• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách làm cho máy chạy nhanh hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.

haopro

Hướng dẫn cách tăng tốc cho máy rất phù hợp cho những dòng đã h.a.c.k phone bao gồm , s60 2nd ( test trên N70 , N72 .. ) , s60 3rd ( test trên 6120c , N73 , N81 ... ) và dòng s60 5th chưa biết vì chưa test ...
Nếu forum đã có người post rồi thì mong các mod cứ thẳng tay xóa nhé
Cách thực hiện :
> Bước 1 : Các bạn vào chương trình xem lịch mặc định của máy ( các máy ko co tiếng việt tiếng anh là To do )
> Bước 2 : Nhấp vào tùy chọn > Mục nhập mới
> Bước 3 : Sau khi vào mục nhập mới > vào Công việc > nó sẽ hiện ra bản bản tùy chọn , các bạn làm như sau :
>> Dòng 1 : Chủ đề viết Speed
>> Dòng 2 : ngày giới han viết 29/01/2005​
>> Dòng 3 : bỏ qua
>> Dòng 4 : mức ưu tiên chọn Cao
>> Dòng 5 : bỏ qua > rồi nhấp vào xong​

> Bước 4 : sau khi chọn xong thì các bạn nhấp tiếp vào tùy chọn và chọn dòng Đánh dấu xong ( bạn đừng lo khi mà bạn đánh dấu xong tự nhiên nó mất tiêu )
> Bước 5 : Vậy là các bạn đã hoàn thành phân nữa rồi tiếp theo các bạn cũng làm theo các bước 1, 2 ,3 ..
>> Dòng 1 : Chủ đề viết qoukie
>> Dòng 2 : ngày giới han viết 29/01/2005
>> Dòng 3 : bỏ qua
>> Dòng 4 : mức ưu tiên chọn Thấp
>> Dòng 5 : bỏ qua > rồi nhấp vào xong

> Bước 6 : rồi làm tiếp theo bước 4 trên công việc qoukie mới làm nhé
> Bước 7 : Vào tùy chọn > Xem công việc

Tiếp theo nhé[/B]
> Bước 8 : Khi làm xong 7 bước trên các bạn sẽ có như hình , tức là thành công rồi , bây giờ chỉ cần restart máy lại rồi thưởng thức nhé , nếu máy anh tiếng anh thì tự dịch từ viêt > anh nhé
Nếu thấy hay thì thank mình 1 phát nhé
Nguồn haopro6120™ cung cấp

Cách này mình nhớ là đã có từ lâu, nhưng chưa test nên chưa biết kết quả.

Đúng rồi nó có từ lâu lắm rồi , mình nhớ ko lầm là khoảng 8 tháng , nhưng lâu quá rồi có nhiều anh em cũng chưa biết đến nên pót lên cho anh em tham khảo vậy thôi .

Đúng rồi nó có từ lâu lắm rồi , mình nhớ ko lầm là khoảng 8 tháng , nhưng lâu quá rồi có nhiều anh em cũng chưa biết đến nên pót lên cho anh em tham khảo vậy thôi .

Bài viết tỉ mỉ hình ảnh minh họa rõ ràng, nên để anh em tham khảo nếu chưa biết, thực ra rất lâu nữa đấy bạn.:p

Nhanh chậm theo mình nghĩ chủ yếu là do tốc độ CPU và cài PM nhiều hay ít thôi chứ cách này thấy mơ hồ quá vì không có một chứng cứ thực tiễn nào cả. Với lại cũng k có bất kỳ một đơn vị nào đo tốc độ nhanh hay chậm của máy mà chỉ là cảm giác nên rất khó đánh giá được hiệu quả.

cũng đã có người post oài ! cũng ko nhanh lên đc tí nào đâu bạn

hiii . mình thì thấy rất hiệu quả , chẳn hạn như , bấm vào menu các iocon chương trình hiện ra rất nhanh , khi load ( hoặc xóa toàn bộ danh bạ or chép từ sim sang máy ) thì mình thấy thật tuyệt vời ... bạn cứ làm thử và cảm nhận sự khác biệt nhé . thân

nghe có vẻ hơi hơi vô lý nhỉ, chỉ cần chỉnh chỉnh cái calendar là máy có thể chạy nhanh hơn. hix để test cái đã

Nhanh chậm theo mình nghĩ chủ yếu là do tốc độ CPU và cài PM nhiều hay ít thôi chứ cách này thấy mơ hồ quá vì không có một chứng cứ thực tiễn nào cả. Với lại cũng k có bất kỳ một đơn vị nào đo tốc độ nhanh hay chậm của máy mà chỉ là cảm giác nên rất khó đánh giá được hiệu quả.

pác nói cũng ko sai , tùy theo cảm nhân của mỗi người nữa .

mình đã test roài máy mình chạy nhanh hơn trc khoảng 1 phần vài nghìn giây gì đó :D:D đùa chút thôi chứ mình thấy máy chẳng có gì thay đổi về tốc độ cả

mình đã test roài máy mình chạy nhanh hơn trc khoảng 1 phần vài nghìn giây gì đó :D:D đùa chút thôi chứ mình thấy máy chẳng có gì thay đổi về tốc độ cả

Mình cứ nghĩ nó chạy nhanh hơn là nó nhanh liền hà.:D

Test trên máy N81 đúng là thấy vào menu nhanh hơn thật:-? Thật không hiểu nổi8-| Lúc khởi động lên cái auto của Jbaktskman cũng nhanh hơn hẳn!! Sao vô lý vậy:-/

oh . 1 bro đã test thấy ok . hồi đó trên rum nước ngoài có viết 1 câu : " đó là lỗ hỏng của symbian đấy " cũng giống như , khoảng 3 tháng về trước đó tấ cả máy có hệ symbian khi nhận dc tin nhắn gì gì ... wen rồi đều bị đơ hết lun đó ...

oh . 1 bro đã test thấy ok . hồi đó trên rum nước ngoài có viết 1 câu : " đó là lỗ hỏng của symbian đấy " cũng giống như , khoảng 3 tháng về trước đó tấ cả máy có hệ symbian khi nhận dc tin nhắn gì gì ... wen rồi đều bị đơ hết lun đó ...

Nếu lỗ hổng và đã có từ rất lâu rồi, sao lại không khắc phục! Hơn nữa là để máy chạy nhanh hơn mà:-?? Nếu Nokia biết thì hẳn là họ phải tận dụng điều ấy để máy chạy nhanh hơn chứ:-?

Chắc sau này bọn sym sẽ phải ra bản vá j đó các bác nhỉ?:))

Nếu lỗ hổng và đã có từ rất lâu rồi, sao lại không khắc phục! Hơn nữa là để máy chạy nhanh hơn mà:-?? Nếu Nokia biết thì hẳn là họ phải tận dụng điều ấy để máy chạy nhanh hơn chứ:-?

cái đó thì ai mà biết mấy ổng nokia tính sao nữa , mà ko biết có ai test trên máy samsung và sony chưa nhỉ
Chắc sau này bọn sym sẽ phải ra bản vá j đó các bác nhỉ?:))
mong là nhóm phát triển phần mềm symbian đừng có biết tời lỗ hỏng này

Mình cứ nghĩ nó chạy nhanh hơn là nó nhanh liền hà.:D

Đúng thế, cũng chả cần phải thử, nhanh chậm là do cpu và ram quyết định, chứ do cảm giác là ko chính xác rùi, mà nếu có nhanh hơn thật thì cũng ko ăn thua, hehe
mà bác chủ topic ghi nguồn hay thật : nguồn do haopro cung cấp trong khi ko phải do bác ý nghĩ ra

Posted via Mobile Device

Đúng thế, cũng chả cần phải thử, nhanh chậm là do cpu và ram quyết định, chứ do cảm giác là ko chính xác rùi, mà nếu có nhanh hơn thật thì cũng ko ăn thua, hehe
mà bác chủ topic ghi nguồn hay thật : nguồn do haopro cung cấp trong khi ko phải do bác ý nghĩ ra

Posted via Mobile Device

éc . mình đâu có nhớ hồi đó người post tên gì đâu nên ghi đại tên mình cho nó có số vậy mà :-?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back