• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

Posted via Mobile Device Anh Linh oi,co cach nao dung jaf (no box ) ma chi them ngon ngu chu k xoa fw dang co trog may k? A giup e

Posted via Mobile Device Anh Linh oi,co cach nao dung jaf (no box ) ma chi them ngon ngu chu k xoa fw dang co trog may k? A giup e

Đc, chỉ dùng file PPM cùng ver với ver hiện tại của máy bạn. Dùng Manuaflash nhé.
Bài của bạn trong vòng 24h sẽ xóa nếu ko sửa lại TV có dấu.

Đc, chỉ dùng file PPM cùng ver với ver hiện tại của máy bạn. Dùng Manuaflash nhé.
Bài của bạn trong vòng 24h sẽ xóa nếu ko sửa lại TV có dấu.

Posted via Mobile Device Anh co the huong dan e ki hon hoac cho e xin link dc k? E post = dt,nen k co dau,a thong cam

Đang update FW thì mất điện

Em đang update fw N95 bằng JAF giữa chừng thì bị mất điện.các bro có cach nào cứu giúp em với.Thank các bác nhiều

Em đang update fw N95 bằng JAF giữa chừng thì bị mất điện.các bro có cach nào cứu giúp em với.Thank các bác nhiều
Up lại = JAF hoặc Phoenix chế độ Dead USB, nếu ko đc thì mang ra hàng chạy lại.

mình dùng nsu để up lại fw thì cứ đến giai đoạn 15' nó lại báo là mất kết nối rồi hướng dẫn là tháo pin rồi bật sau đó vẫn bị thế là sao vậy? có phải là nsu không thể chạy lại fw mà chi có thể nâng cấp fw không?

mình dùng nsu để up lại fw thì cứ đến giai đoạn 15' nó lại báo là mất kết nối rồi hướng dẫn là tháo pin rồi bật sau đó vẫn bị thế là sao vậy? có phải là nsu không thể chạy lại fw mà chi có thể nâng cấp fw không?
NSU vẫn reinstall đc bạn à, thử lại vào lúc khác nhé. Nếu ko đc thì chạy offline cho nhanh.

K được b ơi.Em dùng jaf update o chế độ deal fone mà hok dc.Dùng phonenix cũng k dc.Đưa ra tiệm nó Dùng nbox up hok dc trả về.Thế máy em hỏng gì ah.Bây giờ mở vẫn hiện chữ nokia rồi tắt.Help me.Hu hu

Chỉnh sửa cuối:
Hỏi firmware mới nhất của N73 ME

Em là newbe nên mong mọi người hlep với.
1. Làm cách nào để xem bản firmware mới nhất cho dòng máy tương ứng của mình, có nghĩa là vào trang nào để xem ?
2. Có nên update firmware không?
Thakns for help

Mình có biết 1 cách là bạn vào trang chủ nokia -> cập nhật phần mềm -> tôi cập nhật được không,. Rôfi nhập code sau máy của bạn vào( hoặc là code bạn dã dổi rồi ). Bạn thử xem có được không

Em là newbe nên mong mọi người hlep với.
1. Làm cách nào để xem bản firmware mới nhất cho dòng máy tương ứng của mình, có nghĩa là vào trang nào để xem ?
2. Có nên update firmware không?
Thakns for help

Trả lời nhé:
- Bạn tháo pin ra, xem trên cái mạt màu trắng dưới pin, có dòng code, bắt đầu từ 05..., nhập dãy số đó vào trang sau để nó báo máy bạn có fw mới chưa: http://europe.nokia.com/support/dow...-software-update/software-update-availability
- Up fw là việc nên làm nếu có fw mới ngon hơn, fix lỗi gặp ở bản cũ.

bổ sung thêm , muốn biết bản FW hiện có trong máy , từ màn hình chờ , bấm *#0000# . bản FW mới nhất và có thể là bản cuối cùng dành cho N73 phiên bản Music Edition là 4.0839.42.2.1

Xin firmware cho n78

Ai có firmware mới nhất của N78 offline. Up lên giúp mình với. Cám ơn rất nhiều...

bổ sung thêm , muốn biết bản FW hiện có trong máy , từ màn hình chờ , bấm *#0000# . bản FW mới nhất và có thể là bản cuối cùng dành cho N73 phiên bản Music Edition là 4.0839.42.2.1

Đây đúng là bản mới nhất cho N73 ME.
Theo các bạn có nên hack hay không?
Và chỉ cho mình các hack với.
thanks!

Update FW e 63

Mình đang xài con E 63 FW như sau :
100.21.110
14-11-2008
RM-437
NOKIA E63-1(29)
Hiện giờ mình muốn update phiên bản mới hơn. Nhờ các bạn tư vấn, giúp mình update fw con này với.
Có link thì càng tốt. Mình đọc nhiều bài rồi. Nhưng hầu hết là trả lời chung chung và những topic đó hay bị loãng làm không tập trung định hướng cách sẽ làm, ng bảo hack lúc đc, lúc không làm mình nhát tay quá. Lần đầu mình up Fw nên nhờ các bạn hướng dẫn mình cụ thể với (cách sao lưu dữ liệu v.v...)
Mình cũng muốn hỏi thêm là fw mới này có gì bất thường không. Cám ơn các bạn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Back