• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CƠ BẢN CỦA HTC

owner photo. done. Tuy nhiên, có 1 điểm rất lạ, là nó show 1 cái icon nhỏ nhỏ bên cạnh photo ( có lẽ là biểu tượng của Owner photo ) mà ko có cách nào bỏ đc, rất xấu.

VD:

cái task bar kia tớ check ở thread trên, ko thấy cái nào có giao diện tương tự cả :-? toàn khá basic.
Cụ thể name của soft là gì vậy cậu

Hì , phần mềm mình dùng là Owner Info X đó bạn , bạn có thể coi bài hướng dẫn chi tiết cách cài đặt của mình và download ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?p=166742&posted=1#post166742
Còn cái topbar kia ,mình dùng pBar 1.12 đó bạn :)):))

Bác Dương cho em hỏi cái HTC Home customizer em cài xong rồi chạy nhưng nó báo là chưa cài đặt HTC Home plugin và đòi download cài đặt, mặc dù cái HTC Home plugin này em đã cài rồi.

Em đến bó tay với thằng Audio Manager, chẳng biết làm thế nào để chọn cho nó chạy playlist của mình:-/.
Có bác nào hướng dẫn em cách sủ dụng với!

Em đến bó tay với thằng Audio Manager, chẳng biết làm thế nào để chọn cho nó chạy playlist của mình:-/.
Có bác nào hướng dẫn em cách sủ dụng với!

theo mình biết thì audio không có tính năng đó bạn ạ! Chỉ có thể play toàn bộ các bài trong memorycard+main thôi!

Thân!

HTC Touch Flo for WM6

"Touch FLO" - Hiệu ứng miết tay tạo chuyển động trên PPC, vốn trước đây được độc quyền trên HTC Touch nay với bản cài đặt được tách ra, chúng ta sẽ có cơ hội thưởng thức hiệu úng này trên chiếc PPC thân yêu mà ko phải là HTC Touch =D>=D>

Cách cài đặt rất đơn giản:

1. Install HTC_Touch_Home_Plugin.cab, then soft reset !
2. Install HTC Audio Manager Today Plugin.cab, then soft reset !
3. Install Touch Flo (Alpha).cab, then soft reset

Enjoy !! :D:D

Đã test trên dopod 818 pro và bổ sung hỗ trợ cho các dòng máy dopod P800W & M700, D830, HTC P3300 tuy nhiên mình chưa có máy nên chưa thể test tiếp

HTC home Pugin Today tải về trong thread các phần mềm của HTC nhé !!

Phần mềm chỉ hỗ trợ cho WM6, cài đặt theo hướng dẫn tránh lỗi Black Screen !!!

Đã giới thiệu ở các phần mềm cơ bản, mình giới thiệu thêm tại đây

Tải về file cài đặt kèm âm thanh tại:

Mã:
[URL="http://rapidshare.com/files/45684968/HTC_TouchFlo.cab"]http://rapidshare.com/files/45684968/HTC_TouchFlo.cab[/URL]
Link này die rồi,bạn có thể post lại cho mình xin với.Thanks.

theo mình biết thì audio không có tính năng đó bạn ạ! Chỉ có thể play toàn bộ các bài trong memorycard+main thôi!

Thân!
Em có thấy nó chạy gì đâu, chọn 1 bài để nghe thì sau đó nó chỉ cho nghe mỗi bài đó thôi. Bực mình thật:-??:-??:-??:-??:-??. Có lẽ em chế bản rom cho nó out luôn.

Em có thấy nó chạy gì đâu, chọn 1 bài để nghe thì sau đó nó chỉ cho nghe mỗi bài đó thôi. Bực mình thật:-??:-??:-??:-??:-??. Có lẽ em chế bản rom cho nó out luôn.

Chậc chậc , vậy là bạn ko biết dùng AudioManager rồi . Này nhé , muốn tạo một playlist trong AudioManager, bạn phải khởi động AudioManager >>> nhấn vào Library >>> rồi bạn nhấn nhẹ vào phía trên , chỗ chữ All Songs , rồi tìm mục Playlists nhấn vào , tiếp đó nhấn vào chữ Menu , rồi bấm new , nó sẽ hiện ra 1 mục cho bạn đặt tên playlist , sau đó nhấn OK , sau đó nhấn vào Playlist đó , bấm edit , rồi lại nhấn Menu , rồi bấm Add , thế là xong :)):)):))
Chuyện nhỏ như con thỏ , việc gì phải mất công chế một bản rom mới làm gì hả bạn ...
Chúc vui nhé ;;);;)

Chỉnh sửa cuối:
Chậc chậc , vậy là bạn ko biết dùng AudioManager rồi . Này nhé , muốn tạo một playlist trong AudioManager, bạn phải khởi động AudioManager >>> nhấn vào Library >>> rồi bạn nhấn nhẹ vào phía trên , chỗ chữ All Songs , rồi tìm mục Playlists nhấn vào , tiếp đó nhấn vào chữ Menu , rồi bấm new , nó sẽ hiện ra 1 mục cho bạn đặt tên playlist , sau đó nhấn OK , sau đó nhấn vào Playlist đó , bấm edit , rồi lại nhấn Menu , rồi bấm Add , thế là xong :)):)):))
Chuyện nhỏ như con thỏ , việc gì phải mất công chế một bản rom mới làm gì hả bạn ...
Chúc vui nhé ;;);;)
Ặc! Tạo playlist thì em biết rồi, cái chính là chẳng biết làm thế nào để cho cái phần mềm chết tiệt này nó chạy cái playlist đó.

Link này die rồi,bạn có thể post lại cho mình xin với.Thanks.

Bạn tải về theo link bài viết này nhé :), chúc vui !

Mã:
[URL="http://www.pdaviet.com/showpost.php?p=152919&postcount=88"]http://www.pdaviet.com/showpost.php?p=152919&postcount=88[/URL]

Ặc! Tạo playlist thì em biết rồi, cái chính là chẳng biết làm thế nào để cho cái phần mềm chết tiệt này nó chạy cái playlist đó.

Trời ạ , bạn đã tạo được Playlist rồi thì còn gì nữa mà ko chạy được , AudioManager >>> nhấn vào Library >>> rồi bạn nhấn nhẹ vào phía trên , chỗ chữ All Songs , rồi tìm mục Playlists nhấn vào , sau đó tìm tên Playlist mà bạn vừa tao nhấn vào , sẽ hiện ra danh sách các bài hát mà bạn lựa chọn , thế là xong .....:-?:-?
Em đến bó tay với bác lun rồi :-??:-??

Trời ạ , bạn đã tạo được Playlist rồi thì còn gì nữa mà ko chạy được , AudioManager >>> nhấn vào Library >>> rồi bạn nhấn nhẹ vào phía trên , chỗ chữ All Songs , rồi tìm mục Playlists nhấn vào , sau đó tìm tên Playlist mà bạn vừa tao nhấn vào , sẽ hiện ra danh sách các bài hát mà bạn lựa chọn , thế là xong .....:-?:-?
Em đến bó tay với bác lun rồi :-??:-??
Báo cáo các bác là em làm đúng như thế, nhưng nó không chạy mà hiện Warning thế này:
"The titles associated with this playlist no longer exist."

Báo cáo các bác là em làm đúng như thế, nhưng nó không chạy mà hiện Warning thế này:
"The titles associated with this playlist no longer exist."

Lỗi này phát sinh khi bài hát bạn chọn không còn tồn tại thôi mà , cái này bạn nên xem lại thẻ nhớ có bị trục trặc hay ko hoặc thử chọn một bài hát khác thử xem . Chứ Playlist của AudioManger hoạt động rất hiệu quả mà , mình vẫn dùng bình thường .

Em phát hiện ra là mấy file .mp3 trong máy em Audio M không đọc được, có thể do lỗi định dạng. Trước em hay nghe bằng Pocket player thì ok. Chắc là vì vậy nên không đọc được playlist:-?
Tiện thể bác nào cho em hỏi làm thế nào hiện được thứ trong tuần ở dòng trên cùng của HTC Home hả các bác? Máy em chỉ hiện ngày tháng thôi, không có thứ gì cả.

Em phát hiện ra là mấy file .mp3 trong máy em Audio M không đọc được, có thể do lỗi định dạng. Trước em hay nghe bằng Pocket player thì ok. Chắc là vì vậy nên không đọc được playlist:-?
Tiện thể bác nào cho em hỏi làm thế nào hiện được thứ trong tuần ở dòng trên cùng của HTC Home hả các bác? Máy em chỉ hiện ngày tháng thôi, không có thứ gì cả.
Bạn xem lại những file mp3 đó có bị set thuộc tính hide ko vậy?
Còn cái HTC Home nó ko hiển thị được thứ đâu, vì mặc định nó chỉ hiển thị ShortDate thôi, ko có thứ đâu bạn!

Bạn xem lại những file mp3 đó có bị set thuộc tính hide ko vậy?
Còn cái HTC Home nó ko hiển thị được thứ đâu, vì mặc định nó chỉ hiển thị ShortDate thôi, ko có thứ đâu bạn!
Bác xem lại, chứ bản Rom Octaivoi 4.0 cài vào là HTC nó hiển thị thứ ngay đấy. Em mới up bản Rom khác, thấy không hiển thị được nên cảm thấy thắc mắc lắm:-?

Bác xem lại, chứ bản Rom Octaivoi 4.0 cài vào là HTC nó hiển thị thứ ngay đấy. Em mới up bản Rom khác, thấy không hiển thị được nên cảm thấy thắc mắc lắm:-?

Này nhé , bạn vào Settings >>> system >>> chọn Regional Settings >>> chọn tab Date >>> rồi vào Long Date kéo xuống chọn mục dddd, dd MMMM , yyy , thế là xong thôi ...........:-?:-?:-?

HTc Home tuỳ từng bản mới hiển thị thứ thôi bnạ ah.. Như Rom Prophet Touch thì có thứ, sang bản 4.0.0.0.5b Cross thì không có thứ đâu bạn. dù có set Regional Settings như bạn nói chăng nữa.

HTc Home tuỳ từng bản mới hiển thị thứ thôi bnạ ah.. Như Rom Prophet Touch thì có thứ, sang bản 4.0.0.0.5b Cross thì không có thứ đâu bạn. dù có set Regional Settings như bạn nói chăng nữa.

Bạn cứ thử Set đi đã , mấy bản HTC Home khác lúc đầu không có hiện thị thứ , mình chỉnh Regional Settings lại là được ngay thôi ......:-?:-?

Bạn cứ thử Set đi đã , mấy bản HTC Home khác lúc đầu không có hiện thị thứ , mình chỉnh Regional Settings lại là được ngay thôi ......:-?:-?

Này nhé , bạn vào Settings >>> system >>> chọn Regional Settings >>> chọn tab Date >>> rồi vào Long Date kéo xuống chọn mục dddd, dd MMMM , yyy , thế là xong thôi ...........:-?:-?:-?
rất đơn giản, chỉ cần hack registry là ok: HKLM\nls\overrides bạn thấy reg keyy là "SSDte" (hoặc tạo 1 reg keyy tên như vậy) set value nó là "ddd,d.MMMM" hoặc 1 value khác mà bạn thích, mặc định:"ddd" hiển thị "thứ" (chỉ có 3 chữ đầu,vd: Mon,Tue.....) nếu để "dddd" sẽ có "thứ đầy đủ" (Monday, Tuesday...) , tương tự cho MMMM (hiển thị tháng đầy đủ), bạn thích kí tự ngăn cách như thế nào thì cứ set như thế ấy ("." ; "," ; "/" ; "-"; ....)
mình up lên file registry của mình, nó cũng giúp hiện AM và PM ở đồng hồ góc trên bên trái màn hình. Chỉ cần dùng 1 registry tool import nó vào là xong. Chờ 1 lúc soft reset lại, hoăc turn off sau đó turn on
Good luck! =D>

Mấy Bro ơi , có cách nào add thêm mấy city vào trong phần weather của HTC Home 1.0 ko ???????? Trong này chỉ có mỗi Hà Nội thôi , mà em ở tận Nha Trang ............

Thank các huynh đã quan tâm , em đã biết cách add thêm thành phố vào trong mục weather .........
Huynh nào có nhu cầu giống như em thì down file này về , giải nén rùi copy đè lên file HH_0409_WeatherCities.xml trong thư mục window nhé . Em đã add thêm 2 thành phố là Nha Trang với Sài Gòn rồi ............

Chỉ cần chép đè file đính kèm này vào thư mục Window trên PPC là được. Nếu muốn edit lại thỉ dùng notepad là tiện nhất.

Back