• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sử dụng bàn phím bluetooth với HD2 Android?

madem

Hôm trước mình có mua 1 bàn phím bluetooth, đã test trên các thiết bị khác chạy tốt, trong đó có HD2 chạy WM, nhưng kg thể kết nối với HD2 chạy android dc, nó báo rằng "thiết bị đã dc ghép nhưng chưa kết nối", theo mình biết thì các máy chạy android khi hiện lên "thiết bị đã dc ghép nhưng chưa kết nối" thì chỉ cần mình chạm vào dòng chữ đó thì nó sẽ kết nối, nhưng HD2 chạy android thì mình làm nhiều cách rồi nhưng kg thể kết nối dc. Công việc của mình cần soạn văn bản nhiều. Bạn nào biết xin chỉ giúp mình. Cám ơn các bạn trước.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Các bạn vào xem nhé, nhưng mình làm trên HD2 android thì vẫn chưa dc, http://www.youtube.com/watch?v=J7-SqsK3vlc

Chỉnh sửa cuối:
Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này,anh em nào biết xin giúp đỡ.Mình nghĩ là phải chọn bản android phù hợp(bản có tích hợp driver kết nối với chuột và bàn phím),không biết có đúng không.
Bạn Madem đã kết nối HD2 WM 6.5 với bàn phím bluetooth rồi à?sử dụng có ok không?bạn cho mình hỏi bạn xài bàn phím nào và giá bao nhiêu vậy?cám ơn nhé.

Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này,anh em nào biết xin giúp đỡ.Mình nghĩ là phải chọn bản android phù hợp(bản có tích hợp driver kết nối với chuột và bàn phím),không biết có đúng không.
Bạn Madem đã kết nối HD2 WM 6.5 với bàn phím bluetooth rồi à?sử dụng có ok không?bạn cho mình hỏi bạn xài bàn phím nào và giá bao nhiêu vậy?cám ơn nhé.

Mình xài lại bàn phím bluetooth mini giá 600k (giống cái trong đây http://www.youtube.com/watch?v=SnYIXyG4UWI ), mình đã test trên HD2 WM ok lắm, nhưng thích android, mình đã chạy nhiều bản rom android rồi kg bản nào dc cả. Theo mình biết thì các máy android khác chỉ cẩn chạm vào dòng "đã ghép nhưng chưa kết nối" là khi đó nó sẽ kết nối.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 46 minutes:

Mình quên nữa, nếu bạn muốn xài bàn phím với máy chạy WM thì bạn có thể xài soft Mymobiler, khi có bạn sử dụng cáp nối HD2 với PC, soft đó hiển thị màn hình HD2 trên PC, khi đó bạn có thể dùng bàn phím và chuột điều khiển ok.

Chỉnh sửa cuối:
Mình xài lại bàn phím bluetooth mini giá 600k (giống cái trong đây http://www.youtube.com/watch?v=SnYIXyG4UWI ), mình đã test trên HD2 WM ok lắm, nhưng thích android, mình đã chạy nhiều bản rom android rồi kg bản nào dc cả. Theo mình biết thì các máy android khác chỉ cẩn chạm vào dòng "đã ghép nhưng chưa kết nối" là khi đó nó sẽ kết nối.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 46 minutes:

Mình quên nữa, nếu bạn muốn xài bàn phím với máy chạy WM thì bạn có thể xài soft Mymobiler, khi có bạn sử dụng cáp nối HD2 với PC, soft đó hiển thị màn hình HD2 trên PC, khi đó bạn có thể dùng bàn phím và chuột điều khiển ok.

bàn phím này mua ở đâu hả bạn?bạn chỉ chỗ giúo mình được ko?mình ở tphcm.Mình không thích sử dụng My mobile bạn à(vì bất tiện đó mà.cám ơn bạn trước

hi, cái bàn phím dễ thương quá, loại này phím là cao su hả bác. Nếu là nút nhựa cứng thì em sẽ mua 1 cái

Em chưa xài nên chưa giúp bác kết nối được. Bác cho em hỏi là ngày xưa bác xài wm6.5 thì có gõ được tiếng việt ko vậy, gõ bằng cách nào?

hi, cái bàn phím dễ thương quá, loại này phím là cao su hả bác. Nếu là nút nhựa cứng thì em sẽ mua 1 cái

Em chưa xài nên chưa giúp bác kết nối được. Bác cho em hỏi là ngày xưa bác xài wm6.5 thì có gõ được tiếng việt ko vậy, gõ bằng cách nào?

Nó là phím cao su, mình chưa thử gõ tiếng việt nên kg biết dc kg nữa.

Có bạn nào biết kg chỉ giúp với, hay có bạn nào biết có soft nào giống soft Mymobiler sử dụng cho WM kg, hiển thị màn hình dt trên pc.

Kg có bạn nào sử dụng bàn phím bluetooth hết à, mình nghĩ chắc tại mấy bản rom cook bluetooth kg sử dụng dc, vì mình thử kết nối HD2 android với các dt khac cũng kg thể kết nối dc, chỉ ghép chứ kg thể gởi nhận file dc, ai biết chỉ dùm mình.

Ai biết chỉ giúp dùm mình với, thật sự mình thường sử dụng tin nhắn rất dài, cho nên sử dụng bàn phím rời cho tiện. Nhưng dùng bluetooth trên máy dò tìm thì nó bảo "đã ghép nhưng chưa kết nối", ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp mình. Xin chân thành cám ơn.

Ai biết chỉ giúp dùm mình với, thật sự mình thường sử dụng tin nhắn rất dài, cho nên sử dụng bàn phím rời cho tiện. Nhưng dùng bluetooth trên máy dò tìm thì nó bảo "đã ghép nhưng chưa kết nối", ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp mình. Xin chân thành cám ơn.[/QUOTE
Bạn thử up bản rom khác xem sao....

Back