• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CƠ BẢN CỦA HTC

Các bác cho hỏi với, làm thế nào để chỉnh cái weather về độ C, nó ở cái định dạng khác nên cái degree toàn báo 88 độ.

(trong HTC plugin 6 tabs)

Ở Panel Weather bạn nhấn vào tên thành phố, nó mở ra list các thành phố, chọn Menu ở góc dưới cùng bên phải-->Weather Optons...--->đánh dấu chọn vào ô Celsius--->Done là sẽ hiển thị độ C.

Các bạn cho hỏi: Đã có bản HTC home chạy được cho EXEC, WM6 chưa vậy? Mình thấy nó hay quá nhưng quay về WM5 thì...

Thanks.

Các bạn cho hỏi: Đã có bản HTC home chạy được cho EXEC, WM6 chưa vậy? Mình thấy nó hay quá nhưng quay về WM5 thì...

Thanks.
HTC Home viết ra là để chạy trên WM6 mà bạn, bản dành cho WM5 chỉ là chế biến lại từ WM6 thôi!

Nhưng màn hình EXEC là VGA hay sao ý, mình cài vào nó không hiển thị hết, hình ảnh bị thu nhỏ.

Exec màn hình VGA,bạn nhớ chọn bộ phần mềm t/ứ với hệ điều hành bạn đang dùng sẽ ổn cả thôi mà .
Chúc vui !

Exec màn hình VGA,bạn nhớ chọn bộ phần mềm t/ứ với hệ điều hành bạn đang dùng sẽ ổn cả thôi mà .
Chúc vui !

Mình rất muốn dùng HTC plugin home và đã down về 1 số, nhưng cài lên không đc. Bạn làm ơn cho chót, chỉ giúp mình phần HTC plugin home (Đường link) có thể dùng cho EXEC???

Thanks.

Clock Lightning Icons

Clock Lightning Icons

Ở trang 4 của chuyên mục này tôi đã giới thiệu đến các bạn cách thay đổi màu sắc của những con số trên đồng hồ của HTC Home, hôm nay tôi post bài này cũng với mục đích đó nhưng với một dạng khác có thể tạm gọi là "Lightning" (Tia chớp).
Cách làm vẫn như cũ không có gì thay đổi;
1- Giải nén tập tin đính kèm ra một thư mục trên PC
2- Trên PPC vào Settings/Personal/Today/Items tắt Htc Home đi
3- Chép đè toàn bộ các file trong thư mục vừa giải nén vào thư mục /Windows trên PPC
4- Trên PPC vào Settings/Personal/Today/Items để chạy lại Htc Home
Và bạn sẽ thấy một đồng hồ mới với mỗi con số là một kiểu khác nhau.

Mình rất muốn dùng HTC plugin home và đã down về 1 số, nhưng cài lên không đc. Bạn làm ơn cho chót, chỉ giúp mình phần HTC plugin home (Đường link) có thể dùng cho EXEC???

Thanks.

HTC Home Plugin chỉ dùng được cho QVGA thôi bạn ạ! Và nó chỉ hỗ trợ WM6!

Sao vậy nhỉ? Mình cài một cái là được ngay mà, bạn đã cài cái SDK.cab vào máy chưa vậy?
Mình đã cài rồi, nhưng túm lại là không được vẫn hoàn không được!
Liệu HTC Home có bị phản ứng gì với SPB Sell không nhỉ? Mình đang nghi ngờ việc này, có ai trả lời được hộ cho mình không? Xin cám ơn trước!:-?

HTC Home Plugin chỉ dùng được cho QVGA thôi bạn ạ! Và nó chỉ hỗ trợ WM6!
HTC Home Plugin hiển thị tốt trên Exec mà ,sao bạn lại bảo chỉ dành cho QVGA.Bạn xem lại bài ở đây phần mềm đã làm việc trên WM5 với 6tabs đó mà :-?:-?:-?.

Mình đã cài rồi, nhưng túm lại là không được vẫn hoàn không được!
Liệu HTC Home có bị phản ứng gì với SPB Sell không nhỉ? Mình đang nghi ngờ việc này, có ai trả lời được hộ cho mình không? Xin cám ơn trước!:-?

HTC Home Plugin và SPB Shell không có phản ứng gì với nhau cả ,mình dùng cả 2 phần mềm hiển thị vẫn tốt mà.Bạn chú ý xem kĩ HĐH mình đang sử dụng và chọn lựa phần mềm nhé.
Như hình mình đính kèm nè :

Chúc vui !

cho em hỏi sau khi em cài HTC_X-Button1.5 khi em SR thì nó ko còn tác dụng, và phải SR 2-3 lần thì mới chạy đc. Em dùng Atom Exec. ai biết chỉ em với.

cho em hỏi sau khi em cài HTC_X-Button1.5 khi em SR thì nó ko còn tác dụng, và phải SR 2-3 lần thì mới chạy đc. Em dùng Atom Exec. ai biết chỉ em với.

Bạn có cài vào main k đấy?mình k dùng atom,mình dùng Exec nhưng cài vào là ok ngay:-??

HTC Home Plugin hiển thị tốt trên Exec mà ,sao bạn lại bảo chỉ dành cho QVGA.Bạn xem lại bài ở đây phần mềm đã làm việc trên WM5 với 6tabs đó mà :-?:-?:-?.
Chúc vui !

Không phải, không phải!!!! Ý mình hỏi là (Tổng hợp lại nhé): HTC Home Plugin dùng trên EXEC sử dụng WM6 chứ không phải WM5???

Giúp mình.

Thanks!

Không phải, không phải!!!! Ý mình hỏi là (Tổng hợp lại nhé): HTC Home Plugin dùng trên EXEC sử dụng WM6 chứ không phải WM5???

Giúp mình.

Thanks!

Bạn dùng thử phiên bản mình đính kèm dưới đây xem sao nhé.
Chúc vui !

Bạn có cài vào main k đấy?mình k dùng atom,mình dùng Exec nhưng cài vào là ok ngay:-??
mình cài nó vào main mà. Nhưng khi SR lại, vào mục setting vẫn còn nhưng nó ko chạy đc nữa, phải SR 2-3 lần nó mới chạy lại. Kì thiệt.:-?:-?:-?

mình cài nó vào main mà. Nhưng khi SR lại, vào mục setting vẫn còn nhưng nó ko chạy đc nữa, phải SR 2-3 lần nó mới chạy lại. Kì thiệt.:-?:-?:-?

lạ nhỉ:-?,mình cài vào là nó hiển thị ỏ thanh start luôn(góc phải màn hình ý),hoặc có nhiều khả năng nó k thích hợp với bản Rom bạn đang dùng,bạn thử vào Box thảo luận sử dụng dòng máy bạn đang sử dụng hỏi xem:-??

Cho mình hỏi là cài HTC X-button 1.5 nó luôn bị trùng với biểu tượng nút ok,nhiều khi vào 1 chương trình X-button toàn đè lên nút ok gây khó khăn khi sử dụng. Có cách nào khắc phục ko ??? Mình dùng miniS

Cho mình hỏi là cài HTC X-button 1.5 nó luôn bị trùng với biểu tượng nút ok,nhiều khi vào 1 chương trình X-button toàn đè lên nút ok gây khó khăn khi sử dụng. Có cách nào khắc phục ko ??? Mình dùng miniS

Mặc định nó đã như vậy rồi, ko thay đổi được đâu bạn, chương trình task manager nào cũng thế cả!

BioTouch Settings - Ứng dụng cho phép chỉnh sửa 3D Cube của HTC Touch!
Hình minh hoạ:

Đã test, hoạt động tốt trên Prophet rom 4.0.0.06 Touch!

Back