• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.
Sau khi up lên FW 30 em ko hiểu sao máy em ko thể kết nối đc internet cho dù dùng Wifi hay là GPRS. Bác nào biết giúp em với! :(:)(:)(:)(:)(:)((

ktra kết nối wifi đó có bị khóa ko, nếu khóa đương nhiên ko vô đc, gprs có thể do mạg bạn đang dùng ko tốt, hãy bình tĩnh xem xét vấn đề đã, đừng vội 4mat làm gì

tình trạng vẫn bị thế..dùng qua gprs thì thấy tốt..dùng qua wiffi là bị..hok hỉu sao nữa
Máy ông bị sida rồi, chắc lỗi này thì mấy đại ca cũng chịu thôi. ông mang ra care, chịu khó đợi đi,

Bạn thử làm cách này đi, ko phải format mà chỉ là rest lại cài đặt mặc định thôi
vào setting > phone> phone mgmt >factory setting. Máy mình mấy trước bị sida, rest kiểu vậy cũng hết. Bạn ko cần phải backup dữ liệu đâu

ktra kết nối wifi đó có bị khóa ko, nếu khóa đương nhiên ko vô đc, gprs có thể do mạg bạn đang dùng ko tốt, hãy bình tĩnh xem xét vấn đề đã, đừng vội 4mat làm gì
Chắc là ông này cũng đã thử hết cách rồi mới lên đây hỏi chứ bác inu. Mà bạn đừng có chiu vào quá karaoke mà bắt gprs nha. Trong đó khó bắt đc lắm

Ko hiểu sao sau khi up FW lên thì máy em ko thể vào đc mạng nữa! Bác nào biết chỉ giúp em với!

Em đã phát hiện ra lỗi là sau khi up FW thì do restore lại setting nên bị thế! Dù có reset kiểu gì cũng ko đc chỉ có cách là up lại rồi nếu có restore thì chỉ cần bỏ phần setting đi là ok!

Em đã phát hiện ra lỗi là sau khi up FW thì do restore lại setting nên bị thế! Dù có reset kiểu gì cũng ko đc chỉ có cách là up lại rồi nếu có restore thì chỉ cần bỏ phần setting đi là ok!

Tiếp thu kinh nghiệm của bạn luôn, mình chỉ backup tin nhắn với danh bạ thôi, nên ko để ý cái này nữa.

cho mình hoi,bay jơờ mình ấn *#0000# để kiểm tra bản cập nhât ko đc nữa,nó bắt tạo profile máy chủ mới,nhưng mình ko biết tạo làm sao,ai giúp mình với,thank
Posted via Mobile Device

Up lại = wifi rồi sao có thể bỏ phần setting được vậy bạn

Up lại = wifi rồi sao có thể bỏ phần setting được vậy bạn

Cái này do bạn ấy Backup dữ liệu lai trước khi up rồi khi Up xong retore lại chứ không phải chọn/ bỏ cái j khi up đâu bạn nhé!

sao máy mình ay jờ lúc ấn *#0000# để kt bản cập nhật nó lại bắt tạo profile máy chủ mới,ai biết cách tao chỉ mình với,thank
Posted via Mobile Device

Bản red với blue bình thường thì ko cần tạo profile đâu. Còn bản orange thì bạn tìm trong diễn đàn có đó.

Bản red với blue bình thường thì ko cần tạo profile đâu. Còn bản orange thì bạn tìm trong diễn đàn có đó.

Nhưng jờ nó lại bắt buộc,ko tạo thì ko kt bản cập nhật đc

Posted via Mobile Device

Cái này do bạn ấy Backup dữ liệu lai trước khi up rồi khi Up xong retore lại chứ không phải chọn/ bỏ cái j khi up đâu bạn nhé!

Ý mình hỏi là máy mình từ khi up len fw30 cũng ko vô được GPRS nữa ko bít tính sao giờ ai bít cách chỉ dùm

Các bác ơi!
Có bác nào khi up FW bị lỗi này ko?
Khi up đến Stage 2 thì J.A.P báo "cmd 17 block"
Mình đã thử 3 máy tính, đã cài lại win XP (SP3), cài NSU và PC suit mới nhất, máy đã nhận đầy đủ Driver của N5800.
Pin sạc đầy.
Flash hơn 30 lần (cho mỗi máy tính) mà vẫn bị lỗi này.
Cuối cùng ... stress luôn. Có Bác nào biết cách khắc phục chỉ giáo với!!!!
Trước đây khi up lên V21 (bản cam) cũng bị vài lần, up khoảng 15 lần thì up được.
Chẳng biết thế nào nữa?!!!

Mình úp fw 30.2.011 chết queo ko úp lại được đem lên nokia case nó đòi bung máy mình đem về nhờ các cao thủ chỉ dùm ,có ai bị như thế ko úp xong mở nguồn lên cháy đèn nổi chữ nokia rồi thôi mình nghỉ là phần mềm sao lại bung máy chứ các pác cho ý kiến vụ này với.

Mình úp fw 30.2.011 chết queo ko úp lại được đem lên nokia case nó đòi bung máy mình đem về nhờ các cao thủ chỉ dùm ,có ai bị như thế ko úp xong mở nguồn lên cháy đèn nổi chữ nokia rồi thôi mình nghỉ là phần mềm sao lại bung máy chứ các pác cho ý kiến vụ này với.

Chắc tụi care flash lại cũng ko được nên đòi bung máy ra test phần cứng đó bạn,nhiêù khi shock chết flash rồi cũng nên :(

Tụi Care đã đòi bung máy thì chắc là phải bung thôi bạn à. Bạn thử hỏi mấy anh kĩ thuật bên JAF with box xem có giúp đc ko.

Các bác ơi!
Có bác nào khi up FW bị lỗi này ko?
Khi up đến Stage 2 thì J.A.P báo "cmd 17 block"
Mình đã thử 3 máy tính, đã cài lại win XP (SP3), cài NSU và PC suit mới nhất, máy đã nhận đầy đủ Driver của N5800.
Pin sạc đầy.
Flash hơn 30 lần (cho mỗi máy tính) mà vẫn bị lỗi này.
Cuối cùng ... stress luôn. Có Bác nào biết cách khắc phục chỉ giáo với!!!!
Trước đây khi up lên V21 (bản cam) cũng bị vài lần, up khoảng 15 lần thì up được.
Chẳng biết thế nào nữa?!!!

Có thể do lúc ấn nút nguồn hay cổng USB của PC, sau mỗi lần FLASH lỗi nên tháo PIN lắp lại và đổi cổng USB.

Nên kết nối ở các cổng USB ở sau máy là tốt nhất.

P.s: đây là theo kinh nghiệm, nếu ko đúng thì botay.com vì lúc trước mình có bị lỗi này 2 lần :D

Cái 5800 của mình nó dính cái bệnh này từ lúc mới mua, ko hiểu vì sao ? Do đó nó ko thể nâng cấp firmware đc.Các bạn để ý cái phiên bản phần sụn nha :

Status
Không mở trả lời sau này.
Back