• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Reset điện thoại S60v3 S60v5

Mình cũng bị y chang, làm theo hướng dẫn thì cái Nemesis scan bị error....hổng hỉu hổng hỉu....anh em có bùa phép nào nữa kg? Con 5800 này em lụm trên eBay....

có một điều khá thú vị ở máy em là mặc dù em đã JAF,đã HR,nhưng khi máy khởi động lần đầu mà đòi nhập pass ,em nhập 12345 vẫn báo sai.ai biết lỗi gì không.máy em thì vẫn chạy rất ổn định

có một điều khá thú vị ở máy em là mặc dù em đã JAF,đã HR,nhưng khi máy khởi động lần đầu mà đòi nhập pass ,em nhập 12345 vẫn báo sai.ai biết lỗi gì không.máy em thì vẫn chạy rất ổn định

up cái.ai trả lời hộ cái,ức chế quá

Làm j có dzụ đó bn. Chắc bn làm sai đó. Jaf là tẩy rom thay rom mới vào làm j còn pass. Mà có thể dùng jaf đọc security code mà khỏi fải h.reset

Làm j có dzụ đó bn. Chắc bn làm sai đó. Jaf là tẩy rom thay rom mới vào làm j còn pass. Mà có thể dùng jaf đọc security code mà khỏi fải h.reset

dùng jaf đọc thế nào đấy bác.chỉ em với.bực mình nhất cái này.mà em thề là up rom bằng jaf rồi vẫn thế

mình dùng E72 và cũng bị lỗi tương tự. mình phải dùng cách nào bây giờ?? mong các bạn giúp đỡ. Mình đang ở US nên không mang máy ra Nokia được huhuhu...

hãm quad cho mấy ông nay..
đầu tiên là tắt nguồn.tiếp tới là ấn giư 3 nút xanh+đỏ+camera,cứ giữ nó cho chăc đừng buông ra và tiếp tới là ấn nút nguồn.
chú ý" cứ giữ 4 nút này cho tới khi máy khởi đông,nhưng đừng buông vội,nếu không có thể là mất công đây. phải tới khi màn hình hiện lên phânn cài đặt ten QUỐC GIA đầu thiên,như vậy la ok
lần đầu mình làm cũng không đươc,nhưng sau đó cố gáng thư.và mình đã biết.code 12345
goodlucky !

đang bảo là máy xì tin quá,up lại firm bằng Jaf rồi mà ấn 12345 vẫn không được mà.định nhờ anh em ai biết cách đọc security code bằng JAF thì chỉ cho với.HR không hết pass đâu

em đổi lock code nhưng lâu không dùng nên quên béng mất , bây giờ định RS máy *#7370# nó đòi lock code làm sao đây !:((
Có cách nào để rết lại lock code mà không phải ra hàng cho nó chạy lại pm không nản quá

Bạn tắt máy đi, giữ nút xanh + đỏ + camera rồi giữ nút nguồn để bật máy lên, cứ giữ nguyên như váy cho đến khi hiên len chữ Nokia la có thể bỏ ra là ok, đợi một lúc máy bật lên yêu cầu bạn chon quốc gia va cài đăt lai time. mình đã thuer rát nhiều lần, chắc chắn đc mà bạn.

Hinh như mình cũng bi i như bạn.minh cũng nhấn 12345 ma ko dc.nhấn đại 1 hàng số 0.cứ nhấn khi nao ko cho nữa thì thôi.sau đó ok.máy báo lỗi hệ thống và sử dụng bình thường.thử nhu mình xem.

cho mình hỏi khi mình reset bằng *#7780# nó đòi mã bảo vệ thì phải làm sao, mong được chỉ giáo ,thank các bác trước :)

Vẫn chưa có hướng cho Em 5530 nhỉ.Em này cảm ứng hết chỉ có nguồn + Volume + Chụp ảnh + Mở khóa là phím cứng thôi

Reset 5230/5233: Phím xanh + phím đỏ + Phím camera + phím nguồn cho tới khi màn hình sáng được 2s. Khi reset xong thì FW vẫn như cũ chứ không phải như lúc mới mua đâu nhé.

ak, để format thẻ nhớ thì nên bỏ vào PC thì hơn. hoặc dùng đt format cũng đc. Ổ cứng hay USB khi format thì không sao, còn thẻ nhớ sau khi reset thì bị mất dung lượng. Khoảng 4 - 10Mb

Last edited by a moderator:
ak, để format thẻ nhớ thì nên bỏ vào PC thì hơn. hoặc dùng đt format cũng đc. Ổ cứng hay USB khi format thì không sao, còn thẻ nhớ sau khi reset thì bị mất dung lượng. Khoảng 4 - 10Mb

cho mình hỏi 4 -10mb bạn nói nó đi đâu mất vậy bạn :)

Cái này mới nè....nó bị mất hẳn hay là sao vậy bạn...???

Reset 5230/5233: Phím xanh + phím đỏ + Phím camera + phím nguồn cho tới khi màn hình sáng được 2s. Khi reset xong thì FW vẫn như cũ chứ không phải như lúc mới mua đâu nhé.

Bác này spam cho đủ bài viết ý mà,các bạn đừng bận tâm mà chi!

Back