• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách hack E51 và N82 firmware V20 cập nhật mới nhất!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Do E51 khi các bạn up fw thì các cách hack cũ sẽ không thể sử dụng được nữa vì vậy có cách này để hack chúng.

Qua đọc thì mình thấy cũng có thể hack cho N93 được luôn. E51 được hack trên fw version 200.34.36 ngày 24.04.2008.

Chú ý: mình dịch lại và chưa test vì không có máy này nhé!

Cách thực hiện:

1. Install hellocabride từ file đính kèm bên dưới vào máy

2. Chép file installserver.exe từ file đính kèm bên dưới vào máy

3. Mở X-PLore (hay trình quản lý file nào bạn đã có)

4. Vẫn mở X-plorer, nhấn nút Menu để thoát ra màn hình Menu chính, sau đó chạy ứng dụng hellocabride

5. Nhấn Options và chọn Menu1

6. Nhấn Yes (phím bên phải)

7. Ứng dụng sẽ thoát ra.

8. Từ màn hình, chọn lại X-Plore bằng cách nhấn giữ lâu nút Menu rồi copy file installserver.exe hồi nãy đã chép vào máy vào c:\sys\bin (Nhớ để chế độ X-plorer thấy các file ẩn nhé )

9. Restart lại máy là xong

Bây giờ các bạn có thể cài ROMPatcher hay SecMan để Capson/Capsoff, để truy cập vào các folder hệ thống của máy rồi nhé.

Test rồi thảo luận nha các bạn!

Tuyệt vời, không biết phải nói gì để cảm ơn bạn. Đây là lần đầu tiên sau hơn 1 tuần sử dụng E51 mình được trông thấy cái mặt mũi thằng privatesys nó như thế nào. Vui quá. Mình đã thử không biết bao nhiêu cách hack mà tất cả đều thất bại. Bây giờ mình có thể bắt đầu nghiên cứu sang phần cài đặt ứng dụng trên máy đã hack được rồi. Mình gặp vấn đề với chuyện sign nên chỉ còn biết hi vọng vào hack để cài app thôi.

Các bạn khác nếu gặp vấn đề như mình thì thử theo cách trên nhé. Với E51 200.34.36 thì thành công tuyệt đối...

Chân thành cảm ơn S.Mod Kojiro 1 lần nữa

Hiện tại dùng cách này có thể hack cho N93, và đặt biệt là cách hack này ko cần đến PC, hay cáp, nhưng dùng cho N93 thì ko hack vĩnh viễn được :p

Giúp Mình Với !

Mình làm đúng theo hướng dẫn của bạn ở trên. Sau khi restart lại máy mình cài TRK_2_7 (FP1) nó báo lỗi "Unable to install" mình cài trên thẻ nhớ hay Phone đều báo lỗi như vậy ko biết bạn có bị như mình ko ???

Mình làm đúng theo hướng dẫn của bạn ở trên. Sau khi restart lại máy mình cài TRK_2_7 (FP1) nó báo lỗi "Unable to install" mình cài trên thẻ nhớ hay Phone đều báo lỗi như vậy ko biết bạn có bị như mình ko ???

Cài bản 2.8 thử đi bạn. Các bạn khác làm được mà ta :-?

Mình cài đc App Trk 2_8_9 vào phone rồi nhưng ROMPatcher_FP1 ko connect đc đến App Trk 2_8_9 đó nó báo lỗi ko phù hợp.Còn SecMan báo Unknown device, Mình cũng ko bết như thế nào nữa :(

Mình cài đc App Trk 2_8_9 vào phone rồi nhưng ROMPatcher_FP1 ko connect đc đến App Trk 2_8_9 đó nó báo lỗi ko phù hợp.Còn SecMan báo Unknown device, Mình cũng ko bết như thế nào nữa :(

Lỗi không phù hi75p thì bạn có thử cái bản kia không? Test luôn cho biết có được không?

Còn SecMan, bạn chọn đúng cổng COM không, kết nối PC và phone qua PC Suite nha.

Nếu là n93 thì dùng rompatchs và secman ko được.
Có thể đây là cách vào private và sys thôi.

Mình bị i xì như của bạn nhưng nhờ hướng dẫn của Kojiro mình đã làm được rồi. Bạn đừng dùng RPinstaller hay SecMan để cài RomPatcher nữa vì cả 2 chú này không kết nối với TRK bản 2.89 được nữa đâu. Bạn hãy dung file cài RomPatcher dạng sis của haker Zorn ấy, cài ngon lanh Rompatcher lên máy mà. Mình đã làm thành công và máy mình cũng là E51 200.34.36

Mà thực ra nếu chỉ để cài phần mềm không cần sign thì ngay sau bước copy Installserver vào C\Sys\Bin là đã Okie rồi, cài thêm rompatcher chỉ để hack nữa mà thôi...

Chúc bạn thành công

Cám ơn tất cả các bạn đã giúp mình. Cuối cùng nhờ sự hướng dẫn của Bommak, mình đã Hack Phone thành công nhưng mình vẫn có một thắc mắc nhỏ: Nếu ko cài đc Secman thì làm sao cài đc thư mục hỗ trợ của BinPDA để Crack các game chơi trên N-Gage ??? Liệu có cách nào khác cài đc Secman ko? Hoặc ko cần cài Secman mà vẫn chơi Full đc các game trên N-Gage. :-? Mong có được ý kiến của các bạn :D

Mình dùng N82 fw version mới nhất hack cách cũ bình thường mà, có gặp vấn đề j đâu

Có ai trả lời giúp mình câu hỏi mình post ở cuối trang 1 đc ko? :-??. Mình thích mấy cái games Full của N-gage lắm.

xin chào các Pro tôi xài E51 FW 200.34.36 đã hack ok nhưng có 1 vấn đề là không thể cài TRK để cài N-Gage được ( cả 2.7 và 2.8) Bó tay. lam ơn chi giáo dùm.

Xin chào các Pro!
Cảm ơn các bác đã chỉ giáo! nhưng em vẫn chưa tìm được RomPatcher dạng sis của haker Zorn bác chỉ cho đường link, và làm ơn chỉ rõ hơn cho em có thể cài được phần mềm cho E51 200.34.36.

Xin chào các Pro!
Cảm ơn các bác đã chỉ giáo! nhưng em vẫn chưa tìm được RomPatcher dạng sis của haker Zorn bác chỉ cho đường link, và làm ơn chỉ rõ hơn cho em có thể cài được phần mềm cho E51 200.34.36.
Phải cái bạn cần đây không?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back