnam đều có) , sau đó các bạn chọn lời nhac thích hợp ( nhớ là chọn file *.lrc nhé vì thế nó sẽ hiển thị khớp với bài nhạc). Tiếp theo bạn nhấn nút 'Tải về'. File *.lrc sẽ được lưu trong Ổ C:\lyric
Cuối cùng là chép file *.lrc vào E:\TTpod\Lyric (nhớ là file *.mp3 và file *.lrc phải giống nhau thì nó mới hiển thị được nhé)
**Đối với trường hợp bạn tìm lời nhạc trong chương trình Minilyric ko có,thì các bạn có thể lên mang ( mp3.zing.vn , nhacso.net, ... ) để tải lời về rối chép vào Notepad và Save As dưới dạng file *.lrc . khi đó bạn click chuột vào chương tinh Minilyric chọn Lời nhạc > Mở lới nhạc. Để chinh các bạn chọn Lyric Editor từ chương trình, sau đó các bạn có thể vừa nghe nhạc vừa chỉnh lời sao cho khớp với nhau , xong chon Save As.
Bài hướng dẫn hơi dài dòng nhưng nó rất chi tiết, các bạn chú ý sẽ làm được thôi. Chúc các bạn thành công.
bây giờ thì thưởng thức thôi
Link download :
http://www.4shared.com/file/81219437/9b883bf9/minilyrics6.html
Một pm rất hay nhưng mình làm xong vẫn không hiển thị lời bài hát đuơcj:-?

Một pm rất hay nhưng mình làm xong vẫn không hiển thị lời bài hát đuơcj:-?

E dùng nó làm lời nhạc ko đó a Thắng,chỉ cần tên file *lrc và tên file *mp3 fải giống nhau(nếu a bỏ lời vào rồi mà ko hiện thì a cứ vào sửa thông tin tên bài hát trong phần ID3 tag sao cho tựa bài giốg tên file *Irc là đc àh,e bị rồi nên có chút knghiệm:p).A làm thử nha,chúc a thành công:D

Back