• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[BUILD]UPD(07.12.2010)MCCM HD V2.0(DESIRE HD)[kernel hastarin r8.5.1

Làm gì có chuyện đó mình dùng từ sáng tới giờ ngon lành chưa thấy lỗi gì cả

Down về rồi giải nén coppy vào thẻ chạy CLRCAD rồi chạy haret mà sao nó không vào được là sao, Startup nó như thế này có phải chỉnh sửa gì không hoặc thiếu file gì, các bản cú kỹ nó còn có các dòng Boot thông báo giờ không thấy gì chẳng biết là sao nữa, Bản MCCM SE V3.4 FroyoStone Sense cũng thế, chán ghê!
set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set initrd_offset 0x00a00000
set cmdline "nand_boot=0"
boot

Wifi 1 tiếng mất 22% pin không biết thế là ít hay nhiều các bác nhỉ

Mình dùng bản này thấy rất mượt, mỗi tội nghe gọi thấy nhỏ hơn hẳn WM, có bác nào có soft nào cải thiện được âm thanh chút không chứ không thì cứ phải dí sát em nó vào tai mới nghe được các bác ạ. Đã cài Advanced Volume Controller nhưng không ăn thua gì. Tăng lên mức max rồi mà vẫn bé xíu.

Mình dùng thấy nghe gọi đều ok mà, nhưng vẫn bị hiện tượng lỗi đóng phần mềm ( thỉnh thoảng ). Topic của rom này bên xda bị khóa hình như do đạo rom của người khác thì phải. Không biết chính chủ là ai. Mình chỉ khoái rom android của desireHd, bạn nào biết bản ngon giới thiệu giúp.

Mình xài bản này thấy rất mượt, thỉnh thoảng bị lag tí, âm thanh thoại hơi nhỏ so với các bản khác nhưng vẫn ok. Máy xài mát không nóng, wifi nhanh, standby khoảng 5 - 7mA, thỉnh thoảng xuống 4mA, mình không bị hiện tượng force close. Nói chung bản này xài tốt.

Mình dùng đến hôm nay thấy rất ok, pin thì đúng như tangthecuong nói, rất tốt. Không biết còn bản nào của desire HD mà ngon lành không nhỉ. Bản beta2 của darstonre ngày xửa ngon thế mà không thấy fix camer nhỉ

Back