• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách chạy S-ON cho HTC Incredible S?

dragonh

chào bác Quang.. xin bác giúp viết một bài ngắn cách S On incre đưa máy trở về ship mặc định được không ạ.. Cháu cảm ơn

up về ship rom

Nếu máy đã chạy S-OFF bằng tool Revolutionary mà muốn chuyển về S-ON thì Up lại Ship ROM chưa đủ đâu.
Cách thường dùng và hiệu quả:
Up lại Ship ROM gốc của máy khi mua.
Ví dụ: máy khi mua chạy bản ROM 1.23.707.3 Asia WWE chẳng hạn, thì Up lại đúng bản ROM đó, máy sẽ trở về S-ON.
Còn up các bản Ship ROM khác vẫn là S-OFF mà thôi.

Nếu máy đã chạy S-OFF bằng tool Revolutionary mà muốn chuyển về S-ON thì Up lại Ship ROM chưa đủ đâu.
Ví dụ: máy khi mua chạy bản ROM 1.23.707.3 Asia WWE chẳng hạn, thì Up lại đúng bản ROM đó, máy sẽ trở về S-ON.
cháu cảm ơn bác.. máy cháu đã trở lại S ON.. vì up rom 1.38.707.1 theo link bác đưa.. nhưng vì lúc đầu máy cháu chạy bản rom ship 2.12.707.5 nên lúc chạy 1.38.707.1 nó chỉ đưa máy về đc s on chứ không chạy được vì bản rom đó nhỏ hơn bản lúc đầu.. bầy giờ máy chỉ dùng ở màn hình hboot và không vào được bên trong.. cháu tìm rom 2.12.707.5 của asia mãi mà không có.. bây giờ cháu phải up bản rom nào của asia để máy chạy được ạ.. bác có thể cho cháu link rom ship đó được không ạ. cháu cảm ơn bác

cháu cảm ơn bác.. máy cháu đã trở lại S ON.. vì up rom 1.38.707.1 theo link bác đưa.. nhưng vì lúc đầu máy cháu chạy bản rom ship 2.12.707.5 nên lúc chạy 1.38.707.1 nó chỉ đưa máy về đc s on chứ không chạy được vì bản rom đó nhỏ hơn bản lúc đầu.. bầy giờ máy chỉ dùng ở màn hình hboot và không vào được bên trong.. cháu tìm rom 2.12.707.5 của asia mãi mà không có.. bây giờ cháu phải up bản rom nào của asia để máy chạy được ạ.. bác có thể cho cháu link rom ship đó được không ạ. cháu cảm ơn bác

Người khác khó khăn lắm mới S-OFF được, giờ bạn lại muốn đưa nó về S-ON. Nếu bạn không muốn nghịch quá sâu vào Rom thì nên cài Eng S-OFF.
Bạn có thể cài một bản Rom ship của Eu cũng được (cần gì cài bản asia). Bạn tham khảo các Rom ship cho IS ở ĐÂY NHÉ !!!

Người khác khó khăn lắm mới S-OFF được, giờ bạn lại muốn đưa nó về S-ON. Nếu bạn không muốn nghịch quá sâu vào Rom thì nên cài Eng S-OFF.
Bạn có thể cài một bản Rom ship của Eu cũng được (cần gì cài bản asia). Bạn tham khảo các Rom ship cho IS ở ĐÂY NHÉ !!!
thks b.. mình S ON đc rồi.. cũng đã down đc rom ship đúng như ban đầu rồi... incre S OFF và S ON..cũng khá dễ
.. Giờ đang dùng r0m ship + root :D

Bạn có thể hướng dẫn cách up lại rom ship chi tiết cho mình được không, mình loay hoay mãi mà không làm được. Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Bạn có thể hướng dẫn cách up lại rom ship chi tiết cho mình được không, mình loay hoay mãi mà không làm được. Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Bạn down đúng bản Rom Ship của máy bạn về và kết nối máy điện thoại với máy tính. Chạy file Rom.exe và làm theo hướng dẫn thôi.

thks b.. mình S ON đc rồi.. cũng đã down đc rom ship đúng như ban đầu rồi... incre S OFF và S ON..cũng khá dễ
.. Giờ đang dùng r0m ship + root
Bạn cho minh ship rom do duoc khong minh tim mai rom nay de S-on ma khong dc?

Các bác ơi, sao em up Rom ship rồi mà k s-on đc vậy, bản của em là bản châu âu, up đúng radio rồi mà vẫn không s-on đc? Có bác nào đã dùng bản europe mà s-on đc chưa?

Help....các bác cho e hỏi là e muốn up lại rom ban đầu nhưng
Quên thì làm ntn.tại e up hộ xếp lên 4.0 nhưng bị lỗi camera

Help....các bác cho e hỏi là e muốn up lại rom ban đầu nhưng
Quên thì làm ntn.tại e up hộ xếp lên 4.0 nhưng bị lỗi camera

bác cho em hỏi nếu đã s-off và root, giờ em up bản rom ship 4.0 thì nó có về s-on không nhỉ? nếu nó vẫn là s-off thì không phải root nữa đúng không>?

bác cho em hỏi nếu đã s-off và root, giờ em up bản rom ship 4.0 thì nó có về s-on không nhỉ? nếu nó vẫn là s-off thì không phải root nữa đúng không>?
Up rom ship 4.0.3 thành s-on bác nhé
S-off với Root khác nhau

Last edited by a moderator:
Rom ship với Rom stock giống nhau hả bạn :( sao có người dùng Rom stock có người dụng Rom Ship vậy :(

Bạn down đúng bản Rom Ship của máy bạn về và kết nối máy điện thoại với máy tính. Chạy file Rom.exe và làm theo hướng dẫn thôi.

chạy file exe như thế nào vậy bạn, mình seach trên mạng chưa ra ? có giống như up rom cook ko tức là chép vào thẻ nhớ rồi chọn file zip để máy tự chạy?

chạy file exe như thế nào vậy bạn, mình seach trên mạng chưa ra ? có giống như up rom cook ko tức là chép vào thẻ nhớ rồi chọn file zip để máy tự chạy?
Bạn đưa máy về chế độ Fastboot, sau đó cắm cáp kết nối với PC khi nào hiển thị USB thì chạy file Ship rom .exe rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình PC. Chú ý PC phải cài HTC Sync hay HTC Driver và máy điện thoại phải được Relock Bootloader (RELOCKED) nếu trước đó đã Unlock Bootloader (UNLOCKED).

Back