• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.
bạn cho mình hỏi là cái file rsc là file gì vậy ? Download nó ở đâu ? Sorry vì lâu quá không vào dđ nên quên :D

Cái file đó nằm trong Z:\resource\app đó bạn, có hướng dẫn kỹ càng mà.

Các bạn có thấy các máy s40 khi chọn folder thì nó sẽ animated k? Giờ mình sẽ làm cho nó hoạt động trên s60,có một máy có sẵn như N82 rồi,máy nào k có thì mình cùng lảm nào!

1) Đặt file rar ở E
2) Chỉnh CAPS off 2 để try cập vào the private folders
3) Đi đến c:/private/101F4CD2 và tạo backup file appshell cũ
4) Unzip the rar và bạn sẽ thấy nơi chép file patch vào
5) Overwrite nếu có hỏi
6) Restart lại
7) Chỉnh animation on ở the menu tại option
8) Done!
cái này hình như chì cho OS 9.2 còn 9.1 tìm hỏng có ra file appshelldata để chép đè.

Với lại bác có thể cho xin 500 hình ảnh hông, hông tưởng tượng đc cái "Chỉnh animation on ở the menu tại option" là nó ra làm sao hết

Và "Chỉnh CAPS off 2 " là sao bác :-/

cái này hình như chì cho OS 9.2 còn 9.1 tìm hỏng có ra file appshelldata để chép đè.

Với lại bác có thể cho xin 500 hình ảnh hông, hông tưởng tượng đc cái "Chỉnh animation on ở the menu tại option" là nó ra làm sao hết

Và "Chỉnh CAPS off 2 " là sao bác :-/

Các bạn chú ý là cách này thì tuyệt đối phải nhớ backup file appshelldata nha. Không thì 4mat ráng chịu đó, KJR bị rồi.

Thêm 33 folder mới vào giao diện Menu chính

Các Folder này có dạng

Cách thực hiện:

Down file đính kèm về, giải nén ra được 2 file .mif và .xml. Chép vào thẻ nhớ (nơi nào cũng được)

Mở Xplore, vào c:/Private/101F4CD2/content/ chép file appshelldata.xml qua Others của thẻ nhớ (đâu cũng được nhưng phải chép để giữ file này lại)

Vào c/:resource tạo 1 folder mới với tên Kasual

Vào thẻ nhớ chép file Kasual_by_xONE.mif vào c:/resource/Kasual/ và chép file appshelldata.xml vào c:/Private/101F4CD2/content/ (nó sẽ hỏi có chép đè không, cứ ok nhé, đừng lo chuyện gì vì ta đã copy file nó chép đè và Others như nói ở trên)

Thoát Xplore và restart máy, bạn sẽ có thêm 33 folder mới cùng 1 tên Camera

Đây là các folder rỗng, mình có thể tuỳ nghi chỉnh sửa tên hay di chuyển. Các ứng dụng mặc định của máy được đẩy xuống dưới sau 33 folder này. Ta có thể di chuyển chúng vào vị trí mình thích.

Nếu các bạn không muốn dùng nữa thì vào Others thẻ nhớ chép file .xml (mà ta đã lưu trữ ban đầu) vào chép đè lên file .xml trong Content lại và xóa folder Kasual, restart máy lại là xong.

Các bạn chú ý phải thực hiện theo đúng mình nói nhé, không 4mat 4 ngón để lấy lại file xml ráng chịu :p Phương pháp này hình như chỉ dùng cho OS9.2, đã test ok trên N95-1.

Chúc các bạn may mắn!

Cách đổi hình " bàn tay nắm bàn tay " khi khởi động hack phone:D

1. Bật capoff.
2. Dùng trình quản lý file truy cập Z:\resource\app.
3. Copy file ảnh startup.mbm và file rsc tuỳ theo ngôn ngữ mặc định của máy bạn vào ổ C:\resource\apps.
4. truy cập C:\resource\apps rồi mở file vừa chép bằng winhex.
5. kéo xuống dòng 000050.
6. Thay đổi giá trị " 5A " thành "43"
7 Save lại rồi khởi động máy và click thanks đi thôi chứ.
File ảnh mbm các bạn tự làm theo ý thích nhé.
Đây là ảnh nền một pro làm trên n82 nè:D

Chào bạn. Mình làm theo bạn rồi, nhưng vẫn ko change dc bạn ah. Mình có copy file gif N82 mà bạn đính kèm về máy, nhưng ko bik fải copy file đó vô thư mục nào trong điện thoại hết. Mình nghĩ nếu ko copy file hình mình cần vào điện thoại thì làm sao thay đổi dc bạn???
bạn hướng dẫn cụ thể hơn giùm mình dc ko?

Đây là cách chúng ta tắt tiếng khi chụp ảnh hoặc quay film (các bạn chụp lén thích lắm đây :p)

Mình test thành công trên N95 thường.

Trước tiên các bạn down 2 file bên dưới về:
- ROMPatcher (1 bản dành cho OS9.2, 1 bản dành cho OS9.1)
- Camera Patch

Cài ROMPatcher theo hướng dẫn của nguyenpa tại đây. Chỉ đọc hướng dẫn còn file ROMPatcher thì dùng file mình up nhé.

Sau đó giải nén file CameraPatch, chúng ta được các file .wav và file .rpm
Tạo đường dẫn e:\system\sounds\digital rồi chép các file .wav vào đây.
Tạo đường dẫn e:\Patches rồi chép các file .rpm vào đây.

Sau đó vào ROMPatcher làm theo hình rồi Exit.

Mở chụp hình lên và chụp, rất im ắng :D

Chú ý: chức năng của các file .rpm trong ROMPatcher là
- capture1 - 4 - tắt âm thanh chụp 1 -4
- focus - tắt âm thanh khi lấy tiêu điểm
- start/stopcapture - Tắt âm thanh khi tắt mở quay film
- allin1 - tắt hết

Mình làm theo cách này xong thì cái camera ngỏm luôn ko lên được nữa! Làm thế nào khôi phục lại nhu lúc đầu được đây? Ai biết chỉ giùm với. Mình dùng E 61i

anh ơi làm sao tạo folder Kausal trong C:\resource được dzậy ạh .

Nếu dt bạn đã hack,bạn chọn disable cap rồi vào chương trình quản lý ổ đĩa,vào thư mục resource\ tạo 1 foder mới đặt tên là kasual.vậy là ok.
Mình test thử trên dòng 9.1,kết quả là không có gì hết.cái nì chỉ dành cho 9.2 thui.buồn ghê.!:-/

khi đã disable với máy thì nó chỉ cho mình truy cập vào ở E thôi bạn àh . Trước kia có làm cách nào mà giờ lâu lâu ko làm đâm ra quên mất tiu

Mình làm theo cách này xong thì cái camera ngỏm luôn ko lên được nữa! Làm thế nào khôi phục lại nhu lúc đầu được đây? Ai biết chỉ giùm với. Mình dùng E 61i

Cái này dành cho OS9.2 nha bạn. Còn trường hợp bạn gặp không thể xảy ra vì cái này thuộc về phần mềm không thuộc về phần cứng.

khi đã disable với máy thì nó chỉ cho mình truy cập vào ở E thôi bạn àh . Trước kia có làm cách nào mà giờ lâu lâu ko làm đâm ra quên mất tiu

Tạo trong resource hình như cũng đâu cần CapOFF gì đâu, dùng Xplore chọn Make Dir là xong, đơn giản mà bạn :-?

không hiểu sao mình dã chạy RomPatcher rồi mà trên ổ E vẫn không có E/patch,pro nào giúp mình với.Thanks

Mình có con N73ME,muốn cài game N-gage nên phải hackphone,nhưng không thể nào chạy ứng dụng APP TRK được,lúc nào cũng báo lỗi "error code :-21",đã format máy cài lại nhưng vẫn bị tình trạng này :(( .Mod nào hướng dẫn cách giải quyết vấn đề này dùm mình với :-??

Mình có con N73ME,muốn cài game N-gage nên phải hackphone,nhưng không thể nào chạy ứng dụng APP TRK được,lúc nào cũng báo lỗi "error code :-21",đã format máy cài lại nhưng vẫn bị tình trạng này :(( .Mod nào hướng dẫn cách giải quyết vấn đề này dùm mình với :-??

bạn cài không đúng file cho N73 rồi. tải cái khác nhé. chúc bạn thành công:-??

bạn cài không đúng file cho N73 rồi. tải cái khác nhé. chúc bạn thành công:-??

Mình cài đúng cái s60_3_0_app_trk_2_7 dành cho N73ME mà bạn,không sai đâu,nhưng k hiểu sao lại báo lỗi không kết nối được.Help me,please 8-|

Đáng lẽ khi không sử dụng nữa bạn phải cài file sis vào để remove đằng này bạn lại xóa file. Có thể việc này làm lỗi như trên. Vậy trước khi bạn 4mat như tiny1990 thì bạn thử làm như bạn nói nhé: chạy lại trk và rompatcher lại nhé!

pro cho hỏi file là file nào vậy?

Mình cài đúng cái s60_3_0_app_trk_2_7 dành cho N73ME mà bạn,không sai đâu,nhưng k hiểu sao lại báo lỗi không kết nối được.Help me,please 8-|

cái này bạn chỉnh lại thành USB chưa , sau khi chỉnh xong kết nối lại thử coi . Mà ko thì đây là bãn TRK mới bạn down dzề thử xem có okay hơn là cũ ko nha ( kèm theo cả Secman )

http://www.box.net/shared/at8xf2cwsk

Tăng bộ nhớ máy gần 5Mb cho hacked phone

Nhu cầu cài ứng dụng trở nên quá cần thiết đối với 1 số anh em chúng ta,thường thì ta cài ứng dụng,theme hay game lên thẻ nhớ.Nhưng vẫn có vài ứng dụng bắt buộc phải cài trên máy(vd advance delock,handy taskman...).Do đó bộ nhớ máy ngày càng bị thu hẹp,sẽ chạy chậm lại.
Mình có cách tăng bộ nhớ máy lên 4.7Mb,cách này chỉ dùng cho phone đã hack.Anh em test thử rồi cho ý kiến nha.
Vào đường dẫn C\private\102072c4 và xóa folder này luôn(nếu sợ thì cut & paste qua ổ E).Bộ nhớ máy tăng thêm 4.7Mb,máy sẽ chạy nhanh hơn hẳn.
File này hình như sau 1 thời gian sẽ có lại,ta có thể xóa lại lần nữa.

Mình dang test trên N73Me,vẫn chưa thấy gì trục trặc,Anh em có máy test phụ mình với nha.(có trục trặc thì trả folder 102072c4 về vị trí cũ được mà):D:D:D

Nguồn imserba

Status
Không mở trả lời sau này.
Back