• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bước chuyển mới Android trên RAM HD2 - Build mới của DarkStone1337

lungtung

bản mới cứng ngày 18 tháng 12 của darkstone. Mình không giỏi tiếng anh lắm nhưng hiểu nôm na là toàn bộ android os sẽ được copy vào ram trước khi chạy vì vậy nó nhanh hơn, ổn định hơn, đỡ tốn pin hơn. Các bạn vào test thử nhé
link :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=870518

Mình dùng bản này từ sáng đến giờ nói chung thấy khá ổn. Chạy nhanh, boot nhanh ram dư nhiều\-/.

Mình thì thích bản có sense, mê nhất các bản từ desire HD mà chưa có kiểu như thế này nhỉ.
Bản 1.5v này mình cài thử thấy bị vọng tiếng khi gọi điện, không biết bạn có bị không. Chạy thì rất nhanh, mượt.

Chỉnh sửa cuối:
Các bản này nói chung là phải tối ưu độ gọn nhẹ của build để tống vào Ram nên giao diện như Android thuở thiếu thời thôi, đừng đòi hỏi gì hơn.

Mình có thử bản SuperRam 1.5 của DT, chạy thì nhanh đó nhưng mà rất kém ổn định. Đó là mới test chay, chưa thử mấy thứ gì nặng kí cả.

cho hỏi bản này dùng harastin custom là có sẵng trong room luon hay phải download harastin về rồi chép đè lên android.

Tống core vào RAM để chạy là một bước đến gần "run on NAND" phải ko các bác;;)

Mình dùng bản này từ sáng đến giờ nói chung thấy khá ổn. Chạy nhanh, boot nhanh ram dư nhiều
.

Bản này mình đánh giá thua bản MDJ FroYo Streak Lite v. 0.5 RAM Edition. Mình đã test thử nhưng có vẻ gặp phải lỗi cũ: sạc trong android chỉ báo 75% pin. KHá kém ổn định.

Tống core vào RAM để chạy là một bước đến gần "run on NAND" phải ko các bác;;)

Trong bài của Darkstone có nói rõ rồi bác, đại ý là: "NAND boot là chạy trên ROm, tốc độ của ROm kém hơn Ram, do đó việc đưa Android vào chạy trên Ram sẽ nhanh hơn mà không ảnh hưởng gì đến ROM của máy" => Super fast"

Đưa android vào chạy trên ram thì apps cài vào sẽ trên đâu ạ? vẫn là thẻ nhớ có phải ko các bác?

Mấy bản xài Android nguyên thủy này xấu như con gấu, lại không có sense thật là đáng tiếc. Mình đang tìm bản phù hợp thay Jaw-MIUI, toàn bị lỗi không wake up được máy. Bấm nút nguồn xong chờ 5 phút.

Mấy bản xài Android nguyên thủy này xấu như con gấu, lại không có sense thật là đáng tiếc. Mình đang tìm bản phù hợp thay Jaw-MIUI, toàn bị lỗi không wake up được máy. Bấm nút nguồn xong chờ 5 phút.

Mấy bản super ram này rất đáng xài. CÒn vấn đề đẹp xấu thì bác cài launcher pro với cả beautiful widget sau đó tùy biến 5p là khác hẳn ngay. Mấy bản này wakeup rất nhanh, đã fix được lỗi ấy ở tất cả các bản rom khác. Bạn có thể thử bản Rom của Mdeejay mình thấy rất ổn định: http://www.pdaviet.net/showthread.php?113585-C%E1%BA%ADp-nh%E1%BA%ADt-c%C3%A1c-b%E1%BA%A3n-Rom-Super-Ram-ch%E1%BA%A1y-%E1%BB%95n-%C4%91%E1%BB%8Bnh.

cài lên ram có khác cách cài lên rom không các bác

như nhau bác nhé

Đầu tiên là chạy trên thẻ nhớ,bh được nửa chừng là chạy trên RAM.Vậy chắc sắp được chạy trực tiếp trên NAND rùi.Để down về xem thế nào.

bản này mình thấy tốt nhất trong các bản rom từ trước tới giờ ,cực nhanh ,pin hao ít ,ổn định

mình thấy bản này dùng quá ok không còn gì bàn cãi,bh trong thẻ mình dùng bản này là chính và bản MCCM 3.0.2 để load HD cho oai:))

Haizz... Vì tinh thần chung, bác nào load về thì thank chủ thớt nhé. Không thì sau này lấy ai đóng góp cho 4rum??? Em không down cũng xin thank bác 1 cái ^^

Back